• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up FW21 APAC bằng Phoenix (ko cần change code)

kidkylin

em plash tới đây nó báo lỗi này là sao vậy anh em giúp em nha
attachment.php

bạn đã chọn đúng FW cần Flash chưa? mình thấy bức ảnh bạn post có vấn đề.
Thứ 1 :
Ở phần Product Code, nếu là 5800 của VIETNAM thì fải là 1 trong 3 số này :
0573800 : VIETNAM Black
0559962 : VIETNAM Blue
0559676 : VIETNAM RED
tại sao của bạn lại là 0551197

Thứ 2 : SW version : lại là 31.0.015 ( fw này ở đâu ra )
Thứ 3 : ở dưới cùng của khung Phoenix, đáng lý ra fải là RM-356 nhưng của bạn lại là RM-320.

Kết Luận : Bạn có xài 5800 chứ ? hay 1 máy khác mà lại vào đây post bài lung tung.

Chỉnh sửa cuối:

kennh0x

up jaf đi dễ lắm mà .chỉ khó là phải ấn nguồn đúng lúc thôi

em up rồi mà em bị đụng với NSU và PCsuite nên jaf nó báo lỗi là không reboot phone nên em mới làm cách này

Hoden

Super V.I.P
em up rồi mà em bị đụng với NSU và PCsuite nên jaf nó báo lỗi là không reboot phone nên em mới làm cách này

úi sao lại có vụ đụng nhau.phải có 2 thằng đó mới up dược mới đủ drivre .làm lại đi.nhớ làm đúng hướng dẫn là ok,mà ở đâu mà có bản fw 31.0015.bạn sài máy j .ơ đây là 5800 nha.

kidkylin

úi sao lại có vụ đụng nhau.phải có 2 thằng đó mới up dược mới đủ drivre .làm lại đi.nhớ làm đúng hướng dẫn là ok,mà ở đâu mà có bản fw 31.0015.bạn sài máy j .ơ đây là 5800 nha.

hôi đen oy anh em mình hớ rồi, bạn ấy xài N95 mà vào đây hỏi lung tung =))

kennh0x

up jaf đi dễ lắm mà .chỉ khó là phải ấn nguồn đúng lúc thôi

em xài n95 8g anh ơi.mà cách up thì củng vậy thôi đúng không anh

maximux3000

Hiện nay đã có apac fw21 v5.04 để down về úp thử coi như thế nào nếu ok thì post, down về tốn tiền down tren soft4mobi á:(

mjayz

nếu khó quá thì dùng JAF cũng được mà bạn.=D>

phoenix dễ chịu hơn nhìu mà :p .....hồi tr'c đọc hết nguyen cái 2pic về jaf mà con chưa hỉu,wa bên đây up = foenix 1 lần là xong à :)):)):))

kidkylin

Hiện nay đã có apac fw21 v5.04 để down về úp thử coi như thế nào nếu ok thì post, down về tốn tiền down tren soft4mobi á:(

tưởng thế nào, mình cũng ham hố down về, FW của indonexia.
mất toi 5k tiền tin nhắn :D

maximux3000

đính chính 1 lần nữa bản 5.04 này ko có FW của VietNam, ai muốn up thì fải UP fw Indonexia ^008 rồi can thiệp ngôn ngữ

Ông này chưa úp mà cứ nói can thiệp ngôn ngữ, Ko cần can thiệp rứa gì hết vẫn có tiếng việt. Nếu ai chưa up fw21 thì lúc up sẵng tiện cho lên 5.04 , còn úp roài thì tuỳ mỗi người, minh thấy cung chạy ổn mượt hơn xí .

wami

cho mình hỏi máy mình fw type là RM-428, zậy mình có thể update fw RM-356 được ko mấy bác?thanks.

Hoden

Super V.I.P
cho mình hỏi máy mình fw type là RM-428, zậy mình có thể update fw RM-356 được ko mấy bác?thanks.

không được bạn à.fw RM-356 không thể flash được bản fw RM -428

wami

không được bạn à.fw RM-356 không thể flash được bản fw RM -428

hicc.. dậy sao mình cài tiếng việt với hack được..:((. có anh em nào biết thì chỉ dẫn dùm cái

kidkylin

Chỉnh sửa cuối:

nhoc_ntk

ai tư vấn giúp em với em không biết nên mua 5800 ở việt nam hay bên mỹ đây nữa, nghe nói hàng mỹ thì bền hơn nhưng lại nghe nó bị lỗi 3G gì trên mấy web kia hok bik sao đây :| :| :|

kidkylin

theo mình nghĩ nên mua ở vn , có chế độ hâụ mãi về sau cho chắc, mua hàng từ nc ngoài nhỡ có lõi jì lên care fải mất phí ̉
Posted via Mobile Device

NguyenDucDung

lên care họ ko nhận bảo hành.mình đến đó rồi.mình nghĩ nếu mua đc ở USA thì nên mua ở đó,hàng ở đó đảm bảo hơn