• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

leanh2

Các bạn có thể cho mình hỏi 1 chút : mình dùng laptop, cắm cable rồi và chạy file MAupgrade_noID.exe , nhưng chạy xong thì các thông số về room cũ và room mới đều trắng xỏa, không hiển thị, ấn upgrade thì chỉ chạy trong vòng 20s là báo succsess, mặc dù bản room vẫn vậy

Phoenix

Các bạn có thể cho mình hỏi 1 chút : mình dùng laptop, cắm cable rồi và chạy file MAupgrade_noID.exe , nhưng chạy xong thì các thông số về room cũ và room mới đều trắng xỏa, không hiển thị, ấn upgrade thì chỉ chạy trong vòng 20s là báo succsess, mặc dù bản room vẫn vậy

Bạn thử kiểm tra folder UpRom của bạn có đủ các file không nhé. Thường Up cho con này mất chừng 15-20 phút bạn, nếu mất có 20s thì chắc là không đúng rồi (Bạn nói rõ là upRom bản nào nhé thì mọi người mới giúp được bạn chứ). :-??

quangnamer

Mình cũng đang gặp tình trang tương tự như bro leanh2. Mình up cho con O2 mini, bản Qtek 1.13. Xin các bro giúp em với.

hunggau75

Bác nào có bản Rom 1.13 share lại cho mình với, link đưa ở các trang trước tiêu hết rồi.

Thanks.

maianhtungsten

ROM mới cho HTC Magician 2.03

Phiên bản ROM mới nhất dành cho HTC Magician 2.03 được cập nhật ngày 07/07/2007 có nhiều thay đổi khá phù hợp với bộ nhớ hạn hẹp để lưu trữ trên bộ nhớ Storage 27Mb, khả năng giao diện nghèo nàn trên WM2003SE

Một số thay đổi
  • Keyboard+
  • File Dialog Changer 1.6
  • Âm thanh trên nền WM5 và WM6
  • Biểu tượng Icon chương trình với giao diện WM5 và WM6
  • Cài đặt Font hệ thống trên bộ nhớ 27 MB "storage \ fonts"
  • Lưu Favorites trên bộ nhớ 27 MB "storage \ favorites"
  • Lưu Cookies trên Storage nhằm giải phóng bộ nhớ trên máy
  • Lưu dữ liệu DATA (library, danh bạ...) cho các phần mềm Skype, CorePlayer... trên Storage
  • Camera phiên bản 2.70 tự động xoay ngang màn hình Landscape khi khởi động Camera
  • Tích hợp Total Commander v2.5 để thay thế File Explorer có sẵn của Windows
  • Tích hợp tiện ích Bass Boost nâng cấp tinh chỉnh âm thanh có Bass và Treble tốt hơn
  • Tích hợp Album phiên bản 2.51
  • ...

Hướng dẫn cài đặt

* Xạc pin đầy và backup

* Chuyển máy về chế độ Boot Loader (Power + Camera + Reset)

* Cắm Cable với máy tính

* Chạy MaUpgradeUt_noID.exe

* Chờ đợi 5 phút để quá trình Upgrade thành công rồi bấm Power + Reset

* Thiết lập Align Screen rồi chạy file HTC Album.cab và HTC Camera.cab

* Vì đây là phiên bản tiếng Nga chuyển sang tiếng Anh nên có một vài điểm phải thay đổi, bạn hãy thiết lập lại Regional Settings sang chế độ English (United Kingdom)

* Đặt lại phím bấm Camera sau khi cài đặt HTC Camera.cab

Link tải ROM

HTC Magician 2.01.TX WWE

HTC Magician 2.03.TX WWE

Mọi thông tin chi tiết bạn có thể xem tại:

http://4pda.ru/forum/index.php?showtopic=3924&st=660

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=297080

pooh_vi_na

Có pác nào chỉ em cách up radio cái. Em up cái Qtek 1.13 nếu có radio thì không up được, chuyển radio ra chỗ khác thì up rom được, nhưng giờ không biết cách up radio.hixhix

hunggau75

Phiên bản ROM mới nhất dành cho HTC Magician 2.03 được cập nhật ngày 07/07/2007 có nhiều thay đổi khá phù hợp với bộ nhớ hạn hẹp để lưu trữ trên bộ nhớ Storage 27Mb, khả năng giao diện nghèo nàn trên WM2003SE

Một số thay đổi
  • Keyboard+
  • File Dialog Changer 1.6
  • Âm thanh trên nền WM5 và WM6
  • Biểu tượng Icon chương trình với giao diện WM5 và WM6
  • Cài đặt Font hệ thống trên bộ nhớ 27 MB "storage \ fonts"
  • Lưu Favorites trên bộ nhớ 27 MB "storage \ favorites"
  • Lưu Cookies trên Storage nhằm giải phóng bộ nhớ trên máy
  • Lưu dữ liệu DATA (library, danh bạ...) cho các phần mềm Skype, CorePlayer... trên Storage
  • Camera phiên bản 2.70 tự động xoay ngang màn hình Landscape khi khởi động Camera
  • Tích hợp Total Commander v2.5 để thay thế File Explorer có sẵn của Windows
  • Tích hợp tiện ích Bass Boost nâng cấp tinh chỉnh âm thanh có Bass và Treble tốt hơn
  • Tích hợp Album phiên bản 2.51
  • ...

Hướng dẫn cài đặt

* Xạc pin đầy và backup

* Cắm Cable với máy tính

* Vì đây là phiên bản tiếng Nga chuyển sang tiếng Anh nên có một vài điểm phải thay đổi, bạn hãy thiết lập lại Regional Settings sang chế độ English (United Kingdom)

Link tải ROM

HTC Magician 2.01.TX WWE

HTC Magician 2.03.TX WWE

Các bạn uprom này chú ý : còn 1 vài soft hiển thị tiếng Nga

thienlam

Một số thay đổi
Keyboard+
File Dialog Changer 1.6
Âm thanh trên nền WM5 và WM6
Biểu tượng Icon chương trình với giao diện WM5 và WM6
Cài đặt Font hệ thống trên bộ nhớ 27 MB "storage \ fonts"
Lưu Favorites trên bộ nhớ 27 MB "storage \ favorites"
Lưu Cookies trên Storage nhằm giải phóng bộ nhớ trên máy
Lưu dữ liệu DATA (library, danh bạ...) cho các phần mềm Skype, CorePlayer... trên Storage
Camera phiên bản 2.70 tự động xoay ngang màn hình Landscape khi khởi động Camera
Tích hợp Total Commander v2.5 để thay thế File Explorer có sẵn của Windows
Tích hợp tiện ích Bass Boost nâng cấp tinh chỉnh âm thanh có Bass và Treble tốt hơn
Tích hợp Album phiên bản 2.51
...

Hướng dẫn cài đặt

* Xạc pin đầy và backup

* Cắm Cable với máy tính

Link tải ROM

HTC Magician 2.01.TX WWE

HTC Magician 2.03.TX WWE

Bác ơi em đang dùng rom Tmobile 1.13 có up dược rom mới này không?

mình đã up thử bản rom này rồi, tốc độ rất ok

nhưng mình không tìm thấy chỗ cài nhac chuông ở đâu, thử tạo file ring trong windows cũng không được, bạn giúp mình nhé

thienlam

tất nhiên là up đc chứ bạn,bạn chỉ cần down rom về rồi tiếm hành up như bình thường thôi. chúc vui

ok. hiện giờ mình đang thử, sắp có kết quả rồi. cảm ơn bạn trươc nhé.
mình sẽ tửu và cho mọi người biết kết quả nhé.

thienlam

các bác ơi: bản rom updata 07.07.2007 này em up rồi, chạy nhanh nhưng khổ mỗi một cái là gọi đến và đi chăng nghe nói được gì cả.. có bác nào bị như em k? cho em biết cách khắc phục với. hơn nữa chăng thay đổi được nhạc chuông gì cả. tin nhắn đến không có chuông. Giúp em với.....:-/:-/:-/

trongtints

Theo mình mới test thử thì có:
1/ Cab Install : cài đặt file cab (bổ xung mới so với bản rom 1.13)
2/ Internet Explorer

Sao thấy nghi ngờ bản này quá, có Pác nào sử dụng ngon lành chưa nhĩ cho anh em biết kết quả với...

MaDemCT

Mấy bạn cho mình hỏi, Mình Backup ROm cho O2Xda mini, dùng thẻ SD, khi backup xong nó báo "CheckSum OK" mình lấy thẻ ra đưa vào PC nó bắt mình phải Format,làm đủ cách nó vẩn kêu format,mình format thử lại lần 2 cuối cùng cũng vậy,đưa thẻ trở ngược lại PPC nó cũng bắt format.Thẻ nhớ chắc chắn là ko hư.Mình ko Backup không được nên chả giám UP ROM,bạn nào gặp trường hợp trên làm ơn giúp mình, Thank các bạn.

T

Target_Locked

Guest
Cho mình hỏi trước khi Up Rom làm sao để back up task và sms?
Mỗi lần mình up ROM là 2 thằng đó mất sạch.

(X-Backup chỉ sao lưu được sổ địa chỉ và appointment thôi)

Thanks.

T

Target_Locked

Guest
Sao thấy nghi ngờ bản này quá, có Pác nào sử dụng ngon lành chưa nhĩ cho anh em biết kết quả với...

Ko nên, ko nên.
Xài bản Qtek hay T-mobile vẫn ngon hơn.

Bản này thực ra sửa từ bản Qtek và rút gọn khá nhiều nên nhìn có vẻ trống rỗng.

Ko còn Explorer nữa, chỉ có Total CMD mà thằng này chỉ hiệu quả khi sử dụng trên PC với 2 cửa sổ thôi.
1 số chỗ vẫn còn tiếng Nga như ngày tháng, alarm, internet explorer...

Add ringtone cũng ko thấy đâu cả...

Nói chung là ko nên xài :D (theo ý chủ quan của mình)

huuquan