• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

cantho

O2 Mini die rồi

hong biết sao con o2 mini của em bi lỗi chương trình ,em chạy lai ct cho nó khi tới phần Upgrade nó chạy bước 1 được vài phần trăm rồi nó tự văng ra ngoài luôn,em up lai thì nó báo lỗi,bây giờ nó chỉ lên mh khởi động thôi ,không vào win đươc,các bác giúp em với,nó mà tiêu chắc em cũng tiêu luôn :(:)((

rockone1909

bạn miêu tả kỹ lỗi nó báo là gì được không, nếu up lại được thì máy bạn sẽ khỏi thôi mà,

cantho

Có các trường hợp sau:
1. Máy vẫn khởi động bình thường như chưa hề uprom hay làm gì cả - quá trình uprom gần như chưa bắt đầu
2. Máy khởi động và vào luôn bootloader - đã xóa một phần của bản ROM cũ hoặc đang upROM mới nhưng chưa hoàn chỉnh
3. Có thể coi là không lên gì cả (màn hình đen, chớp sáng liên tục...)

có cách nào khắc phục không bạn máy mình cũng bị như vậy,bây giờ up lại nó báo lỗi

mình xin cám ơn trước

cantho

bạn miêu tả kỹ lỗi nó báo là gì được không, nếu up lại được thì máy bạn sẽ khỏi thôi mà,
máy của em nó báo như vầy nè

mong anh giúp đở em,em cám ơn nhiều,em không có rom góc của nó ,nên em đã up bản T-Mobile nên nó bị như vậy luôn

cantho

xin chào mod em đã up rồi nhưng cũng vậy hà mod ơi,lần này chắc em tiêu rồi:(

saito

nó báo thế này này anh

You are already downloading a file from IP-address 203.162.3.146. To download another file you have to wait until current download process is finished.
In case you are not downloading anything and got this message, then you are using a proxy-server or a shared IP-address.
With Premium account you can download many files at the same time even if the proxy-server is used. Get your Premium account right now to download instantly.

a_simplenick

Con mini của em cũng bị hiện tượng này. Sóng báo đầy nhưng khi có cuộc gọi đến hoặc đi đều sụt về 0 và báo đang tìm mạng. Em up lên rom 1.13 đc 3 hôm nay rồi, tình hình vẫn thế, không cải thiện đc gì. Bây giờ em phải xử lý nó thế nào đây ha các bác?

Taki7610

Unlock_GSM
nó báo thế này này anh

You are already downloading a file from IP-address 203.162.3.146. To download another file you have to wait until current download process is finished.
In case you are not downloading anything and got this message, then you are using a proxy-server or a shared IP-address.
With Premium account you can download many files at the same time even if the proxy-server is used. Get your Premium account right now to download instantly.

Của bạn đây nhé. MA_1.13.550_Radio_1.12.00_WWE.rar

quangduc_ta

Con mini của em cũng bị hiện tượng này. Sóng báo đầy nhưng khi có cuộc gọi đến hoặc đi đều sụt về 0 và báo đang tìm mạng. Em up lên rom 1.13 đc 3 hôm nay rồi, tình hình vẫn thế, không cải thiện đc gì. Bây giờ em phải xử lý nó thế nào đây ha các bác?

thế thì nên up về ROM O2 gốc thôi (có 1 topic xin ROM mình cho rồi đó) nhưng Radio thì vẫn là Radio 1.13, mình đã từng làm như thế và chạy ngọt lắm (mình có đưa link rồi, tìm lại hộ mình, đang ở văn phòng nên bị soi, không có thời gian tim, không thì vào xda derlopers tìm nhé)
hi vọng là OK

cantho

Em đã làm được rùi Mod ơi,em thấy Mod nhiệt tình quá thankkkkkkkkkk....thank

quangduc_ta

có cách nào khắc phục không bạn máy mình cũng bị như vậy,bây giờ up lại nó báo lỗi

mình xin cám ơn trước

cái này có vẻ bạn đang up nhầm rom của dòng máy khác (chammer chẳng hạn). Bạn thử xem có đúng không?
thân

quangduc_ta

Chào mọi người,
Mình đang có ý định Up ROM nhưng muốn hỏi trước các bạn một số điều, nếu có ai biết vui lòng chỉ dùm. Mình cảm ơn trước.
1) My Computer không có ắc qui, giả dụ trong trường hợp mình đang up rom mà mất điện thì có bị sao không?
2) Mình đang sử dụng bản ROM ver.1.11.00 WWE ExtROM ver.1.11.171 WWE; tuy nhiên khi mình restore lại các tin nhắn bằng chương trình Sprite Backup với file được back up từ hồi chiếc O2i của mình còn dùng ExtROM ver.1.11.162_Radio_1.04_Camera_Fixed thì sau đó phần Inbox của SMS bị lỗi còn các Folder khác như Deleted, Outbox, SentItem vẫn OK. Chính vì vậy mình muốn quay lại bản ExtRom_162 để thử vì trước đây mình đã restore khi ở bản rom cũ thì rất tốt. Có bạn nào biết cách nào tranh được lỗi restore này mà không cần phải trở về bản Rom cũ không.
3) Mình nghe nói có chương trình PPCPimBackup hỗ trợ các chức năng backup từ sms, contact, add file, .v.v. rất hay. Có bạn nào biết bản hỗ trợ cho WM2003 cho mình đường link với.
Thanks a lot!

theo mình biết thì không sao. bạn ấn power+camera+chọc reset cho quay về boot loader để upROM lại từ đầu là được thôi
thân