• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC MAGICIAN

Nemmatlanh

Thì bạn xem lại trong Folder Rom của bạn đã có File RUU.dll chưa?Nếu chưa có thì đúng là không Up được rồi.Bạn vào một Rom khác mà bạn có.Sau đó Copy File RUU.dll của Rom đó sang cái Rom mà bạn đang muốn Up.Sau đó bạn chạy lại File MAnoUpdatnoID.exe xem có được không nhé :D :D :D

hdtuankhai

Rom Big Storage kô duyệt Web được...

Báo cáo các huynh, sau 1 thời gian mày mò mãi, vì kô duyệt Web dc, em đã up lại bản Rom Qtek 1.13, kô Big Storage (em xài con mini) thì duyệt Web ngon lành. Chà, tiếc nhỉ, sao bản Big Storage lại kô hỗ trợ duyệt Web nhỉ.
Có huynh nào biết vấn đề này kô? Mình cùng tìm cách khắc phục? ;;)

duycst

Báo cáo các huynh, sau 1 thời gian mày mò mãi, vì kô duyệt Web dc, em đã up lại bản Rom Qtek 1.13, kô Big Storage (em xài con mini) thì duyệt Web ngon lành. Chà, tiếc nhỉ, sao bản Big Storage lại kô hỗ trợ duyệt Web nhỉ.
Có huynh nào biết vấn đề này kô? Mình cùng tìm cách khắc phục? ;;)

Có thể trình hỗ trợ duyệt web qua AS nằm trong ExtROM,nếu muốn khắc phục thì bạn thử xem những file trong ExtROM cái nào hỗ trợ khắc phục được nhược điểm này thì cài file đó vào.Bạn có thể xem công dụng của những file cab trong ExtROM do bác LuongQuang gửi ở mấy trang trước,hoặc cài thử từng file cab rồi test.Thành công thì chia sẻ cho anh em PV!Xin lỗi vì mình đang bận thi wá trời nên không có thời gian test cho bạn. :p
Thân!

hdtuankhai

Mình đã test lại rùi, ko vào Net đc ko phải do bản Rom Big Storage (sorry hen...:| ). Sau khi upRom Big Storage, mình Sync với PC, duyệt Web ngay thì dc, nhưng sau khi chọt đít thì "The page you are looking for cannot be found". Vì sau khi cài 1 vài soft thì phải reset để refresh Ram, thì lại vào ko dc nữa. Ko biết có phải do lỗi mình reset kô? Vì mình chọt đít mà kô disconnect Sync. Và có huynh nào biết cách khắc phục kô?
(À, cho mình hỏi cái này: sao bài viết của mình kô có nút THANKS nhỉ? :-, và làm sao chèn hình vào khung Tài sản của mình?)

Thanks! b-)

Phoenix

Mình đã test lại rùi, ko vào Net đc ko phải do bản Rom Big Storage (sorry hen...:| ). Sau khi upRom Big Storage, mình Sync với PC, duyệt Web ngay thì dc, nhưng sau khi chọt đít thì "The page you are looking for cannot be found". Vì sau khi cài 1 vài soft thì phải reset để refresh Ram, thì lại vào ko dc nữa. Ko biết có phải do lỗi mình reset kô? Vì mình chọt đít mà kô disconnect Sync. Và có huynh nào biết cách khắc phục kô?
(À, cho mình hỏi cái này: sao bài viết của mình kô có nút THANKS nhỉ? :-, và làm sao chèn hình vào khung Tài sản của mình?)

Thanks! b-)

Có thể bạn SR lại mà không disconnect AS làm một số thông số registry của windows bị mất nên không vào Net được nữa :-??
Bài viết của bạn thì làm sao mà có được. Ai lại tự cảm ơn mình đâu.:-??

hdtuankhai

Có thể bạn SR lại mà không disconnect AS làm một số thông số registry của windows bị mất nên không vào Net được nữa :-??
Bài viết của bạn thì làm sao mà có được. Ai lại tự cảm ơn mình đâu.:-??

Vậy huynh có biết phải chỉnh sửa như thế nào mới connect lại được kô? Chẳng lẽ bây giờ lại upRom 1 lần nữa thì phê wé...:-? . Chỉ đệ với...

Thanks! ;;)

duycst

Vậy huynh có biết phải chỉnh sửa như thế nào mới connect lại được kô? Chẳng lẽ bây giờ lại upRom 1 lần nữa thì phê wé...:-? . Chỉ đệ với...

Thanks! ;;)

Đâu có gì đâu mà phê bạn? Up ROM thì cứ để đó cho nó chạy,Up nhiều lần có khi nó còn khắc phục 1 số lỗi nữa đấy! Bạn thử làm như thế này xem: Up ROM ---> cài soft ---> khoan SR ---> BackUp ---> SR ---> không được thì HR ---> Restore --->không được nữa thì UpROM ---> Restore.
Vấn đề này phải nhờ bạn tìm hiểu,vì hiện giờ không có thời gian để test cho bạn! Thông cảm! :p
Còn về add vào tài sản thi bạn phải có xiềng rùi vào khu thương mại mua đt add vào thôi,giá mấy con PPC trong đó từ trên 200 PVD trở lên không hà,mà bạn bây h mới có 33 PVD,vào chơi đề đi! :D

Phoenix

Làm như bác duycst thì rắc rối quá. Tốt nhất bạn nên hạn chế HR, vì HR là coi như cài lại Win rùi mà. Backup và restore thì cũng không nên dùng nhiều lần.:-?
Tốt nhất là bạn up rom lại một lần nữa xem sao nhé! Hồi xưa mình cũng nghịch ngợm up lại 3 lần đấy. Bây giờ thì OK rùi :D . Mà trong quá trình up thì PC của bạn nên tắt hết các chương trình ứng dụng đi nhé. Chúc bạn thành công và có bản Rom ngon lành =D>

wenquan

vừa cài file cap smartdialing từ extrom của bạn duycst, quên kô làm cho nó cài vào thẻ nhớ thế là nó tự cài thẳng vào máy luôn, bây giờ kô biết gỡ ra thế nào :-? Ai biết giúp mình với
To Tuankhai: bạn hardreset lại máy chắc là OK thôi

duycst

vừa cài file cap smartdialing từ extrom của bạn duycst, quên kô làm cho nó cài vào thẻ nhớ thế là nó tự cài thẳng vào máy luôn, bây giờ kô biết gỡ ra thế nào :-? Ai biết giúp mình với
To Tuankhai: bạn hardreset lại máy chắc là OK thôi

Bạn vào Star\Setting\System\Remove Programs coi có cái Smartdialing ở trỏng không.Nếu có thì remove nó đi,nếu không thì mún xóa phải HR lại thui!Nhưng PM này nên cài lên main bạn à!

tendangnhap

Dạng file Cab trích ra từ Extend Rom thì sẽ không có dòng thông tin trong "Remove program" để remove đâu, HR thôi. Mà cần gì bạn ơi, cài mặc định lên main đối với dạng file này là ổn nhất.

hehe

cac pro cho em hỏi là hiện tại thì bản Rom1.13wwe của Qtek là chạy ngon và ổn định nhất đúng ko a?

duycst

cac pro cho em hỏi là hiện tại thì bản Rom1.13wwe của Qtek là chạy ngon và ổn định nhất đúng ko a?

Chỉ là nhận định của những người đã sử dụng thôi chứ chưa có cơ sở nào khẳng định điều đó! Nhiều người đều cho rằng Qtek 1.13 ổn định và mượt hơn hẳn,và rất nhiều người đã dùng bản ROM này! Có thể nói là chiếm đa số trong những người sử dụng dòng Magician này. Bạn có thể dùng thử nhiều bản ROM khác nhau rồi chọn ra bản ROM ưng ý nhất của mình.Thân! :D

congdanao

Mình Up rom bản qteck v13 cho O2 xdaMiNI chạy tốt lắm nhưng trước kia thì zdo internet bằng bluetooth được nhưng bây giờ bó tay, các cao thủ có ai rảnh rỗi cứu giúp nhe,

Phoenix

Bạn xem lại thử bước kết nối bluetooth với PC có cho phép "internet connection" không? Việc uprom không ảnh hưởng đến việc vào internet đâu bạn ơi! :D

ddnghi73

mình up rom cho máy o2 mini bằng rom 1.13 của T-Mobil hay của Qtek rồi, nhưng vẫn bị hiện tượng máy tự động tắt, ai có bản gốc của O2 mini 1.13 cho mình xin với, mình up rom lại xem có bị hiện tượng đó không?

duycst

mình up rom cho máy o2 mini bằng rom 1.13 của T-Mobil hay của Qtek rồi, nhưng vẫn bị hiện tượng máy tự động tắt, ai có bản gốc của O2 mini 1.13 cho mình xin với, mình up rom lại xem có bị hiện tượng đó không?

1.Thông thường nếu tháo vỏ pin của O2 mini thì máy sẽ tự động soft reset lại. Đó là do có một cái lẫy điều khiển bật pin của máy. Máy O2 mini sau một thời gian sử dụng thường hơi bị kênh vỏ máy dẫn đến cái lẫy này không hoạt động hiệu quả. Có một cách giải quyết là mở nắp pin,lấy giấy mềm hoặc cao su dẻo chèn vào. (theo ppccrazy)
2.Bạn Up ROM lại nhiều lần như các bài trước hướng dẫn (mình làm và đã thành công.
3.Làm cả 2 cách trên. :D
Theo mình không liên quan tới bản ROM,vì khi mình bị cho tới giờ (hết lâu rùi) vẫn xài những bản ROM này!
Chúc bạn thành công!

ddnghi73

Có thể vì máy của mình bị rơi nhiều lần, mình sẽ làm thử theo cách của Duycst xem có được không, hy vọng là được.

dolphin

các anh làm ơn cho em hỏi là khi em uprom xong rồi thì nó hiện cái thông báo này, e up lên đây cho các anh dễ nhìn a

bước 1 với 2 là như thế nào vậy các anh,các a chỉ cho e với a,các anh thông cảm nha vì tiếng anh em đọc ko hiểu a hi hi :-??
e cảm ơn các anh nhiều