• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

HaiBanh

Hic máy em cũng bị như bác, 4mat 4 ngón ko dc, cứu em với (bác làm thế nào vậy???):((

Đọc kỹ bài hướng dẫn chắc chắn sẽ làm dc, đừng run, mất nguồn kiểu này hoàn toàn có thể cứu dc = JAF.

tsthanhhai

Chào bạn tsthanhhai: mình seach trên mạng có thấy FW mới cho nokia E63 nhưng không dám up sợ không có Tiếng Việt.:| Bạn có thế giúp mình tìm FW Tiếng Việt cho con E 63 được không? Cám ơn bạn trước=D>

Bạn dùng NavFirm để check nhé.

Máy mình N73 Me đang bị Deadphone, mình sử dụng Jaf 62 nhưng khi chạy thì nó không nhận ra máy mình mà liên tục báo là USB divice not recognized. Làm sao để cho PC nhận ra Máy của mình đây? help.

USB divice not recognized kiểm tra lại cable trước nha bạn. Phải đảm bảo phone của bạn connect với PC tốt nhé.

Em_be_hu

Híc em thử mọi cách roài mà ko dc, đến đoạn bật nguồn của máy lên là nó ko tìm thấy điện thoại của e đâu nữa, chán.
Cuối cùng đành phải chạy ra ngoài hàng mất 50k tiền ngu, hic hci

napoleon1989

Với J.A.F Bạn có thể không cần FW full mà chỉ cần 3 file là đủ, nhưng các bạn cứ dùng FW Full. Nếu down không được FW nào bạn có thể post bài trên đây, mình và các bạn khác có thể up giúp bạn.

Nếu mình flash con 3120c thì 3 file đó là gì?
Mình download firmware chỉ có 1 file .exe duy nhất tới hơn 150MB,vậy mình làm sao đây?
Cảm ơn nhiều nhé!!!

i_love_baby387

Với J.A.F Bạn có thể không cần FW full mà chỉ cần 3 file là đủ, nhưng các bạn cứ dùng FW Full. Nếu down không được FW nào bạn có thể post bài trên đây, mình và các bạn khác có thể up giúp bạn.

Nếu mình flash con 3120c thì 3 file đó là gì?
Mình download firmware chỉ có 1 file .exe duy nhất tới hơn 150MB,vậy mình làm sao đây?
Cảm ơn nhiều nhé!!!

nếu là file exe thì là firmware full rồi đó!! bạn tiến hành cài file exe đó bình thường rồi dùng JAF úp thôi!! :)

napoleon1989

Mình cài rồi nhưng nếu làm theo hướng dẫn trên thì 3 file đó nằm ở đâu?Lúc cài xong nó vào trong C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-364 nhưng vẫn ko làm được!Pro có thể hướng dẫn thêm một xíu được ko vậy?
Cảm ơn nhiều lắm ạ!!!

HaiBanh

Nếu FW full thì bạn cứ setup bình thường như cài soft cho máy tính vậy thôi, rồi dùng JAF úp, nó sẽ tự nhận ra.. còn cái đường dẫn bạn ghi ở trên là khi bạn down fw ko có phần đuổi mở rộng là *exe, dạng fw này thường bao gồm 6, hoặc 7file tuỳ theo máy, bạn để tất cả vào trong đó rồi úp = JAF...Nếu bạn mới up thì nên để tất cả vào đó đi quan tâm 3file chính làm j`

ngocson04071990

mấy a ơi lúc 1 bấm INF nó chạy 1 lúc rồi ra bản này:

rồi sao nữa các a.Hồi đó giờ e up trực tiếp k àh (mà k có TV) giờ cái này lạ hem bít làm

ngocson04071990

ok chứ sao nữa:)

k có chử "OK" e nhấp chử "YES" được hem anh ;))
Cảm ơn a nha:)
Mấy a ơi e làm sao tới lúc này nó k chạy nữa :(:(
Init usb communication...
Done!
Changing mode...
Detected P-KEY: 9000DCCB
P-key nokia module version 01.02
Done!
Changing mode...
Done!

nó đứng im luôn gần 10 phút luôn :(:(:(

E kiểm tra phiên bản ĐT vẫn vậy ah :(

Chỉnh sửa cuối:

HaiBanh

k có chử "OK" e nhấp chử "YES" được hem anh ;))
Cảm ơn a nha:)
Mấy a ơi e làm sao tới lúc này nó k chạy nữa :(:(
Done!
Changing mode...
Done!
Changing mode...
Done!

nó đứng im luôn gần 10 phút luôn :(:(:(

E kiểm tra phiên bản ĐT vẫn vậy ah :(

Rút cáp tháo pin gắn dzô rồi làm lại, nếu bạn úp ở chế độ dead phone thì nó hiện ra cái bảng đó 2 lần, cả 2 lần đều bấm yes hết nhé đừng sợ. đến khi nó hiện chữ "PRESS POWER ON" thì nhấp nhấp dzô nút nguồn 1,2 cái nó sẽ flash..;;)

Ai help mình cách chuyển RM 472 xuống RM 247 để update code có tiếng việt cái, hix. cái RM 472 ko có code tiếng việt

ngocson04071990

Rút cáp tháo pin gắn dzô rồi làm lại, nếu bạn úp ở chế độ dead phone thì nó hiện ra cái bảng đó 2 lần, cả 2 lần đều bấm yes hết nhé đừng sợ. đến khi nó hiện chữ "PRESS POWER ON" thì nhấp nhấp dzô nút nguồn 1,2 cái nó sẽ flash..;;)

để e làm thử.Nghe ớn ớn :(

boyloveg

cho em xin cái firmware N70ME pác chủ topic ơi, tìm cái fim này mấy ngày nay, ko chỗ nào có cả, nếu có thì trả lời em nhé

HaiBanh

Ai help mình cách chuyển RM 472 xuống RM 247 để update code có tiếng việt cái, hix. cái RM 472 ko có code tiếng việt

theo như mình biết thì rất khó để chuyển RM, nhưng bạn đâu cần đổi RM để có Tviệt, có nhìu cách mà, bạn nói rõ bạn xài máy j` dc ko ? :)

Hoa8888

pro cho em hỏi con n3250 của em ấy bây h vẫn đag ở FW 3.14 thì up thẳng lên 4.14 luôn hay phải up từng bản một.
Tiện thể anh cho em cái FW mới của máy với. Thanks :D

phuong98a

mình flash n82 bị die
nhưng mà trước khi nhấn cái nút power on thì nó hiện dòng chữ thông báo " warning...warning...warning
can't make imei backup usingpm field 208!!!
continue?
yes ....no
sau khi ấn yes thì đến đoạn
[/IMG]

thì nó cứ như vậy thôi
có cách gì khắc phục ko
mình đã down FW mới nhất của N82 rồi dùng phần mềm gì của bạn Koirjo hay gì đấy

Chỉnh sửa cuối:

duong1986

công tình ngồi up kết quả thì chạy ok nhưng mở ra ko có tiếng việt,mình đã tải bản tiế việ về roi!nhưng sao chạy xong ko có tiếng việt. mong chỉ giáo! RM của mình là RM 133, doi lai 132, dc ko?nhw thế nào thì có tiếng việt! các Mod giúp em