• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

T

tomyngo2000

Guest
các bạn cho xin rom o2 II mini, mình tải trên trang thiên long nó báo id country error

haihanh

Mình bỏ file radio.nbf rồi mà vẫn vậy,no vẫn báo là đã up xong nhưng chả có gì cả vẫn vậy thôi,bác nào có bản Rom chuẩn của Qtek cho em xin với

ddnghi73

Làm ơn chỉ cụ thể cách up rom giúp mình với, mình đã dowload ROM 1.13 QTEK rồi và chay file MaUpgradeUt_noID như hướng dẫn của UTXD, tiếp theo như thế nào nhờ UTXD và mọi người chỉ giúm, thông cảm nhé mới sử dụng và vốn tiếng anh kém quá...hi..hi

Bạn phải dùng Winrar chuẩn,có ***** đàng hoàng thì mới giải nén được,cài lại winrar mới đi.Thân!

bạn có winrar chuẩn ko. nếu có cho mình xin link

Làm ơn chỉ cụ thể cách up rom giúp mình với, mình đã dowload ROM 1.13 QTEK rồi và chay file MaUpgradeUt_noID như hướng dẫn của UTXD, tiếp theo như thế nào nhờ UTXD và mọi người chỉ giúm, thông cảm nhé mới sử dụng và vốn tiếng anh kém quá...hi..hi
bạn xem lại ở trang đầu đấy. up rom giống như cài 1 chương trình trên máy tính thôi mà.

Last edited by a moderator:

wenquan

Đúng như Bác Wenquan nói. em bỏ Radio thì up được ngay. cái thằng Qtel chạy mượt hơn nhiều. nhưng em đã làm vệ sinh reset rồi, nhưng vẫn cái bệnh cũ là bấm power thì nó hard reset, và nếu bấm hai nút Camera và power thì nó vào Bootder ngay.

bạn mình cũng có máy minis bị hỏng, sau khi mở máy ra chữa thì các phím chức năng cũng bị thay đổi gần như bạn, có lẽ máy bạn bị hỏng về phần cứng bên trong, nên đem đến chỗ nào uy tín để họ mở máy ra xem xét bạn ạ. Chúc sớm sửa được máy
các bạn cho xin rom o2 II mini, mình tải trên trang thiên long nó báo id country error
Bạn hình như đã hỏi ở đâu rồi thì phải ;) . Nếu up lần đầu bị lỗi id thì bạn để nguyên máy như thế (đừng thay đổi gì cả) rồi chạy lại file MAupgradeUt_noID nhé
Mình bỏ file radio.nbf rồi mà vẫn vậy,no vẫn báo là đã up xong nhưng chả có gì cả vẫn vậy thôi,bác nào có bản Rom chuẩn của Qtek cho em xin với
của bạn thì hơi lạ đấy (vì hình như chưa ai gặp phải cả b-) ), bạn thử kiểm tra xem máy móc kết nối đã tốt chưa,xem lại bản rom,xem lại hướng dẫn uprom ở trên ..... Chúc thành công :)
Thì bạn phải nói xem tiếp theo máy thông báo cái gì thì mọi người mới giúp được chứ. Cố lên :| (ít nhất bạn cũng nên copy thông báo tiếng anh của máy lên đây mọi người mới giúp được chứ:-? )

Phoenix

Bạn chạy file MaUpgradeUt_noID thì sẽ không báo lỗi id country error nữa đâu.:-?? :-?? :-?? Lưu ý là file này có thể chạy lần đầu tiên sẽ báo lỗi, bạn bỏ qua chạy lại 2-3 lần là sẽ ok ngay thôi. Chúc thành công :D

Tham khảo về dòng Magician ở đây:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Magician/
Bản Rom của Qtek 1.13WWE,Big Storage ở đây:
http://www.4shared.com/file/7083260/..._113_QTEK.html
Radio 1.13 thì đây nè:
http://www.4shared.com/file/7083413/...maupgrade.html
Up xong Rom thì Up tiếp Radio bình thường nhé!

@hoahongden: Không cần phải lấy winrar chuẩn đâu, winrar nào đã cài ra được thì đều có thể giải nén được (bản thông dụng bây giờ là winrar 3.42, bạn search trên google là ra cả đống link mà tải về...:)) ). Mình nghĩ là có thể bạn gõ pass sai do keyboard tiếng việt chẳng hạn ....:-?

vẫn ko được bó tay. máy mình ko có keyboard TV pass ok thì mới giải nén ra nó bị hỏng như thế này. bạn có thể nén winzip được ko. mình đã mua bản winrar xịn rồi đấy.

Utxd

duycst

banr ở đấy có big storage ko vậy. nếu bản bt thì mình cũng có. mình đã dùng đến 4-5 cái máy khác nhau và dùng tất cả các trình duyệt rồi. chắc lỗi khi up lên.

Không phải lỗi khi Up lên đâu bạn. Bản ROM của mình đã có nhiều người tải rồi và đều giải nén,Up rất OK.
Bạn cứ theo link của bác utxd tải về dùng thử,nếu không thì bạn thử dùng bản này thử xem : T_Mobile 1.13 có Big Storage
http://www.4shared.com/file/7085422/32d01128/ROM_113_T_Mobile.html
BẠN POST 2 BÀI LIÊN TIẾP GIỐNG HỆT NHAU GỌI LÀ SPAM RỒI ĐẤY.DÙNG CHỨC NĂNG SỬA BÀI ĐỂ GỘP LẠI ĐI NHÉ
Chúc vui! :D

@hoahongden: Bạn có thể tải ROM Qtek 1.13 BigStorage ở đây,mình đã nén lại file zip và Up lên cho bạn rồi đấy.Thân!

Chỉnh sửa cuối:

boynokia

Mấy bác cho em hỏi con này nên up Rom O2 mini hay dopod vậy! Em nhờ người mua bên Đức về nên không rõ! Nếu up Rom thì Rom nào là tốt nhất! Mong các pro chỉ giáo! Thanks

wenquan

Xin hỏi bạn nào có các file cab trong extrom của o2mini kô? Bạn nào có thì có thể share cho mình được kô hoặc up lên cho mọi người thì tốt quá:D . Cám ơn nhiều
Mail của mình là toan1881@yahoo.com

Hungpdahl

Well-Known Member
boynokia máy bạn bỏ nắp nưng ra có mất nguồn k.nếu mất đó là dòng mini.thì up rom mini thôi.còn k thì nó là chamcopackII hệ điều hành w205 k phải mini đâu.

little

các anh em cho mình hỏi sau khi up rom xong thì mình không còn các chương trình trong extended rom. vậy con mini của mình chạy có ổn định không. nếu cần cài các chương trình của extended rom thì cài các chương trình nào?

em có đòi hỏi hơi quá một tí. các mod có thể chỉ rõ công dụng của từng file cab trong extended rom của o2 mini có các file như sau:
1O1O_ALL_111921.sa.CAB
3-DUALBAND_ALL_103116.sa.CAB
After_Sales_Service_100121.sa.CAB
AIS_ALL_103116.CAB
Band_Select_Enable.sa.CAB
BTHUSB_PATCH_AKU26.CAB
CAB-ArcsoftMMS-2.0.022-Magician-O2Asia-ENU-21Mar05.CAB
CAB-Customization-Magician-O2Asia1010-02Feb05.sa.CAB
CAB-Customization-Magician-O2Asia-3Dualband-31Jan05.sa.CAB
CAB-Customization-Magician-O2AsiaAIS-31Jan05.sa.CAB

hình như là bản 1.11.922 wwe

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
- ExtRom của bạn có còn hay không là do lúc bạn UP là up những gi? :-?
Nếu chỉ uprom hoặc radio không mà không up extrom thì đương nhiên Extrom cũ của bạn vẫn còn nguyên, ngược lại thì mất :D
- Soft cài vào Ext còn tuỳ bạn hay dùng soft gì nữa chứ! Nói chung nên cài các soft liên quan đến hệ thống hoặc soft có Today Plugin thì nó sẽ load nhanh hơn và ít gặp lỗi!
- Đính kèm là file Excel liệt kê các chức năng của từng file .CAB nằm trong ExtRom đã được extract, bạn tham khảo sẽ có câu trả lời cho mình nhé!

Lần sau đừng có post 2 bài liền nhau thế này gọi là Spam đấy! X-(

Chúc vui! :D :D :D

vtthang

Mình down được bản UProm cho 02mini thông quan chức năng o2 connect là bản 1.10. Còn bản ở máy của mình là 1.12. Sao lại thế nhỉ???

duycst

Mình down được bản UProm cho 02mini thông quan chức năng o2 connect là bản 1.10. Còn bản ở máy của mình là 1.12. Sao lại thế nhỉ???

Thế thì bạn đã down nhằm bản cũ :)) Bạn theo link ở những trang trước về Up. Bản mới nhất là 1.13. Về Up lại,có gì théc méc thì cứ hỏi, các thành viên trong đây sẽ giúp bạn rất nhiệt tình đấy! Chúc vui ! :D

vtthang

Mình chạy run file MAnoUpdatnoID.exe nhưng nó báo lỗi không tìm thấy file RUU.dll nghĩa là sao nhỉ? nhờ các bác chỉ giáo