• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

Phoenix

Mình upROM có triệu chứng giống bạn vh1981, sau khi chạy MAUpgrade mấy phút nó báo Congatulation....Mình mới xóa radio.nbf đi thì lại chạy ngon. Vậy sau khi upROM Qtek 1.13 BigStorage thì máy có báo:
ROM 1.13
Radio 1.12
ExtROM (Không có thông tin nào cả)
Vẫn chạy ngon chứ các bác? Và lúc này ExtROM của em version bao nhiêu? Hay BigStorage nên mất lun ExtROM rôi? (ROM máy em trước khi up là WWE 1.12Ger)
Nếu muốn cài thêm radio 1.13 thì làm thế nào? (Vì cứ để file radio.nbf trong thư mục cài là MAUpgrade lại báo congatulation...)

Uprom bigstorage 26.67M nó đã lấy ExtRom của máy để làm bigstorage rồi thì làm gì còn ExtRom nữa mà tìm hả bạn.:-? :-? :-? :-? :-?

haka

À,bạn đọc kỹ bài trên dùm mình nhá X-(
Bạn click vào cái chữ ở đây thì nó sẽ đưa bạn tới bài có link cho bạn tải Radio về Up riêng,chỉ có mấy MB thôi,bạn tải về giải nén ra nó có 1 thư mục,bạn vào đó chạy MaUpgrade là nó sẽ tự động Up lên radio 1.13 cho bạn,khỏi cần chép radio gì cả.Thân!
Nếu muốn Up riêng radio theo cách của bạn là chép file radio 1.13 vào thư mục Up ROM thì phải xóa file mf.nbf và nk.nbf ! Chúc vui ! :D

Mình dùng thư mục 9 file bạn nói và xóa đi 2 file mf.nbf và nk.nbf nhưng MaUpgrade vẫn không báo tình trạng ROM hiện tại cũng như ROM muốn up. không hiểu sao nữa.
Nhưng mình lên trang ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Magician/ down được bản up Radio 1.13 riêng và đã up thành công. Dù sao cũng rất cảm ơn bạn.:)

duycst

mình chép file nk.nbf vào chung thư mục với MaUpgradeUt_noID.exe
và chạy file MaUpgradeUt_noID.exe
nhưng khi chạy nó báo thiếu file RUU.DLL
mình chép file HTCRUU.DLL từ chương trình up radio vào và đổi tên lại thành RUU.DLL thi khi chay MaUpgradeUt_noID.exe nó không còn báo nữa
nhưng khi chạy mình không tháy nó báo version cua ROM và của IMAGE gì hết
khi mình bấm UPGRADE thì sau 30s nó báo thành công ( theo ADMIN thì 20 phút )
Reset máy thì vẫn như củ tức là không up được gì cả
giúp mình với , mình nghỉ chắc file RUU.DLL không đúng ...

nhưng mình up RADIO giông hệt như các bước trên thì thành công
còn ROM thì kô được tức quá , giúp mình vớc các bạn ơi

Bạn muốn Up ROM nào? Nếu 1.13 thì theo link dưới đây,bạn tải về và chạy là được ngay,không phải chép cái gì hết cho mệt.
Down về,giải nén sẽ có 1 thư mục,vào đó chạy file MaUpgrade là nó chạy te te,nếu báo lỗi thì giữ nguyên cáp và cho chạy lại là được thôi!
WWE 1.13 Qtek Big Storage:
http://www.4shared.com/file/7083260/9954966e/ROM_113_QTEK.html
Radio 1.13:
http://www.4shared.com/file/7083413/4b912da1/MagicianRadio_11300_maupgrade.html

softget2002

mình cần bộ đầy đủ 9 file như bạn nói nhưng không biết down ở đâu ?
- còn WWE 1.13 Qtek Big Storage khi giải nén ra có 1 file a nên mình kô up được
- Radio 1.13 giải nén ra thi có đầy đủ file nên up thành công
con file MaUpgrade nằm ở đâu vậy bạn , khi chay nó có báo thiếu RUU.DLL không ?

duycst

mình cần bộ đầy đủ 9 file như bạn nói nhưng không biết down ở đâu ?
- còn WWE 1.13 Qtek Big Storage khi giải nén ra có 1 file a nên mình kô up được
- Radio 1.13 giải nén ra thi có đầy đủ file nên up thành công
con file MaUpgrade nằm ở đâu vậy bạn , khi chay nó có báo thiếu RUU.DLL không ?

???? WWE 1.13 Qtek ở link trên do mình Up lên host mà,có đầy đủ 9 file mà. Bạn down theo link ở bài trên của mình về Up,chứ down trên xda thì nhiều ROM nó chỉ có 1 file thôi,phải cook ra mới Up được,bạn down lại đi nhé!

cuong_map

Anh ơi! co em hỏi cái rom của O2 mini no nằm ở đâu vậy em tìm không thấy.nó ở trong folder nào vậy?

Bạn muốn Up ROM nào? Nếu 1.13 thì theo link dưới đây,bạn tải về và chạy là được ngay,không phải chép cái gì hết cho mệt.
Down về,giải nén sẽ có 1 thư mục,vào đó chạy file MaUpgrade là nó chạy te te,nếu báo lỗi thì giữ nguyên cáp và cho chạy lại là được thôi!
WWE 1.13 Qtek Big Storage:
Radio 1.13:
http://www.4shared.com/file/7083413/4b912da1/MagicianRadio_11300_maupgrade.html

bạn ơi cho mình hỏi pass của file ROM 1.13 QTEK.rar nó là gì vậy?

Last edited by a moderator:

timtim

tất cả các file up ở đây đều có pass là mobifun.net hoặc pdaviet.net cả mà bạn cái này nói nhiều rùi mà chịu kó đọc phần hướng dân là biết mà hihi . chúc bạn vui up thành công nha
sẳn đây cho em hỏi sao em kô thể up lên radio1.13 được vây lã down 4 bản radio ở trên đây và ở trang xda rỗi mà nó vẫn báo lỗi: error 100: model id error 23-31-n-n-30 là sao vậy ai bít hướng dẫn dùm em cái

Chỉnh sửa cuối:

duycst

Anh ơi! co em hỏi cái rom của O2 mini no nằm ở đâu vậy em tìm không thấy.nó ở trong folder nào vậy?
Cái ROM O2 mini nó nằm ngay trân phía trên bài của bạn vài bài đấy
bạn ơi cho mình hỏi pass của file ROM 1.13 QTEK.rar nó là gì vậy?
Và bạn đã lấy được rồi đây này!Pass giải nén là pdaviet.net,giải nén ra chỉ có 1 folder để UP thôi
Gộp bài lại nhé cuong_map
sẳn đây cho em hỏi sao em kô thể up lên radio1.13 được vây lã down 4 bản radio ở trên đây và ở trang xda rỗi mà nó vẫn báo lỗi: error 100: model id error 23-31-n-n-30 là sao vậy ai bít hướng dẫn dùm em cái
Bạn có down bản của mình theo link trên chưa? Theo dòng thông báo bạn đưa ra có lẽ nó báo lỗi ID, bạn dùng MA_UpgradeNoID up thử xem!

cuong_map

Bạn nào có bản rom đầy đủ của O2 minni không .Cho mình xin với.Minh chả biết tìm đủ 9 file yêu cầu để up rom ở đâu cả.thank nhìu.

duycst

Bạn nào có bản rom đầy đủ của O2 minni không .Cho mình xin với.Minh chả biết tìm đủ 9 file yêu cầu để up rom ở đâu cả.thank nhìu.

Bác cuong_map định spam đấy à????
Ngay trên bài của bác có link tải đấy mà X-(

cuong_map

Bác cuong_map định spam đấy à????
Ngay trên bài của bác có link tải đấy mà
X-(

không.Mình chưa rõ cái đại chỉ của cái folder chứa 9 cái file đó thôi.mình dow về rồi nhưng lần nào giải nén ra cũng chỉ đựoc 1 file duy nhất.mà đây lại cần tới 9 file thì mình đào đâu ra.
thấy các bạn trên diễn đàn bảo dow cái WWE_1.13.00.zip về có 9 file nhưng mình chỉ thấy có 1 file la sao.

mdapro

Em up Rom WWE_1.13.00, sau khi up xong SR, máy cứ đơ ở phần màn hình có chữ Qtek là sao nhỉ???

phuonglev

Em up Rom WWE_1.13.00, sau khi up xong SR, máy cứ đơ ở phần màn hình có chữ Qtek là sao nhỉ???

Bạn thử hard reset lại xem, nếu không được thì quá trình uprom của bạn đã bị lỗi đành phải up lại thôi.

duycst

không.Mình chưa rõ cái đại chỉ của cái folder chứa 9 cái file đó thôi.mình dow về rồi nhưng lần nào giải nén ra cũng chỉ đựoc 1 file duy nhất.mà đây lại cần tới 9 file thì mình đào đâu ra.
thấy các bạn trên diễn đàn bảo dow cái WWE_1.13.00.zip về có 9 file nhưng mình chỉ thấy có 1 file la sao.

Đây là link tải cái folder có 9 file của bạn :
pass giải nén là pdaviet.net

Đây là lần cuối cùng giải quyết vấn đề của bạn cuong_map nhé

Yêu cầu không viết chữ in đậm và màu đỏ trong bài viết bạn nhé,đây cũng là lần cuối cùng nhắc nhở bạn đó

izepck

mình muốn up Rom cho con Qtex S110 nhưng khi chạy file MaUpgradeUt _noID thì toàn báo lỗi như vậy thôi ! các bạn xem hộ và cách khắc phục nhé !:-??

izepck

bạn xóa filr radio đi là up được ah

mình cũng làm như cách của bạn , nhưng nó cứ như thế này mãi mà không chuyển động gì cả ? có cách nào khác khắc phục được tình trạng trên không các bạn ?:-??

thlam

Thử khởi động lại PC rồi up lại (điện thoại đã đưa về boot loader rồi phải không?)

izepck

Thử khởi động lại PC rồi up lại (điện thoại đã đưa về boot loader rồi phải không?)
làm đi làm lại nhiều lần rồi bạn ạ , nó cứ tình trạng như vậy thôi