• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

kennh0x

Bạn coi kỹ hướng dẫn tháo pin ra gắn dzô rồi làm lại đi bạn, nó báo lỗi đó là do bạn nhấp nút nguồn ko đúng thời điểm nên nó ko boot dc---> ko flash dc :D theo mình khi nó báo tới dòng "waiting to reboot phone" thì bạn nhấp nhấp nút nguồn 1,2cai' là dc, đừng đợi đến dòng "searching phone..." bạn mới làm nhìu khi ko wen tay, từ từ sẽ wen thôi. bước này quan trọng đó...ah mà bạn bỏ chọn dòng manual flash đi, check vào ô factory set thử lại nhé

em làm nhiều lần rồi.em chỉ mới làm thôi nên không rành.em plash ở chế độ mở nguồn mà anh.theo em biết là nhấp nguồn chỉ sử dụng cho chế độ dead phone thội phải không anh.em có thể chỉ em thêm không.cám ơn anh

HaiBanh

em làm nhiều lần rồi.em chỉ mới làm thôi nên không rành.em plash ở chế độ mở nguồn mà anh.theo em biết là nhấp nguồn chỉ sử dụng cho chế độ dead phone thội phải không anh.em có thể chỉ em thêm không.cám ơn anh

ko phải đâu :p còn nguồn hay mất nguồn đều phải nhấp nút nguồn hết bạn ah, nếu bạn flash = chế độ còn nguồn thì tới dòng "waiting to reboot phone"...hoặc "searching the phone" thì nhấp , còn mất nguồn thì khi nó báo PRESS POWER ON NOW thì nhấp ;)

kennh0x

ko phải đâu :p còn nguồn hay mất nguồn đều phải nhấp nút nguồn hết bạn ah, nếu bạn flash = chế độ còn nguồn thì tới dòng "waiting to reboot phone"...hoặc "searching the phone" thì nhấp , còn mất nguồn thì khi nó báo PRESS POWER ON NOW thì nhấp ;)

em nhấp chục lần củng vậy luôn.nhấp 1 cái rồi buông ra rồi nhấp tiếp đúng kh6ng anh.không dc luôn

HaiBanh

em nhấp chục lần củng vậy luôn.nhấp 1 cái rồi buông ra rồi nhấp tiếp đúng kh6ng anh.không dc luôn

Nếu vậy thì coi lại hướng dẫn và flash = chế độ dead usb thử xem, với dead usb thì dễ nhấp nút nguồn hơn,khi nó chạy chữ PRESS POWER ON NOW thì nhấp, có thể giữ nút nguồn 4,5 giây đến khi nó báo.."searching phone...found" thì thả ra nếu nó chạy là okie...hoặc bạn có thể qua link này tham khảo thêm cách flash = dead usb, topic này làm trên 5800 nhưng bạn có thể làm tương tự với N95 ;)

kennh0x

Nếu vậy thì coi lại hướng dẫn và flash = chế độ dead usb thử xem, với dead usb thì dễ nhấp nút nguồn hơn,khi nó chạy chữ PRESS POWER ON NOW thì nhấp, có thể giữ nút nguồn 4,5 giây đến khi nó báo.."searching phone...found" thì thả ra nếu nó chạy là okie...hoặc bạn có thể qua link này tham khảo thêm cách flash = dead usb, topic này làm trên 5800 nhưng bạn có thể làm tương tự với N95 ;)

vậy dt em còn nguồn vẫn có thể plash ở chế độ dead úb hả anh.có bị làm sao không anh

HaiBanh

vậy dt em còn nguồn vẫn có thể plash ở chế độ dead úb hả anh.có bị làm sao không anh

ko sao hết, tắt máy rồi làm thôi ;) quan trọng nhất là chọn đúng thời điểm để bật nguồn lên

Nynk_102

Hình như bạn nhầm sang 6260 slide, 6260 classic version mới nhất là 5.0536.0
Posted via Mobile Device
Có cả 6260 classic hả bác, e tưởng chỉ có 6262slide với ver 4.36 và 6220classic v4.13 thuj chứ. Bác cho e link chiêm ngưỡng con 6260classic với

Son_Nguyen

Flash = JAF nếu còn nguồn thì ko phải nhấp nút power đâu bạn, mình đã từng làm cho N95-3 của mình rồi, thành công. Chỉ có flash ở chế độ Dead phone thì mới cần nhấp nút power thôi.
@HaiBanh: cái vụ nhấp nút power nó tùy từng máy đấy bạn, trước mình up 2 con N95-3 của mình & 6120c của thằng bạn. Con N95 của mình thì hoàn toàn ko phải nhấp, còn 6120c của thằng bạn thì mình nhấp mới flash được. Nói chung là cũng ko biết vì sao?

HaiBanh

Flash = JAF nếu còn nguồn thì ko phải nhấp nút power đâu bạn, mình đã từng làm cho N95-3 của mình rồi, thành công. Chỉ có flash ở chế độ Dead phone thì mới cần nhấp nút power thôi.
@HaiBanh: cái vụ nhấp nút power nó tùy từng máy đấy bạn, trước mình up 2 con N95-3 của mình & 6120c của thằng bạn. Con N95 của mình thì hoàn toàn ko phải nhấp, còn 6120c của thằng bạn thì mình nhấp mới flash được. Nói chung là cũng ko biết vì sao?

Thanks p3600i nhé :p tại mình thấy đó h làm cũng nhiều dòng máy mình toàn nhấn power là dc hết, với lại cũng mới làm quen với thằng này nên toàn coi hướng dẫn của anh em mà làm chứ ko dám làm khác đi ;)
Tình hình là mới flash dead con N73, nó báo done rồi mà mở lên thì cứ hiện chữ nokia rồi tắt, flash lại = dead usb cũng ko xong..:(

lethang262

Mình đang dùng con E 63 sau khi cài lại Firmware cho máy roài thì có phải hack máy lại ko các bác nhỉ

lethang262

Mình tìm mãi ko thấy cái firmware cho con N 8800 Sirocco, các bác chỉ giúp em cái

i_love_baby387

Nhưng mà sao máy bây giờ lại ko oánh được chữ tiếng Việt bác nhỉ, có phải cài font cho nó không vậy

Bác phải đổi code mới có tiến việt chứ;) trong diễn Đàn hướng dẫn đó! Vào mục thủ thuật tìm xem!

t8ax

"Sending APE HASH for SOS+ROFX
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\RM159_30.0.015_037_U01_nsu_uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing APE session...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Restarting APE...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!"

rồi máy mở ko lên lun :( , hiện chữ Nokia rồi tắt, có cách nào khắc phục hôk vậy mấy bạn, híc... máy mình là N95 1....... oa oa... sắp điên rồi...

i_love_baby387

Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-159\RM159_30.0.015_037_U01_nsu_uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing APE session...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Restarting APE...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!"

rồi máy mở ko lên lun :( , hiện chữ Nokia rồi tắt, có cách nào khắc phục hôk vậy mấy bạn, híc... máy mình là N95 1....... oa oa... sắp điên rồi...

Úp lại bằng chế độ diephone đi! cứ yên Tâm là ok:)

HaiBanh

Rebooting...
Finishing APE session...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Restarting APE...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!"

Úp lại bằng chế độ diephone đi! cứ yên Tâm là ok:)

Đoạn code bạn post này theo mình biết thì là do lúc úp gần xong nó hiện ra cái bảng hỏi bạn, máy bạn đen thui nhưng bạn vẫn nhấn "yes", cách đây mấy hôm mình cũng bị y như thế, lúc nó hỏi như vậy thì khi máy bạn khởi động hoặc đang ở chế độ "test mode" thì mới nhấn yes, còn ko thì nhấn "no"...Vấn đề up lại cũng hên xui àh, hôm nữa mình bị thì ko uplại dc, lý do là máy ko nhận USB mang ra cửa hàng cũng ko úp dc, bạn phải đến nơi nó có cọng cáp đa năng máy mới dc boot và flash lại dc...còn ko thì up lại đến đoạn PRESS POWER ON là máy tính ko thể nhận dc phone :(