• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

Namnet

Ha ha! cái này thực sự trước đây là mình UP lên host tom-love.net. chính là cái bản mình đã đưa trên chỉ khác chổ là MS rom thôi ha ha! chẳng có gì khác cả/ "Huycl2507" không tin Up thử cái file rom os thôi là biết!

Thôi đã có trong host tom_love net rồi thì mình cắt host mình đỡ tốn BW hề hề/

T

Target_Locked

Guest
nếu là file.exe thì bạn phải extract ra mới thấy file chạy, còn nếu chay RoomUpgrade bị lỗi thì bạn tìm MaUpgrade_NoID về để up nhé
chúc thành công!

Fiel RAR bạn à,
Mình đã upgrade thành công hàng chục bản ROM khác nhau rồi, nên những lỗi trên chắc ko phải nguyên nhân đâu. :D

Huycl2507

Mình đã up thử nhưng up xong bật máy thì thấy đứng máy ở màn hình khởi động mất khoảng 15 phút mới lên được màn hình today, mọi lần mình vẫn úp rom T_mobile và O2 (đã có Bigstore) nhưng khởi động lần đầu chỉ mất chưa đến 1 phút, liệu rom này có sao ko, hiện mình đã dùng bình thường. thank bạn Huycl2507. tiện bác nào có hình khởi động của máy O2mini(hình như giống XDAIIs thì phải) thì cho mình xin luôn.

Hôm bữa mình cũng Up cho 1 con Rom Qtek 1.13,Up xong nó chạy đến màn hình khởi động rồi cũng y như bạn ( khởi động 15" mới xong).Các lần sau thì nhanh hơn,không lẽ đợi nó nạp Rom mới trùi:D

quanoc

bác Utxd ơi cho em hỏi làm backup trước hay up rom trước vậy ạ. em là new mem mong bác chr giáo ạ

T

Target_Locked

Guest
bác Utxd ơi cho em hỏi làm backup trước hay up rom trước vậy ạ. em là new mem mong bác chỉ giáo ạ

Bạn chỉ cần back-up sổ địa chỉ thôi.
Trong programs chạy phần mềm Xbackup, chỉ cần chọn "Contact & appointment only", nó sẽ lưu sổ địa chỉ vào thẻ nhớ (mất khoảng 100KB thôi)

Chạy up ROM

Chạy lại Xbackup và chọn mục Restore/contact & appoint để phục hồi sổ địa chỉ.
Chú ý: sau khi uprom theo cách này thì toàn bộ tin nhắn sẽ bị mất, call history cũng vậy.
:-??

quanoc

vây nếu em không cần sổ đị chỉ thì không cần backup phai khong các bác. hihihihi linh mời mà, các bác nhiệt tinh với em ạ

Huycl2507

vây nếu em không cần sổ đị chỉ thì không cần backup phai khong các bác. hihihihi linh mời mà, các bác nhiệt tinh với em ạ

Chính xác.Nếu bạn không cần giữ sổ địa chỉ thì backup làm gì cho tốn chút thời gian:D

Chúc vui

longdau12

Máy của mình là T-Mobile, model: PM10A, đang dùng:
Rom version: 1.13.00WWE
Radio version: 1.13.00
ExtRom version: 1.13.128. WWE
Mình up Rom này đã khá lâu rồi, muốn hỏi mọi người hiện có bản Rom nào mới hơn không ? Hiện nay có phiên bản WM2005 cho dòng máy của mình không?
Xin cảm ơn.

TuanQuang

Máy của mình là T-Mobile, model: PM10A, đang dùng:
Rom version: 1.13.00WWE
Radio version: 1.13.00
ExtRom version: 1.13.128. WWE
Mình up Rom này đã khá lâu rồi, muốn hỏi mọi người hiện có bản Rom nào mới hơn không ? Hiện nay có phiên bản WM2005 cho dòng máy của mình không?
Xin cảm ơn.

đối với dòng Magician nayd ko có Win 2005 đâu bạn ah.bản room mà bạn đang dùng là khá cũ rồi ,hiện nay có rất nhiều room mới cho dòng máy này,bạn có thể tham khảo ơ ngay những trang trước.chúc vui

T

Target_Locked

Guest
đối với dòng Magician nay ko có Win 2005 đâu bạn ah. bản rom mà bạn đang dùng là khá cũ rồi ,hiện nay có rất nhiều room mới cho dòng máy này,bạn có thể tham khảo ơ ngay những trang trước.chúc vui

ROM 1.13 đối với Magician mà khá cũ sao?
Vậy bản nào gọi là mới? :-??

Nemmatlanh

ROM 1.13 đối với Magician mà khá cũ sao?
Vậy bản nào gọi là mới? :-??

Bản này là bản mới nhất nhưng cũng cũ lắm rồi.Vì nó chỉ mới nhất với Magical,nhưng nó khá cũ là vì ra rất lâu rồi,mà từ đó đến nay chẳng có Rom mới nào cho Mini cả :D.Con này bây giờ không nghe thấy ai có ý định phát triển Rom cho nó nữa :D.Chắc đổi máy đi thôi :))

rockone1909

có một bản là 2.xx rồi cơ mà, nghe nói phát triển để có giao diện lai giữa w5 và w6,

Phoenix

có một bản là 2.xx rồi cơ mà, nghe nói phát triển để có giao diện lai giữa w5 và w6,

Không có đâu bạn ơi! Dòng này có lẽ tạm dừng ở bản Rom 1.13 thôi. Và cũng không hy vọng có WM5 đâu (làm sao lai được giữa WM5 và WM6 được :D)

Namnet

Mất cả mấy tiếng đồng hồ download và upgrade bản T-Mobile big_storage cuối cùng ko chạy được !!! :-??
Mình load cả 3 về upgrade chung 1 lần, xong khởi động lại thì nó đến màn hình hiện logo T-Mobile thì đứng treo ở đó luôn. Reset lại mấy lần cũng vậy. Thực ra bản ROM này vẫn là 1.12 (bình mới rượi cũ).
Ko biết chủ nhân của bản ROM này xài thử chưa mà Post lên đây???
Cuối cùng đành cài lại bản Qtek xài.

Thực tế mình đã cài rất nhiều và chạy rất ổn lúc bạn mới up rom xong thì bạn đợi hơi lâu 1 chút nó mới được! không tin thử đi! chỉ 1 lần boot đầu tiên thôi

cachep2006

( Nguyên văn bởi rockone1909 Xem Bài gửi
có một bản là 2.xx rồi cơ mà, nghe nói phát triển để có giao diện lai giữa w5 và w6, )

Có rom cho dòng MAGICIAN giống WM05 nhưng chỉ là giao diện thôi và càng tệ hại hơn là bị lượt bỏ hết phần Office ( Ngôn ngữ lại tiếng Anh Nga lẫn lộn ) --> Nói chung là chỉ có ROM WM2003 mà thôi ! ---> Chuyện WM05 này đã có thảo luận nhiều rùi bạn ah !

Thân !

anhduc_da

cho mình hỏi vài điều:

1/ mình download bản rom đã được mod big storage trên wiki về, tên file là: (trong thư mục ../Magician/BigStoragedROM trên wiki)

WWE_T-Mobile_1.13.zip (giải nén được file .nb1)

Đây là file dump từ ROM T-Mobile ra nên mình ko biết được các thông số của Radio, có ai đã dùng file này cho mình hỏi radio của nó là version mấy ? có phải là mới nhất 1.13 ko ?

2/ Khi dùng ntrw để đưa file .nb1 này ra card thì dung lượng card bao nhiêu cũng được, miễn là >128MB thôi phải ko? Vì mình nghĩ cái quan trọng là khi read để tạo bản back up mới cần SD 256 cho dễ thành công, chứ khi write thì card nào chả được miễn là đủ chỗ. Đây là cái băn khoăn nhất vì hiện giờ mình chỉ có con 1GB thôi

3/ Trong cùng thư mục bigStoragedROM trên wiki, có file WWE_1.13.00.zip, ai đã dùng rồi cho mình hỏi đây là ROM của hãng nào ?

Thanks

radio cua bản này là 1.12