• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK IPHONE 3G TỪ IPHONE DEV TEAM

hackersnb

em up lên 2.2.1 rùi bây giờ IP của em giờ không kết nối với IT được thì làm sao mà Restore được.Bác chỉ giúp em cách unlock trong trường hợp này với

voivoi1

Máy em dùng X-sim gắn trong thì up theo cách này có được kô các bác? Mở máy ra tháo x-sim ra có đơn giản kô nhỉ? Xin các cao thủ chỉ giáo với nhé. Cám ơn!

hackersnb

Việc đầu tiền là chúng ta vô cùng biết ơn iPhone Dev-Team đã làm ra công cụ Unlock iPhone 3G =D>

Công việc của bạn là iPhone 3G Lock đang mọi FW (kể cả FW 2.2) --> hãy lên FW 2.2 gốc từ apple --> làm bước này http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 --> xong -->

Mục đích restore FW gốc là để Modem Firmware là 02.28.00 mới có thể unlock bằng yellowsn0w

SIM chúng ta gắn vào iPhone sau khi Unlock là SIM bình thường (ko phải XSIM)

Bạn đang có iPhone 3G FW 2.2 và vào Setting --> General --> About --> xem Modem Firmware là 02.28.00 là ok :D

CÁCH UNLOCK KHÁC (Source Yellowsn0w !)

DOWNLOAD

1. Restore FW 2.2 từ iTunes

2. Jailbreak Iphone với Quickpwn

3. Iphone kết nối vào PC và chờ đợi cho Itunes nhận nó

4. Chạy Iphone3gunlock bấm HACK

5. Tắt Iphone --> Mở lại

attachment.php
attachment.php

bác nói như đúng rồi vậy em vừa up con IP lên 2.2.1 rồi cách này có sử dụng được không bác cho em ý kiến đi

Germaniteen

Lên 2.2.1 thì thua đó chỉ jb đc thôi,chứ xài thì chưa dc,chưa unlock dc! Đợi dev tem thôi!

bongbin2218

Các bác cho mình hỏi, mình có máy 3G16g mới mang về FW2.2.1, sao minh restore Fw của bác Hoack 2.2 để unlock mà đến nửa chừng nó báo lỗi could not be restored . An unknow error occurred (1013), bây giờ sao cài FW 2.2 được? Thanks bác

shinichi01

tại sao mình đưa lên 2.2 rồi và cũng đã cài yellowsnow vô rồi,nhưng mở lên cho đi máy bay vài giây nhưng lại không có thấy sóng,làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được.Mong ai chi giúp

Germaniteen

Các bác cho mình hỏi, mình có máy 3G16g mới mang về FW2.2.1, sao minh restore Fw của bác Hoack 2.2 để unlock mà đến nửa chừng nó báo lỗi could not be restored . An unknow error occurred (1013), bây giờ sao cài FW 2.2 được? Thanks bác

Máy bạn FW 2.2.1 mà restore lại 2.2 thì báo lỗi là đúng rồi! Mà đã 2.2.1 thì baseband 2.30 hiện thời chưa unlock được bạn khỏi restore lại 2.2 chi cho mệt, cứ để làm ipod đỡ đi!

tại sao mình đưa lên 2.2 rồi và cũng đã cài yellowsnow vô rồi,nhưng mở lên cho đi máy bay vài giây nhưng lại không có thấy sóng,làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được.Mong ai chi giúp

Có nhiều cách unlock trong 4rum! Bạn tham khảo các bài viết trong 4rum đi! Restore rồi dùng QuickSn0w! Hoặc là down cái này unlock nè http://hacxip.com/hacx/3gunlock.zip có gì cứ pm cho mình! Mình giúp cho!

Ban oi minh da lam theo cach chi dan cua ban ma van chua UNLOCK my iphone dc, minh o USA and want to unlock to úe tmobile, helps plzs, ong_giade_thuong89@yahoo.com Thk you

Bạn làm theo cách nào? down cái này unlock nè http://hacxip.com/hacx/3gunlock.zip có gì cứ pm cho mình! Mình giúp cho!

trinhminhan

em nghĩ là 2.2.1 Dev TEAM ko unlock đâu:(:):)(:)((. Họ đợi 3.0 rùi unlock lun đó các Bác ạ:-?:-?. Khổ cho bọn em:(. có dt mà xài ko được:((. HIX

hungdqk

em cũng đang dính quả 2.30 ko xuống được 2.28, chẳng lẽ đt chỉ để làm ipod thì buồn quá các bác ơi

hungdqk

chờ thì chưa biết là đến bao giờ, Mang máy đi mở ra để hạ FW thì cửa hàng đòi 990k đắt quá, Bác nào có địa chỉ hạ FW để unlock rẻ hơn chỉ em với

Germaniteen

Hạ FW là một chuyện, còn unlock là chuyện khác nhé! Bạn đã lên FW 2.2.1 original thì BB là 2.30.03 rồi,giờ có xuống FW 2.2 thì BB vần là 2.30 => Không thể unlock = yellosn0wnhé, dùng Xsim mà thôi! :D

ancola66

Super V.I.P
chờ thì chưa biết là đến bao giờ, Mang máy đi mở ra để hạ FW thì cửa hàng đòi 990k đắt quá, Bác nào có địa chỉ hạ FW để unlock rẻ hơn chỉ em với
Đó là cái giá phải trả cho sự tiếc phải bỏ thêm một ít làm con WORLD mà :(. Nhiều người cứ cho là dùng LOCK với WORLD như nhau:-??. Nhưng có dùng mới biết.......=))

hungdqk

Đó là cái giá phải trả cho sự tiếc phải bỏ thêm một ít làm con WORLD mà :(. Nhiều người cứ cho là dùng LOCK với WORLD như nhau:-??. Nhưng có dùng mới biết.......=))

em đâu có tiếc bỏ thêm một chút $ nhưng vì canada ko có bản quốc tế thì em đành phải chịu thui các bác ah. Có bác nào có chỗ hạ 2.30 xuống 2.28 rẻ mà làm tốt chỉ em với

trungkien2

Ghé địa chỉ 32K Nguyễn Duy Dương áh. Chổ đó hạ BaseBand, hard unlock giá chỉ có 550K. Hix, tui bị lên FW 3.0. Quăng tiền dzô là xuống 2.28 liền ah. Chờ dài cổ luôn đó.