• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

bloody_clock

mình down bản qtek1.13 từ link ftp bạn tom-love về rất bình thường :(

trước khi up có cần phải đưa máy về chế độ boot loader ko vậy?

TuanQuang

mình down bản qtek1.13 từ link ftp bạn tom-love về rất bình thường :(

trước khi up có cần phải đưa máy về chế độ boot loader ko vậy?

Ặc tất cả các trường hợp Uprom đều phải đưa về Bootloader bạn ah. sau đó cắm cable vào rồi chạy MaUpgrade_noID nhé.

bloody_clock

mình nghĩ là khi chạy file up rom, máy sẽ tự động đưa về chế độ bl mà... :(

p/s: sau khi up rom xong, khởi động máy xong vào device information

_ chỗ ExtROM version thì thấy để trống :(

chỉ mình cách khắc phục với

Chỉnh sửa cuối:

vnvn121212

mình đang xài o2 mini thông số rom như sau:

version: 1.12.00 wwe
rom date: 28/5/05
radio : 1.12.00
protocol: 1337.42
extrom: 1.12.920

mình thấy có một số vấn đề cần hỏi sau:

khi mình vào setting-memory: phần memory chỉ có 64mb

do đó mình cần bản rom mới có memory 128mb

ai có thì cho mình link để down với. ( link trực tiếp nha mấy cái 4share hay rapid gì mình ko down dc.

hoặ gưi mail cho mình nha: catbui76427@yahoo.com

mình cảm ơn nhiều máy mới mua nhưng bí quá

cachep2006

mình nghĩ là khi chạy file up rom, máy sẽ tự động đưa về chế độ bl mà... :(

p/s: sau khi up rom xong, khởi động máy xong vào device information

_ chỗ ExtROM version thì thấy để trống :(

chỉ mình cách khắc phục với

Về phần Ext Rom trống là đúng rùi bạn ah ! Giờ đây bạn sẽ thấy phần Storage tắng gấp đối đó thôi ! Xem lại mấy bài đầu ! Trường hợp của bạn có rất nhiều rùi đó !

Thân !

vnvn121212

có ai co bản rom của o2 mới ko ? có bản rom nào không cài bất cứ ứng dụng nào hết ko?

vnvn121212

hic sao tự nhiên bị xóa bài vậy ? tui xin rom của o2 mini thì phải post ở đây chứ ở đâu mà sai khu vực ! mod xem lại giùm cái!

với lại tui vẫn chưa up dc cái radip 1.13 down rất nhiều bản rom về rồi nhưng khi up thì vẫn bị để trống ở phần radio . tui dang xài radio 1.12 ! không biết tại sao nữa . Bác nào up đựợc bản rom co radio 1.13 rồi thì làm ơn send qua cho tui nha !

mail: catbui76427@yahoo.com !! thanks nhiều lắm !

T

Target_Locked

Guest

ai có thì cho mình link để down với. ( link trực tiếp nha mấy cái 4share hay rapid gì mình ko down dc.

Cách duy nhất là bạn mua 1 cái O2 mới hơn có 128 MB ROM :D
Chứ Up ROM ko giải quyết dc vấn đề phần cứng đâu.

Phoenix

hic sao tự nhiên bị xóa bài vậy ? tui xin rom của o2 mini thì phải post ở đây chứ ở đâu mà sai khu vực ! mod xem lại giùm cái!

với lại tui vẫn chưa up dc cái radip 1.13 down rất nhiều bản rom về rồi nhưng khi up thì vẫn bị để trống ở phần radio . tui dang xài radio 1.12 ! không biết tại sao nữa . Bác nào up đựợc bản rom co radio 1.13 rồi thì làm ơn send qua cho tui nha !

mail: catbui76427@yahoo.com !! thanks nhiều lắm !

Cách duy nhất là bạn mua 1 cái O2 mới hơn có 128 MB ROM :D
Chứ Up ROM ko giải quyết dc vấn đề phần cứng đâu.

Con O2mini không có có Memory 128MB đâu bạn.
Radio 1.13 dễ kiếm thôi mà bạn, mình ở cơ quan nên không tiện có ở máy. Tối mình sẽ tìm và gửi cho bạn.
Mà bạn dùng bản ROM 1.12 cũng là cũ rồi (up lên 1.13 luôn đi).;;)

lgiang1983

các bác ơi! các bác cho em xin lại cái link bản qtek 1.13 mới nhất cái ạ! lần trước em down bản bị lỗi như đã nói sợ quá.phải dùng tạm bản bigstore. mà các bác bảo dùng sẽ bị lỗi cho máy. hình như em down bản đó ở tom love thì phải. email của em: tclonggiang@yahoo.com

Khuyến cáo :
Đừng nên bigrom với dòng này ,Vì khi đó bản rom sẽ mất đi Etesdro.. sẽ bị lỗi camera và windows Media
Đây là kinh nghiệm của bản thân boot lên để các mod tham khỏa

bác xem lại kỹ coi có đụng với ct nào kô chứ hồi trước em dùng rất tốt:))

chuyen

Theo mình nghĩ nó xung đột với phần mềm là chủ yếu. Bạn nên tìm lại xem xung đột kể từ khi cài phần mềm nào, sau đó gỡ bỏ nó đi.

tta

mình đang sài o2mini, đã up radio 1.13 nhưng sóng vẫn hơi yếu không hơn gì 1.12, làm sao cho nó sóng gió bão bùng đây các bác???

thienlam

mình đang sài o2mini, đã up radio 1.13 nhưng sóng vẫn hơi yếu không hơn gì 1.12, làm sao cho nó sóng gió bão bùng đây các bác???

cái nài em nghĩ là có liên quan đến phần cứng nữa đó bác. bác tháo vỏ ra chỉnh lại anten cho nó tiếp xúc tốt là được thôi mà......

chuyen

Thực ra tín hiệu sóng tới một thiết bị thu sóng vô tuyến, trong đó có cả điện thoại di động không chỉ phụ thuộc vào phần mềm, phần mềm chỉ giải quyết được phần nào, mà còn phụ thuộc vào chất lượng mạng, nơi thu sóng, các thông số kĩ thuật của máy thu, vật hấp thụ và phản xạ sóng điện từ... Hiện nay trong thiết kế các công trình xây dựng, người ta chú ý đến nhiều bêtông và cốt thép nó như những màng chắn vô hình đã hấp thụ sóng điện từ, làm yếu tín hiệu gửi đến một máy thu.
Theo tôi, nếu công việc không quá quan trọng thì chúng ta tìm một nơi thoáng đãng, hoặc gần cửa sổ để gọi điện thì chất lượng sóng sẽ cải thiện nhiều hơn là ở trong nhà.

thienlam

các bác ơi cho em hỏi chút: giữa rom Tmobile 1.13 và Qtek 1.13 thì cái nào chạy ngon hơn(nhanh hơn và ổn định hơn) bác nào đã thử cho em biết ý kiến nhé. ....

Last edited by a moderator:

rockone1909

theo thông tin mình biết thì bản qtek nhẹ hơn và chạy ổn hơn, viết nhỏ thôi bạn ơi, ai cũng đọc được mà