• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK IPHONE 3G TỪ IPHONE DEV TEAM

haitaihat

Unlock Iphone 3G

Vậy là đã 1 tuần trôi qua kể từ ngày phiên bản yellowsnOn ra đời. Sau đây là một vài cảm nhận của minh sau khi đã unlock iphone thành công.
- Theo mình nghĩ dùng FW gốc là tốt nhất, tất nhiên là dùng FW custom cũng tốt nhưng mình nghĩ không nên, mình nên dùng đồ "zin" thì hay hơn phải không nè. Còn về phần Fix lỗi tin nhắn thì các bạn cũng có thể vào cydia để fix
- Sóng tốt, nhưng ghét nhất là sau khi reboot phải cho iphone đi máy bay "vài giây"
- Pin thì được nâng cao hơn so với bản X-Sim (đây là cảm nhận của mình). không biết máy của ai có tình trạng tốn pin hơn ko?
- Cài đặt các ứn dụng và game sướng hơn bản 2.1, các game nặng như monopoly, simcity... cài vô tư
- Cái này mới quan trọng nè: Tôi tưởng tượng như mình đang được dùng bản world chứ không phải bản lock nữa (trừ cái việc cho nó lên máy bay)
trên đây là một vài cảm nhận đầu tiên của mình :D, rất mong các bạn đóng góp.
Nhân đây tôi cũng xin chúc cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh và chúng ta càng hi vọng bản chính thức của yellowsnOn, các bạn nhé (hi vọng sẽ unlock hoàn toàn như 2G) :-??

hainguyen408

Khi làm có activate với Sim AT&T hay là để ngay từ khi chưa activate với Sim AT&T ? Làm lui làm tới hơn chục lần rùi nhưng vẫn không thành công.

bạn cài mobile terminal chưa ?
đánh vô yellowsn0w -c enter nó nói gì kệ nó
yellowsn0w -r enter nó nói gì kệ nó
yellowsn0w -l enter nó nói gì kệ nó

song bấm nút home, rồi reboot iphone lại chờ kết qua.

cái lệnh này cho 0.95 nha, nếu chưa được vào setting --> general --> reset --> reset network seting song bấm home chờ kết qua, mình củng sài AT&T mới làm được hôm qua 100% work cả AT&T và T-mobile.

tanlinhub

Super V.I.P
Lâu vì bận bịu việc riêng chung, nay vào lại thấy PV rôm rả quá chừng.
Mừng lắm! =D>=D>=D>

Gửi lời thăm hỏi tới cả nhà. Chúc cả nhà NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG!

PolicemanQN

Điện thoại em đã unlock như tất cả trong diễn đàn, nhưng bỏ sim Vieltel vào là ko có sóng, các mạng mobi, vina đều có. Nhưng Sim Vieltel cũ (dùng 250) số bỏ vào thì có sóng. Mà sim em hiện nay (lưu đc 500 số) bỏ vào là mất.Mong các anh giúp. Em cảm ơn nhiều

Freetin

Các bác ơi.em up con 3G len firmware 2.2 gốc thì bị mất wifi là sao hở mấy bác :(( có cách nào sửa đc kô. huhuhu. :((

hoaithuc

restore lại nên đưa về DFU sau đó up nó lên 2.2 gôc.Jailbreak Iphone với Quickpwn..

hoac reset all thử xem

hoaithuc

đơn giản thôi bạn à. mình chỉ cách này(riêng mình :D ) nếu mà bạn không muốn làm thủ công... thì bạn tải chương trình zipphone sau đó giải nén và mở ZiPhoneGUI.exe lên kết nối iphone với pc. bạn chú ý đến dòng Advanced Features chọn click to show advanced features bạn sẽ thấy chữ DFU mode nhấn vào nó." lưu ý là nhớ mở itunes 8. lên trước đẻ cho máy nhận iphone nhe"

sau khi bạn đưa nó về DFU TRÊN ịphone sẽ có biểu tượng dây cáp+ itunes thế là chỉ còn việc kết up fw 2.2 lên thôi. sau đó làm những bước tiếp theo trong quá trình unlock máy 3g

vtp9x

Các bác ơi.em up con 3G len firmware 2.2 gốc thì bị mất wifi là sao hở mấy bác :(( có cách nào sửa đc kô. huhuhu. :((
JB iphone 3G bị mất no wifi ? bạn nói thật chứ ? Nếu thế thì hơi căng và máy bạn là tình trạng đầu tiên bị. hi vọng restore lại sẽ khỏi :-??

đơn giản thôi bạn à. mình chỉ cách này(riêng mình :D ) nếu mà bạn không muốn làm thủ công... thì bạn tải chương trình zipphone sau đó giải nén và mở ZiPhoneGUI.exe lên kết nối iphone với pc. bạn chú ý đến dòng Advanced Features chọn click to show advanced features bạn sẽ thấy chữ DFU mode nhấn vào nó." lưu ý là nhớ mở itunes 8. lên trước đẻ cho máy nhận iphone nhe"

sau khi bạn đưa nó về DFU TRÊN ịphone sẽ có biểu tượng dây cáp+ itunes thế là chỉ còn việc kết up fw 2.2 lên thôi. sau đó làm những bước tiếp theo trong quá trình unlock máy 3g
DFU mod khác rescovery mod bạn à !

Chỉnh sửa cuối:

Freetin

Cám ơn mấy bác đã chỉ giáo (vì còn gà lắm nên em kô hỉu jì hết ah:D). Chắc em restore lại 1 lần nữa xem sao. Hi vọng là đc :(

Germaniteen

lạ lạ JB mà bị mất wifi! Hay la do máy bị lỗi chip wifi! Hồi lúc xài IP 3G 16gb FW2.1 bị no bluetooth tui cài lại FW thế là okie ngay! Hehe!

andy_duyanh

đầu năm cài iphone theo cách của bác thật dễ dàng và nhanh lẹ.cám ưon bác đã có bài viết hay và cụ thể.chúc bác năm mới thành công và sức khỏe.Cám ơn bác rất nhiều.

hackersnb

Việc đầu tiền là chúng ta vô cùng biết ơn iPhone Dev-Team đã làm ra công cụ Unlock iPhone 3G =D>

Công việc của bạn là iPhone 3G Lock đang mọi FW (kể cả FW 2.2) --> hãy lên FW 2.2 gốc từ apple --> làm bước này http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 --> xong -->

Mục đích restore FW gốc là để Modem Firmware là 02.28.00 mới có thể unlock bằng yellowsn0w

SIM chúng ta gắn vào iPhone sau khi Unlock là SIM bình thường (ko phải XSIM)

Bạn đang có iPhone 3G FW 2.2 và vào Setting --> General --> About --> xem Modem Firmware là 02.28.00 là ok :D

CÁCH UNLOCK KHÁC (Source Yellowsn0w !)

DOWNLOAD

1. Restore FW 2.2 từ iTunes

2. Jailbreak Iphone với Quickpwn

3. Iphone kết nối vào PC và chờ đợi cho Itunes nhận nó

4. Chạy Iphone3gunlock bấm HACK

5. Tắt Iphone --> Mở lại

attachment.php
attachment.php

em đang dùng IP 3g nhưng em lai ngu up lên 2.2.1 giờ itune ko kết nối Quịckpwn cũng không được bác có cách nào unlock cái IP nay giúp em với