• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

PcOnline

Một kinh nghiệm đau thươn mà mình vừa phát hiện ra
Khi bạn đã up rom được vài lần thì chắt hẵn bạn đều biết rom 2003 gồm 3 phần cơ bản : ms_.nbf và nk.nbf , radio_.nbf . Nếu bạn muốn up từ 162 lên 171 thì bạn thấy rằng nk.nbf , radio_.nbf giống nhau chỉ khác phần ms_.nbf mà thôi. Do đó nếu ai có kinh nghiệm thì chỉ up ms_.nbf còn 2 phần kia thì xóa bỏ cho nó lẹ. Hic hic hic :( :( :( Mình đã có suy nghĩ như vậy và mình biết nhiều bạn cũng nghĩ như vậy.
Nhưng hôm nay mình phát hiện ra khi mình up từ 162 lên 171 thì chỉ up ms_.nbf thế là máy mình bị một lỗi là tin nhắn lúc được lúc không
Hỏi hoài ai cũng nói 171 không có vấn đề đó ( giờ mới biết nếu làm như vậy là bị lỗi )
Mình mới up lại 171 nguyên bộ của nó từ ms_.nbf đến nk.nbf và radio_.nbf
bây giờ máy hết bị lỗi này rồi
Do đó một lời khuyên cho bạn ( theo kinh nghiệm thương đau trên ) thì khi up rom nên up đủ cả 3 phần nếu không máy sẽ có thể xuất hiện hiện tượng lỗi như trên
Nói thế nhưng theo như mình biết thì chỉ cần ms_.nbf và nk.nbf thôi còn radio_.nbk thì hổng nghe ai nói gì cả . Tùy anh em sữ dụng thôi
Nếu ai gặp lỗi như mình hoặc có dòng suy nghĩ như mình thì Thanks! mình cái đi vì mình đã tìm ra được một thoái quen không tốt cho những ai thường hay up rom.
Chúc các bạn vui vẽ khi up rom và mong rom 2005 sớm xuất hiện để thỏa lòng mong đợi của các anh em trên diễn đàn:D :D :D

Hè! Tớ up riêng từng chú một có thâý sao đâu!? Vẫn chạy ngon lành hà!:))

buommgu

Ừ thì có ai bảo là up từng cái 1 thì bị sao đâu.Cái này nó là 3 phần độc lập mà bác.Thực ra trong phần rom của dòng Alpine thì lâu nay ko có gì mới cả,có chăng thì chỉ là các bản cook thêm 1 vài ứng dụng trong Extrom thôi. thế nên khi up rom thì chỉ cần up phần mới thôi mà

B

B11111111

Guest
Thì mình có nói là không cho các bạn up từng phần đâu
Trong bài mình ghi rất rõ là có thể up từng phần mà
Bản thân mình cũng up từng phần
Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì khi từ 162 lân 171 mà bạn chỉ up phần mới không ( ms_. ) thì miìn bị lỗi tin nhắn
Chứ ai hổng biết là up từng phần nhanh hơn và chỉ nên up cái mới
Nhưng nếu bị lỗi thì nên up một bộ luôn là chắt ăn
Đôi lời cùng các bạn

linhldv

mình có nghe thông tin là có WM5 dành hcho alpine, và đang ngã giá trên mạng. có bro nào biết gì về vụ này ko

kenpham

đến nay chắc chắn là alpine ko có Windows05. nói chung mình thấy các dòng máy 03 SE mà up lên 05 thì chạy tốc độ chậm hơn (cụ thể là BA) nên các bạn cứ vui vẻ dùng 03 đi.mình thấy nó nhanh và rất ổn định

qmha

tốc độ thì O2i là đỉnh đấy chứ, nhưng sao chẳng thấy có hy vọng uprom 2k5 nhỉ. Thỉnh thoảng nhìn anh em uprom lên mà phát thèm. Nhưng đành bất lực. Chắc có lẽ mấy ông MICROSOFT quên alpine rồi thì phải các bác ạ

B

B11111111

Guest
Mình biết là 2005 vẫn chưa có cho OIIi ( buồn ơi là buồn )
Nhưng vẫn mơ hy vọng là sẽ có trong một tương lai gần
Từ ngày đổi từ OIIs sang OIIi không được dùng 2005 nữa chán ơi là chán
Chạy nhanh hơn nhưng không đẹp hơn
Mong các anh em làm rom cố gắn phát triển 2005 cho dòng này đi\
Mang tiếng là đàng anh hơn OIIs mà lại đi sau về phần mềm chán quá
Một lần nữa và một lời cuối
Chúc các anh em cook rom mau chóng tạo 2005 cho OIIi để OIIi thật sự sống dậy

Utxd

Mình biết là 2005 vẫn chưa có cho OIIi ( buồn ơi là buồn )
Nhưng vẫn mơ hy vọng là sẽ có trong một tương lai gần
Từ ngày đổi từ OIIs sang OIIi không được dùng 2005 nữa chán ơi là chán
Chạy nhanh hơn nhưng không đẹp hơn
Mong các anh em làm rom cố gắn phát triển 2005 cho dòng này đi\
Mang tiếng là đàng anh hơn OIIs mà lại đi sau về phần mềm chán quá
Một lần nữa và một lời cuối
Chúc các anh em cook rom mau chóng tạo 2005 cho OIIi để OIIi thật sự sống dậy

Con này là 1 trong những con thất bại của HTC, ngay cả những cooker của thế giới còn không có ý định (hay không muốn) làm Rom 2K5 cho con này thì làm gì người Việt Nam làm được :-?? Nếu muốn dùng 2K5 thì chỉ còn cách đổi con khác thôi, mình nghĩ chắc không có WM5 cho con này đâu :))

nganhaxanh

Mong chờ WM 6

Cho đến thời điểm này thì có lẽ sẽ ko bao giờ có WM5 cho O2i nữa rồi. thế nhưng nhìn cấu hình của nó thì mua xong chả việc gì phải ngợi. Thêm nữa, sắp tung ra WM6 rồi. Em thì vẫn tin rằng đến bản WM6 sẽ support con này.Dù có chạy 2003se thì vẫn thấy sướng vì ứng dụng ngon, chả kém gì EXEC. Nói chung cầm o2i mà có cảm giác chả thua gì EXEC. kém mỗi cái bàn phím và 3G. cứ chờ WM6 ắt O2i đến ngày tỏa sáng.

king_titi149

mình cũng đang xài o2i ,nghe bạn nói vậy cũng đỡ bùn.Lâu nay mình xài Rom WM03SE chán quá mà ko bít tìm WM05 ở đâu nữa , đành chờ WM06 ra thui!!!!

kojirovn

Con này là 1 trong những con thất bại của HTC, ngay cả những cooker của thế giới còn không có ý định (hay không muốn) làm Rom 2K5 cho con này thì làm gì người Việt Nam làm được :-?? Nếu muốn dùng 2K5 thì chỉ còn cách đổi con khác thôi, mình nghĩ chắc không có WM5 cho con này đâu :))

Cho đến thời điểm này thì có lẽ sẽ ko bao giờ có WM5 cho O2i nữa rồi. thế nhưng nhìn cấu hình của nó thì mua xong chả việc gì phải ngợi. Thêm nữa, sắp tung ra WM6 rồi. Em thì vẫn tin rằng đến bản WM6 sẽ support con này.Dù có chạy 2003se thì vẫn thấy sướng vì ứng dụng ngon, chả kém gì EXEC. Nói chung cầm o2i mà có cảm giác chả thua gì EXEC. kém mỗi cái bàn phím và 3G. cứ chờ WM6 ắt O2i đến ngày tỏa sáng.

Đúng nhìn cấu hình của nó xong thì chẳng cần phải nghĩ ngợi gì đến wm03se hay wm05 làm chi cho mệt...

Tôi cũng dùng qua T-Mobile MDA; Vodafone VPA IV; SPV M600 - các máy wm05 / o2i và nếu so sánh cấu hình các máy thì dĩ nhiên tôi vẫn chọn o2i mặc dù thuộc hdh wm03se.

demax

SOS

Mình đã làm rất đúng theo các bước đã hướng dẫn ở trang 1 rồi sao vẫn không thể UpRoom được vậy. Nó chỉ ra đến bảng Upgrade mấy giây sau là ra bảng Finish luôn. Mà bảng Upgrade nó cũng trắng tinh, chẳng thấy có thông số gì cả. (Bản Room Xda_IIi_Upgrade_v111171 này mình mới down trên my-xda.com về xong).
Ai biết chỉ dùm với. Thanks

demax

Bác nào biết thì chỉ dùm luôn cho mình cái nhé. Máy HR nên trống trơn hết rùi, giờ chỉ chờ UpRoom xong để cài mới thôi.
Lúc nãy UpRoom không được định Restore lại cái Contacts, loay hoay thế nào lại ấn vào cái nút Backup nó đè luôn vào cái backup Contacts trước trong thẻ nhớ. Hic! mất sạch số đt luôn rồi. Đang buồn hết cả người đây.

AnhTu

Super V.I.P
O2 IIi có 2 cách up:
1. Bạn sync với PC, chạy file .exe vừa down về, lúc này có thể tiến hành up ROM như bình thường.
2. Giải nén file .exe, đưa máy về bootloader, sau đó tiến hành chạy file ROMUpgradeUT, sẽ chỉ xuất hiện thông số của ROM cần up nhưng up vẫn bình thường, sau khi up thì bắt đầu HR để sử dụng bình thường.
Bạn hãy upload bản ROM lên để mọi người có thể có điều kiện up & dùng chung với bạn nhé :)

linhldv

cho tới thời điểm này thì có bác nào có tin tức gì về WM6.0 chưa? em cũng trông WM6.0 ra có hỗ trợ cho con o2i lắm.

tanlinhub

Super V.I.P
cho tới thời điểm này thì có bác nào có tin tức gì về WM6.0 chưa? em cũng trông WM6.0 ra có hỗ trợ cho con o2i lắm.

Đã nói ở trên rồi còn hỏi chi nữa, hỏi kiểu này sẽ bị tính là spam đó nghe.
Sở hữu XDAIIi là bạn đã sở hữu 1 PPC tuyệt đỉnh rồi. Bác Bill cảm thấy, đối với OIIi thì không cần có bản WM2005 cho nó nữa. =D> =D> =D>

khoi

Bác nào biết thì chỉ dùm luôn cho mình cái nhé. Máy HR nên trống trơn hết rùi, giờ chỉ chờ UpRoom xong để cài mới thôi.
Lúc nãy UpRoom không được định Restore lại cái Contacts, loay hoay thế nào lại ấn vào cái nút Backup nó đè luôn vào cái backup Contacts trước trong thẻ nhớ. Hic! mất sạch số đt luôn rồi. Đang buồn hết cả người đây.
KHi máy HS thì chỉ mất những chương trình bạn cài thêm thôi, chứ làm gì mà mất hết, nên bạn có thể không cần UP lại ROM. Vấn đề contacts theo mình rất quan trọng nên khi bình thường bạn nên đống bộ trong PC qua Microsoft Office Outlook , sau này mổi lần UP ROM hay máy bị HS cắm vào sync thì contacts có lại bình thường

alpine

-Bản WM06 này không hỗ trợ O2i đâu nó có thể là WM05SE hoặc dùng cho dòng máy khác thôi,O2i có cấu tạo phần cứng(phần Storage) khác với O2s,O22 nên có thể sẽ không có WM05 cho O2i.Bạn muốn WM05 thì phải từ giã O2i yêu quí của bạn mà mua máy khác thôi.