• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

thanmem1985

Bản này mình thấy khá hay đấy chứ ... Tích hợp nhiều ứng dụng khá hữu ích như Resco Explorer, AtekSoft Cool Camera ... và 1 số tool khác ... Bản này thực chất vẫn là WM2003SE thôi, tuy nhiên đã chỉnh sửa Icon khá bắt mắt ... Lại tích hợp Big-Storage 27MB, tội gì ko dùng nhỉ ?

Chỉ có điều là 1 số Soft ko chuyển sang tiếng Anh được. Phần thay đổi tên thiết bị hình như bị error thì phải. Mình up ROM này lần đầu thì bị treo ở màn hình BootImage hơi lâu, đợi mãi ko đc đành up lại thì OK ...

Mình dùng 1 thời gian và thấy bản CE ROM này khá ổn định, không có vấn đề gì ... Nói chung là ngon và dành cho những ai thích của lạ ^^!

Xin hỏi, có ai biết họ cook ROM 2.01 TX bằng cách nào ko ? Liệu rằng đây có phải là cook từ ROM chuẩn của Magician ko ? hay là từ ROM WM2003 của dòng khác ????

bản rom 2.03 này tốc độ rất tốt, muốn cài nhạc chuông thì đặt dấu cách cuối file nhạc và copy vào windows (vidu "mini .mp3"), nhưng không thấy hiện lên khi cài profile 2.1, rom rút gọn nhiều quá. mình đang up lại rom vesion thấp hơn nhưng ko được, cứ chạy romupdate là máy khởi động lại, pac nào đã up lại rom cũ thì chỉ giáo giúp.

T

Target_Locked

Guest
bản rom 2.03 này tốc độ rất tốt, muốn cài nhạc chuông thì đặt dấu cách cuối file nhạc và copy vào windows (vidu "mini .mp3"), nhưng không thấy hiện lên khi cài profile 2.1, rom rút gọn nhiều quá. mình đang up lại rom vesion thấp hơn nhưng ko được, cứ chạy romupdate là máy khởi động lại, pac nào đã up lại rom cũ thì chỉ giáo giúp.

Bro kiểm tra virus máy tính đi, up lai ROM cũ ko liên quan gì đến ROM mới cả.
Cứ vào Bootloader và up thôi. :D

thelord

Bản ROM 2.03 TX này mình up lên dùng thử rồi nhưng có 1 số lỗi sau:
- Sau khi Up ROM xong resart lai hơi lâu
- Restart va up lại mới ok
- Nếu đặt password để mở ppc-phone thi thỉnh thoảng màn hình trăng xóa-phải reset lại
- nút chụp hình ko sử dụng dc-mặc dù đã chỉnh trong button
- ....

NHƯNG em nay có giao diện rất đẹp nên vẫn để dùng (để kiểm tra tiếp...):))

unluckyman

Minh mới làm PDA đầu tiên:

Các anh em cho hỏi:

Sao mình up radio nó cứ báo lỗi hoài. đã vào chế độ bootload cũng báo lỗi. bước 2 vả bước 3 làm ok. còn bước 1 không sao up dc.

Ae nào có cao kiến hướng dẫn mình với

TuanQuang

Minh mới làm PDA đầu tiên:

Các anh em cho hỏi:

Sao mình up radio nó cứ báo lỗi hoài. đã vào chế độ bootload cũng báo lỗi. bước 2 vả bước 3 làm ok. còn bước 1 không sao up dc.

Ae nào có cao kiến hướng dẫn mình với

Vào bootloader thì bạn vào = cách chọc đồng thời Camera + HardReset nhé ( việc vào bootloader thường rất ít khi xảy ra lỗi trừ khi bị chết Bootloader )
sau đó bạn tìm tool Magrade_NoID để up rom thig khi up rom sẽ ko còm xảy ra lỗi nữa, bạn thử xem nhé.chúc vui

hdtuankhai

Bản Rom này tốc độ ngon lắm, mới up hôm wa...nhưng mà kô có xoay ngang màn hình được nhỉ...:-??

cachep2006

Bản Rom này tốc độ ngon lắm, mới up hôm wa...nhưng mà kô có xoay ngang màn hình được nhỉ...:-??

Cái lổi đó là 1 trong những nhược điểm của dòng rom mới này đó bạn !

Thôi thì chịu thôi !

Thân !

unluckyman

Vào bootloader thì bạn vào = cách chọc đồng thời Camera + HardReset nhé ( việc vào bootloader thường rất ít khi xảy ra lỗi trừ khi bị chết Bootloader )
sau đó bạn tìm tool Magrade_NoID để up rom thig khi up rom sẽ ko còm xảy ra lỗi nữa, bạn thử xem nhé.chúc vui[/QUO

Máy mình bị mất radio. Mình up radio nó báo lỗi vậy nè bạn:

Taybac

Well-Known Member
cho mình xin cái link nào tốt tốt rom 1.13 đã có big storage chạy ổn định giùm, từ đầu đến cuối 50 mấy trang link nào cũng die, 888 quá trời kết quả kg bao nhiêu
Tui cũng vậy

thanmem1985

Kiểm tra lại phiên bản Radio có đúng và chuẩn ko ?

À cho hỏi nếu chết Bootloader (khi đang up ROM mà bị mất điện) thì sửa như thế nào ?

duycst

Kiểm tra lại phiên bản Radio có đúng và chuẩn ko ?

À cho hỏi nếu chết Bootloader (khi đang up ROM mà bị mất điện) thì sửa như thế nào ?

Cứ rút cáp ra,rồi khi có điện,cắm cáp vào chạy lại file MaUpgrade_NoID. Mini khó chết lắm :D

Taybac

Well-Known Member
Cuối cùng đã tìm ra và Up thành công Qtek 1.13 .
Bước 1 : Cứ tải bản Qtek1.13 trên Diễn đàn này về , sau đó xóa file radio_nbf đi và chạy File : MAupgrade_noID.exe . Xong OK 1 bước
Bước 2 : Tải riêng radio về tại đây . Sau đó giải nén và Chạy file MaUpgradeUt.exe ( Có trong thư mục vừa giải nén ) để Up riêng radio
Xong xuôi sẽ như thế này :

T

Target_Locked

Guest
Cuối cùng đã tìm ra và Up thành công Qtek 1.13 .
Bước 1 : Cứ tải bản Qtek1.13 trên Diễn đàn này về , sau đó xóa file radio_nbf đi và chạy File : MAupgrade_noID.exe . Xong OK 1 bước
Bước 2 : Tải riêng radio về tại đây . Sau đó giải nén và Chạy file MaUpgradeUt.exe ( Có trong thư mục vừa giải nén ) để Up riêng radio
Xong xuôi sẽ như thế này :

Bro load bản ROM ở đâu mà có giao diện tiếng việt vậy?

levanthac

Mình có máy Qtek S110 mình muốn up radio 1.3.00 nhung không có ROM đó giờ mình đang dùng radio 1.12.10 có ai có chỉ dùm mình với

levanthac

Mình cũng đã dùng thử bản 2.03 rồi nhưng thấy thiếu đủ mọi thứ nói chung là dùng bản 1.3.00 WWE vẫn tốt nhất

phungthanh

Các bạn oi giúp mình với mình đã uprom bản Qtek 1.13 sau đó minh up thử bản 2.03TX khi up máy vẫn nhận ra version rom cũ & bản rom cần up , sau đó bấm upgrade thì trên pc cứ hiện chữ màu đỏ "checking the information on the divice...please wait ...please don't..... " mình để vài tiếng cũng ko thấy chuyển biến gì .mình rút máy ra khỏi cable bây giờ trên màn hình của máy chỉ hiện chữ seiral cắm cab hiện chữ USB . chọc bút vào lỗ reset , hard reset vẫn như thế.
mình tháo nguồn ra rồi lắp vào bật power máy lại chạy theo bản rom qtek đã cài , nhưng khi chọc reset thì lại chỉ hiện chữ serial.
có ai biết cách khắc phục chỉ dùm mình với , xin cám ơn trước.
Xin lỗi mình dài dòng vì không biết đưa hình lên như thế nào

trongtints

Mình cài bản T-Mobile: loa trong nghe không được, loa ngoài vẫn phát vô tư. Không biết thuốc Pác nào có thuốc xin chỉ dùm...Thanks trước nhé.!!!

dienht

Active Member
Mình cài bản T-Mobile: loa trong nghe không được, loa ngoài vẫn phát vô tư. Không biết thuốc Pác nào có thuốc xin chỉ dùm...Thanks trước nhé.!!!

Vậy thì xin chia buồn với bạn nhé. cái loa trong của bạn tiêu rồi bài thuốc hữu hiệu nhất là đi thay loa thôi, ngày trước mình cũng bị như vậy và đi thay hết 200k đó, bây giờ có lẽ rẻ hơn nhiều rồi.
Chuc vui.