• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM cho O2s lên WM2K5 nhưng ko vào được Win?

duongthailam

Đầu tiên nó là WM 2k3. Em uprom lên WM2k6 chạy ngon lành. Giờ muốn chuyển về WM2k5 nhưng khi up xong nó ko vào win mà toàn đứng ở cái màn hình 3-4 sọc xanh đỏ trắng gì đó. Các bác giúp em vụ này với.

big_boy6688

Đầu tiên nó là WM 2k3. Em uprom lên WM2k6 chạy ngon lành. Giờ muốn chuyển về WM2k5 nhưng khi up xong nó ko vào win mà toàn đứng ở cái màn hình 3-4 sọc xanh đỏ trắng gì đó. Các bác giúp em vụ này với.

Up lại rom wn 2k3 rồi up lại bản rom wm2k5 chuẩn là được ngay.

heobanhki

Oạch:))!!!...,hardreset là xong.:D

Gắt thế =)) =)). Bro này nói tào lao wé =))
Đầu tiên có thể trong qua trình uprom WM6 xảy ra lỗi. Cứ việc up trở lại, nếu kg được thì tìm bản Ship làm cho nó lên trở lại rồi up tiếp WM6.

xuandung11a2

Well-Known Member
Thì cứ thử hardreset cái đã,có thể soft mới cũ lẫn lộn đấu đá nhau nên đơ tại màn hình boot:D Máy mình up lên up xuống phát nào được phát đấy cứ có bao giờ lỗi như kiểu bác nói là phải đi up lại rom gốc đâu.Chủ theard đã cứu được em nó chưa?

xfile2208

Thì cứ thử hardreset cái đã,có thể soft mới cũ lẫn lộn đấu đá nhau nên đơ tại màn hình boot:D Máy mình up lên up xuống phát nào được phát đấy cứ có bao giờ lỗi như kiểu bác nói là phải đi up lại rom gốc đâu.Chủ theard đã cứu được em nó chưa?

Rất đồng ý với ý kiến của chú em, anh đã up rom kiểu đi chợ rồi từ 2k3 lên 2k5 rồi lên 2k6 rồi 6.1, rồi lại về 2k6, rồi 2k5, rồi 2k3 trước mắt nếu quá trình up rom hoàn tất thì cứ hardreset là ngon

titans30000

nêys vẫn không được thì bác úp lại 2k3 rồi đown cái unhide unlock về chỉnh lại ext rom xem nào .Hồi xưa em cũng bị thế

duongthailam

Dạ em Hardreset mấy chục lần mà cũng chẳng được. Up lại bản WM2k6 cũ mà lúc đầu chạy được ấy nhưng up xong cũng chẳng vào được win. Nhục nhất là đang up lại bản 2k3 gốc thì màn hình tự nhiên mờ dần và tắt hẳn. Giờ bật kiểu gì cũng ko lên. Cắm cáp thì vẫn có tín hiệu xạc nhưng đèn sạc sáng đỏ yếu lắm.

a3t

con này chắc bác up trong tình trạng yếu pin roài. Mượn cục pin khác thử xem sao, không thì lúc nào qua em làm thử cho (lưu ý em cũng là người dùng, không phải thợ, nhưng nhà cũng có 3 con O2s để chơi nên biết)

duongthailam

E cũng nghi tại PIN. Nhưng thử bằng quả PIN khác vẫn thế mấy đau chứ. Giờ bệnh của nó là ko lên nguồn. Chắc E phải vác qua bác thợ thôi.

a3t

nếu chỉ do up ROM thì không cần qua thợ. Bác kểm tra lại kỹ đi

duongthailam

Nhưng đang up rom thì màn hình nó mờ dần và tắt hẳn. Bật lại kiểu gì cũng ko lên nguồn. Cắm xạc thì vẫn có tín hiệu. E nghịch mãi rồi chẳng tác dụng gì cả. Đo I và U của PIN thì vẫn thấy đủ dòng. Liệu có phải do PIN backup không các bác nhỉ?

vettau

Nhưng đang up rom thì màn hình nó mờ dần và tắt hẳn. Bật lại kiểu gì cũng ko lên nguồn. Cắm xạc thì vẫn có tín hiệu. E nghịch mãi rồi chẳng tác dụng gì cả. Đo I và U của PIN thì vẫn thấy đủ dòng. Liệu có phải do PIN backup không các bác nhỉ?

giống một chú của mình rồi, đem qua thợ thôi, không vào được Bootloader thì phải can thiệp vào phần cứng rồi, đang Dowgrade về 2k3 thì bị y như của bạn, cuối cùng phải kiếm con Main khác vì không nỡ xa em nó

angiang77

Theo em thì không phải tại pin backup đâu vì pin Backup chỉ có nhiệm vụ nuôi chip nhớ để lưu các thông tin về dữ liệu trên máy, pin này sẽ được xạc khi bác cắm pin chính vào. Lỗi của bác có thể do pin nhưng bác đo thông số vẫn ổn thì cũng lạ nhỉ. Cũng có thể do Rom của bác có vấn đề , Máy em Up Rom cứ như đi chợ ấy, hồi xưa các Mod hay Built rom là mỗi ngày em Up một bản, giờ đang dùng 6.5 rùi đang tính down về 2K3 dùng cho nó thổ dân một tí

duongthailam

Báo cáo các bác em đã vác con điện thoại của em qua PDA Hospital. Kỹ thuật ở đó bảo die chip và báo giá thay hết 500k. Tai hại quá nhỉ? Up rom lúc PIN kém có thể die chip? Hic hic hic...

a3t

ặc ặc, 500 thì thà bác bán đi mua con khác chả hơn à

huysmall

Báo cáo các bác em đã vác con điện thoại của em qua PDA Hospital. Kỹ thuật ở đó bảo die chip và báo giá thay hết 500k. Tai hại quá nhỉ? Up rom lúc PIN kém có thể die chip? Hic hic hic...

Ấy chà, kinh nghiệm này đáng lẽ ra ko nên có. Khi uprom phải sạc đầy pin chứ bro. Xin chia buồn cùng bro.

titans30000

hơ .E úp lúc gần hết pin suốt mà có sao đau.thình thoảng đang úp còn mất điện ,chờ có điện úp tiếp vẫn ngon lành

xfile2208

Mọi thứ rất tương đối, không có một giải pháp nào là chính xác cả, việc bạn up rom khi pin gần hết nhưng pin tốt không bị die, hoặc bị mất điện thì cũng xác xuất lắm bạn thử đang up và ngắt điện liên tục xem có die không? tôi cá với bạn là chết hoặc sống nhưng cũng thành tật:D

T

TODAYCAUDAYA

Guest
híc em cũng bị như bác nhưng sau khi Hardreset thì bình thường không bít tại sao:
Em có 2 cục pin(ngày nào cũng thay pin hết à nghịch nhiều qué).Hôm nay tháo cục pin mới (còn 12%pin) thay vào cục pin cũ thì vào win không được cứ đến chỗ winmobile 6.1 thì đứng yên ,tháo ra thay con pin mới vào thì bật không lên lúc ấy cắm cả sạc vào vẫn lên đèn sạc,thay lại con pin cũ vào vẫn bị vậy .Cắm thử 1 lúc sạc ngoài cho pin mới rồi lắp thử vào cũng không được ,thế là cho cục pin cũ vào Hardreset thì lại ngon ,không hiểu cơ chế đang sạc thử lại pin mới bằng sạc ngoài có gì sẽ thông báo lại sau.