• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

vietrich09

Kinh nghiệm của người mới tập tọe đây. Dòng magicia bền thật, khó chết lắm, chỉ mỗi tội là kén cáp. Nên mọi người chú ý, khi nào muốn up rom thì nên chọn cáp Nokia ful box. Tỷ lệ cap xịn rất cao, do đó là tỷ kệ up thành công cũng cao hơn.

tretrau

Mình có 1 em o2 xda trước kia dùng rom se 2003, máy bị mất cả loa trong loa ngoài, mic. Mình tháo máy đo nhưng không chết nên nghĩ là rom, khi up lên wm 6.1 thì vẫn vậy. ae đi trước trợ giúp cho mình nhé- nguyên nhân hoặc cài đặt gì mà dẫn đến như vậy

nghiepduclub

mất loa trong & ngoài thì ra tiệm link kiện kiếm 1 thứ 1 cái. mình có thay loa 1 lần mọi thứ đều ổn ko có gì cả.

trankien

Các bác cho hỏi, em có con O2mini Magician sau khi up rom giờ báo no GSM , up lại các ROM SHIP rùi đều báo lỗi "114 Error Radio upgade" Up riêng Rdio cũng tới đó là lỗi, Up riêng file rom ( nk.nbf ) thì OK. Làm sao cứu được bây giờ

L

lythang

Guest
Các bác ơi cứu em với. Em có con O2 mini dòng Magician em thử upROM len W6.1 nhưng cài mãi không được cái Radio vision thế là em tức mình cài về bản W1.13. Sau khi chạy đày đủ mọi thủ tục xong thì khởi động lại máy thì không có Radio mà nó báo là ( No GSM ) em làm đủ mọi cách mà vẫn không được. Các bác xem có cách nào chỉ bảo em với. Em cám ơn cả nhà ạ.

L

lythang

Guest
Bác cũng bị giống như tôi à? không hiểu bác đã có thuốc đặc trị chưa? nếu có bác bầy cách cho tôi với. Thank

trungnc

Lỗi NoGSM là do IC radio bị chết rùi. Phải can thiệp phần cứng mới xử lý được (thay IC)

love_1102

Các bác ơi cứu em với. Em có con O2 mini dòng Magician em thử upROM len W6.1 nhưng cài mãi không được cái Radio vision thế là em tức mình cài về bản W1.13. Sau khi chạy đày đủ mọi thủ tục xong thì khởi động lại máy thì không có Radio mà nó báo là ( No GSM ) em làm đủ mọi cách mà vẫn không được. Các bác xem có cách nào chỉ bảo em với. Em cám ơn cả nhà ạ.

Theo mình thì bạn nên up lại room gốc vì bạn up room 6.1 mà không up radio bản 1.12 thì sẽ bị lỗi. Cần đọc kỹ trước khi up room mơi.

nhuttien

Nhờ mấy anh giúp đõ em up rom con dopod 818 bản này : Dopod818_10606_120_10500_Ship.exe
mà sao nó cứ chạy hoài 100% rồi cứ chạy lại

Nhờ mấy anh giúp đõ em up rom con dopod 818 bản này : Dopod818_10606_120_10500_Ship.exe
mà sao nó cứ chạy hoài 100% rồi cứ chạy lại
Chạy lại là sao??? Trong cửa sổ úp rom trên PC khi chạy hết 100% thì nó báo Finish là rút cable ra, máy sẽ tự khởi động lại...

nhuttien

Chạy lại là sao??? Trong cửa sổ úp rom trên PC khi chạy hết 100% thì nó báo Finish là rút cable ra, máy sẽ tự khởi động lại...

Cảm ơn mod em no chạy tới chạy lui cở 5 lần mới báo Finish lân đầu up rom nên run quá . Mod co rom tiếng Anh cho dopod 818 cho em xin . up cái rom kia toàn tiếng hoa không . Cảm ơn Mod nhiều

Đã kiếm được rom wwe thanks anh em nhiều

Last edited by a moderator: