• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

huhjun

Giúp đỡ UPROM cho O2XDA IIi dành cho newbie

Sorry, mình đọc nhiều trong diễn đàn mà cuối cùng cũng không hiểu UPROM phải làm gì nữa :-/

Các bác giúp tui với:
1. Link down rom phù hợp cho con O2 XDA IIi.
2. Cách UP ROM hoặc link hướng dẫn nếu đã có trên diễn đàn.

Tui mới mua PPC nên không thể đọc hiểu những bài viết trong diễn đàn này, cái gì Blue Angle... không hiểu gì hết :((

cachep2006

Sorry, mình đọc nhiều trong diễn đàn mà cuối cùng cũng không hiểu UPROM phải làm gì nữa :-/

Các bác giúp tui với:
1. Link down rom phù hợp cho con O2 XDA IIi.
2. Cách UP ROM hoặc link hướng dẫn nếu đã có trên diễn đàn.

Tui mới mua PPC nên không thể đọc hiểu những bài viết trong diễn đàn này, cái gì Blue Angle... không hiểu gì hết :((

Mọi thắc mắc bạn có thể đi 1 vòng Diễn Đàn mình và nếu có thời gian thì bạn xem link này luôn nhé !

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Alpine

Thân !

kanzuyos

Mọi thắc mắc bạn có thể đi 1 vòng Diễn Đàn mình và nếu có thời gian thì bạn xem link này luôn nhé !

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Alpine

Thân !

xin lỗi bác,em cũng đang gặp vấn đề với ROM và cũng dạo mấy vòng DĐ rồi mà chưa thấy thông tin hướng dẫn về UP ROM.
các bác giúp với nhé.hay cho em xin cái link thôi là em cám ơn lắm rồi.
em xài con o22.

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Lưu ý

Lưu ý bạn nhé:
Khu vực này chỉ thảo luận về ROM
Không nên gộp 2 thứ thảo luận cùng lúc.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Mấy pác cho em hỏi tí. Em xài Win2k5 cho dòng himalaya. Em uprom len Win2k6 thì nó chỉ up đè lên bản rom cũ, tức là các phần mềm nhạc chuông của rom cũ vẫn còn mặc dù đã up win 2k6 ???!!! em ko biết cách để xóa các file của rom cũ. Em đưa cho anh thợ thì anh a làm mấy thao tác gì đó trên ppc của em chỉ khoảng 10 phút mà ko cần máy vi tính thì đã xóa hết các file của rom cũ. Em hỏi nhưng anh ấy ko chỉ. Mong các pác chỉ giáo. Thx các pác.

Chỉnh sửa cuối:

hoangt

Anh admin cho hoi "Hãy vào DS load lấy MaUpGradeUt_noID. Giải nén sẽ có file MaUpgradeUt_noID.exe, chép file này vào Folder ROM trên" la cai nao` a,load o dau ha a

mun_den

Chán cho em Alpine nhà mình nhỉ???Các dòng khác lên W2k5,W2k6 ầm ầm mà em ấy vẫn tắc tị,kéo cày mãi W2K3...tiếc cho cái cấu hình mạnh 520Mhz quá ta,lại còn lo hết pin mất dữ liệu nữa chứ...Ae làm phần mềm hay am hiểu phần mềm đâu rồi,hay giúp 1 tay buil W2k5 cho Alpine đi nhỉ???Ai xây dựng dự án này thì hô em,em xin đóng góp công sức+tiền của để anh em mĩnhcũng đến đích...

hoaihaiduong

thằng bạn mình có cái mày dòng này nhưng ko biết có rom mới ko nhỉ mình tìm kiếm mãi bác nao có up lên cho bà con đi

hiepQN

rom XDAi

các bác cho em hỏi chút.em đang dùng con XDAIIi em định up lên win 2005 có được ko các bác nhỉ.ai biết chỉ dùm em với

duykhanhasean

các anh cho em hỏi một vấn đề ? em được tặng một con I-mate giống hệt con qtek 2020i ,nhưng em muốn uprom mà không thể được ,khi úp nó cũng báo rom cũ và bản mình cần úp ,nhưng khi ấn updata thi nó chạy một hồi rồi icons báo cáp kết nối trên ppc mất luôn và kết nối bị ngắt nên không thể làm cách nào nâng lên thành window mobile 2003SE được ! hay các mod có cách nào khác giúp em với ,trước kia em úp qtek 2020i thì ngon lành ,còn con này thì bị vậy đó
đây là thông số của i-mate của em
microsoft pocket pc version 4.20.0 (Build 13252 )
1996 - 2003 Microsoft corporation All rights reserved
Rom version : 1.66.00WWE
ROm date : 02/20 /04 Radio version :1.10.00
protocol version : 1337.18
ExtRom version : 1.66.130
mong các anh giúp em với ,để khắc phục sự cố ngắt cáp giữa chừng
Thank các bác trước !

patuana76

Các bạn cho hỏi có ai biết cách Cook ROM và có Cooking Tool không? Nếu bạn nào có kinh nghiệm trong vấn đề này thì tự Cook rồi chia sẻ cho anh em với.

huynhquang

Trở lại vụ cá độ mà tui đã đề cập ..Hôm nay tui có gọi cho người mà tui cá độ để xem ai thắng ai thua ....Em trai đó nói là cài Windows mobile 2005 vô xài 3 bửa là hư máy luôn !!!nên không cài cho máy tui... rồi em trai đó còn chỉ tui vô diễn đàn trang thegioididong chấm com phần PPC để tìm bài nói về WM2005 cho O2i. Tui tìm quá trời luôn !!!!có thấy đâu ????Ai có thấy bài viết đó chỉ dùm tui, cài vô 3 bửa hư máy ai dám cài trời !!!

Một lý do không có sức thuyết phục .:))

heolongvang

Bạn nào có rom O2i up cho mình lun nhe. Rom mới nhất hay cái nào ổn định nhất cũng được. Cách up rom mới chắc cũng giống như bài ở trang 1 phải kô? Cho mình lun cái ExtendRom nào thông dụng lun he.

Chỉnh sửa cuối:

HaiKor1410

Bạn nào biết cho mình hỏi 1 số vấn đề về UPROM nha. Mình đã down bản ROM 1.11.171 nhưng ko dám UP do mình không có file MaUpGradeUt_noID. Có cần phải sửa lại file RUU.conf và việc chỉnh sửa đó có quan trọng không. Mình nghe nói chỉ cần donw bản ROM 1.11.171 về UP vô máy là được. K cần phải làm thêm các bước khác đâu. Mình rất mong bác nào rành thì chỉ cho mình với. Thank nhìu nhìu.