• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
Do topic cũ UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL đã hơn 70 trang, để tiện cho việc theo dõi nên tạm thời đóng chủ đề cũ, nếu có gì thắc mắc hay có gì cần theo dõi mong các bạn đến topic UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL để tìm cho mình những gì cần thiết nhé.
Tại chủ đề này, các bài viết mang tính chất spam, thuộc những câu hỏi thông thường hay sai chủ đề sẽ được xóa đi, chỉ dành để giới thiệu các bản ROM mới nhất và cách xử lý các tình huống khi không sử dụng đúng cách.

AnhTu

Super V.I.P
Bản ROM với HĐH Windows Mobile 5, mới nhất của tác giả Logout, các ROM của Logout hiện nay đã và đang được làm nền tảng dùng để build các bản ROM khác nhau dành cho Blue Angel. ROM đã được upgrade test và đã mang lại kết quả tốt nhất cho dòng máy Blue Angel sử dụng Windows Mobile 5, các bạn có thể tải về tại 1 trong 2 địa chỉ sau.

tại đây.

tại đây.

hocohu2003

Bản rom này em mới Up xong, mọi thứ đều ok nhưng còn phần copy all contact từ sim sang máy rất chậm. Không biết bạn nào bị như vậy không ?

thanhlongmps

về cơ bản, không nhất thiết up bản fix này nếu bạn đang dùng bản trước và tự fix các lỗi kia. Tôi vẫn chỉ thắc mắc khi nào có AKU 4.2 cho BA? Các bản ROM này đều được build trên nền tảng ROM base 5.03.02 thì phải. tôi đã pm cho Helmi và được xác nhận điều đó :D

hcqp

Tại sao khi dùng bản ROM này, vào khai báo Device Name: hcqp rồi Sync (AS 4.2) nhận kết nối bình thường. Sau đó tháo máy ra khỏi cốc (ngắt kết nối) khi không cần....rồi lúc cần đưa máy lại cốc để kết nối, máy báo là đã có tên hcqp rồi, đề nghị đổi tên khác!
Như vậy, mỗi lần Sync thì phải đổi cho nó một cái tên!!!???
Có bác nào bị như vậy không?! Nếu không thì tại sao?! Cách khắc phục thế nào...?! Mong chờ tin chỉ dẫn từ phía các bác có kinh nghiệm!

cuunon

Tại sao khi dùng bản ROM này, vào khai báo Device Name: hcqp rồi Sync (AS 4.2) nhận kết nối bình thường. Sau đó tháo máy ra khỏi cốc (ngắt kết nối) khi không cần....rồi lúc cần đưa máy lại cốc để kết nối, máy báo là đã có tên hcqp rồi, đề nghị đổi tên khác!
Có bác nào bị như vậy không?! Nếu không thì tại sao?! Cách khắc phục thế nào...?! Mong chờ tin chỉ dẫn từ phía các bác có kinh nghiệm!

Ở nhà mìng dùng Actisync4.2 / Cơ quan dùng 4.5 chưa thấy hiện tượng trên. Nhưng 4.5beta2 hay bị lỗi quá , cứ bắt quét lỗi , xong gửi Microsoft, nhìn chung không có lổi như bạn nói

phongred

mình cũng kg bị lỗi giống bạn, trong cty sài 4.1 ve nhà sài 4.5beta cũng kg bị tình trạng đó hehe

oanhngo

mình chưa bị như vậy! nhưng Bạn Hcqp thử
- Remove cái thằng AS đi rùi cài lại !
- HR PPC !

có gì cho mình biết nha ! chúc vui ! :D

VUNHATVAN

Để thử đã bác, đùng remove AS vội để còn biết cách khắc phục cho người khác nữa chứ. Bác thử mở AS, vào File->Delete Mobile Device, xóa tất cả các tên cũ, SR PDA rồi Sys lại xem sao. Chưa thấy ai có trường hợp như bác

hcqp

Để thử đã bác, đùng remove AS vội để còn biết cách khắc phục cho người khác nữa chứ. Bác thử mở AS, vào File->Delete Mobile Device, xóa tất cả các tên cũ, SR PDA rồi Sys lại xem sao. Chưa thấy ai có trường hợp như bác

Delete Mobile Device toàn bộ như bạn VUNHATVAN rồi kết nối, rồi ngắt, rồi kết nối lại: OK!
Tuy nhiên! Nếu mới Up ROM xong mà bạn vội vàng xóa như trên sẽ là mất toàn bộ dữ liệu mà bạn đã Sync từ trước. Vì vậy, nếu có ai bị như mình thì trong lần Sync đầu tiên (sau khi up ROM) bạn hãy cho nó tự động chạy với tên mặc định mà PC và PPC cung cấp cho bạn. Sau khi Sync hoàn tất, bạn hãy ngắt kết nối và xóa toàn bộ "Delete Mobile Device" ở trong "File" của màn hình Sync, sửa tên lại cho tươm tất trong About của PPC rồi cho kết nối lại.
Cuối cùng, mình chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm đến sự cố của mình! Chúc các bạn luôn vui, khỏe và hạnh phúc!!!:)

hcqp

Hjx...ở topic cũ link down của DOC_Repart và Unlock Extend ROM ko down đc nữa...pro làm ơn cho e xin lại link down ko?...
Nếu ko có nó thì e ko thể học up rom dc...hjx hjx..

Bạn tải File này về của mình nè...Trong đó có DOC_Repart và Unlock Extend ROM, đồng thời mình có ghi chép hướng dẫn khá rõ cho việc dùng Tool và các điều cơ bản để Up ROM.

Ah...! Mà bạn chưa tải được đâu! Vì cần phải có 20 bài trở lên mới được quyền tải hay gì đó! Ráng tìm tòi học hỏi và Pot bài cho đủ thì mọi chuyện sẽ thuận lợi hơn!...

Chúc bạn sớm thành Công!!! Không thành Công thì thành ..!!!:D :D :D

Vì bạn chưa tải được trên PDAVIET nên mình đưa thêm Link ngoài để tải:
http://www.4shared.com/file/8431743/84a0acd8/Tool_2003SE-2
Các bạn khác có nhu cầu có thể tải theo tập tin đính kèm.

Chỉnh sửa cuối:

dkvnodessa

Các bác cho em hỏi, bản ROM .10 của bác Logout mình có thể dùng tai nghe bluetooth stereo để nghe mp3 qua bluetooth được không các bác. Nếu được các bác bảo em để em đi mua tai nghe. Còn nếu không đượcthì phải làm sao hả các bác. Cám ơn các bác nhiều!!!!

hcqp

Các bác cho em hỏi, bản ROM .10 của bác Logout mình có thể dùng tai nghe bluetooth stereo để nghe mp3 qua bluetooth được không các bác. Nếu được các bác bảo em để em đi mua tai nghe. Còn nếu không đượcthì phải làm sao hả các bác. Cám ơn các bác nhiều!!!!

Hình như bác Cuunon nghe nhạc stereo trên bản .10 này được đó! Bạn có thể nhắn tin hỏi anh Cuunon nhé ! ;)
Nhưng giá của cái tai nghe loại đó mắc lắm đấy (khoảng 2 triệu)! Mà nghe thì không hay bằng tai nghe thường đâu!

duongcrazy

các anh làm ơn cho em hỏi.em up len bản mới nhất của bác logout.sau khi cài resco today plugin,em cài cái Eng_shut_arm.cab,em chot vào nút shutdơn để kích hoạt chương trình thì máy treo,em soft reset thì phone lên bthuong,nhưng mất hết các biểu tượng của resco today plugin.cho em hỏi ngoài cách HR còn cách nào ko ạ.và khi em cóp contác từ sim sang phone rất lâu,là do phone em hay do Rom a.khi em clean,2 phím camera và record của em lại ngược với hướng dẫn.ko biết là do j??? thanks các pro

vat1984

Bản 10 fix của bác Logout đã fix hoàn toàn lỗi không đổi được nền màn today =D> Tuy nhiên khi chơi WM Ram vẫn tụt khủng khiếp, em cài Pocket Music chơi 1 bài nhạc ram chỉ tụt có 1-2MB, khi chơi WMP tụt hơn 40MB. Wifi thì vẫn phải turn on ở trong phần wifi setting trước rồi thoát ra, vào com manager turn on lần nữa, tuy nhiên vào được thì rất ổn định và tốc độ cũng khá. Bản Rom này là tốt nhất từ trước đến giờ, thay thế hoàn toàn được Win 2k3=D>

YingYu

các anh làm ơn cho em hỏi.em up len bản mới nhất của bác logout.sau khi cài resco today plugin,em cài cái Eng_shut_arm.cab,em chot vào nút shutdơn để kích hoạt chương trình thì máy treo,em soft reset thì phone lên bthuong,nhưng mất hết các biểu tượng của resco today plugin.cho em hỏi ngoài cách HR còn cách nào ko ạ.và khi em cóp contác từ sim sang phone rất lâu,là do phone em hay do Rom a.khi em clean,2 phím camera và record của em lại ngược với hướng dẫn.ko biết là do j??? thanks các pro
cái resco today sau khi SR bạn thử kiểm tra lại trong Settings/Person/Today/Item xem sao..
copy contact từ sim trên máy YingYu rất bình thường như trước không hề đến nỗi quá chậm như bạn nói.một lời khuyên là bạn nên dùng BackupContact for WM5.0 sẽ đơn giản và nhanh hơn nhiều.
về 2button camera record thì YingYu không hiểu câu hỏi của bạn lắm.bạn nói hơn giùm mình nhé.
chúc vui.

oanhngo

mới phát hiện lỗi trên o2s rom logout bản 10 fix lỗi!
mình bị lỗi khi tin nhắn tới thì đổ chuông dc 5 giây thì im lun! sau đó bấm 1 phím thì đổ chuông tiếp nhưng ko rung (mình có để rung và đổ chuông) ! khi mình lấy Ext_ROM của bản 09 cài sms alert fix thì báo lỗi không cho cài!
có ai bị như mình chưa?

Kobold1609

mới phát hiện lỗi trên o2s rom logout bản 10 fix lỗi!
mình bị lỗi khi tin nhắn tới thì đổ chuông dc 5 giây thì im lun! sau đó bấm 1 phím thì đổ chuông tiếp nhưng ko rung (mình có để rung và đổ chuông) ! khi mình lấy Ext_ROM của bản 09 cài sms alert fix thì báo lỗi không cho cài!
có ai bị như mình chưa?

Mình để chế độ Vibrate thì vẫn rung bình thường mà bạn.

@duongcrazy
Đúng như nhận xét của YingYu mình cũng đã copy Contacts từ SIM sang phone thấy bình thường không chậm như bạn nói đâu mà.

Tuy nhiên khi chơi WM Ram vẫn tụt khủng khiếp, em cài Pocket Music chơi 1 bài nhạc ram chỉ tụt có 1-2MB, khi chơi WMP tụt hơn 40MB. Wifi thì vẫn phải turn on ở trong phần wifi setting trước rồi thoát ra, vào com manager turn on lần nữa, tuy nhiên vào được thì rất ổn định và tốc độ cũng khá. Bản Rom này là tốt nhất từ trước đến giờ, thay thế hoàn toàn được Win 2k3=D>
Mình chơi WM thấy rất bình thường,RAM ko thấy tụt nhiều đâu mà.Trong cùng 1 lúc mình có thể chạy vài phần mềm mà vẫn chơi Window Media bình thường mà vat1984

duongcrazy

về 2button camera record thì YingYu không hiểu câu hỏi của bạn lắm.bạn nói hơn giùm mình nhé.
chúc vui.

tức là khi clean,mọi ngừoi di chuyển bằng nút camera thì em di chuyển bàng record,và ngược lại em set Yes No bằng camera.dù làm được,nhưng em vẫn bối rối vì khác người.
va em còn 1 câu hỏi rất noob là: tại sao phải dùng repart_doc để chia lại EtxRom.nó có tác dụng j.nếu ko làm có ảnh hưởng j đến phone.em đã tìm mà ko thấy topic nào đề cập đến vdd này.e cũng hỏi 1 số người có kinh nghiệm,hầu hết đều bỏ qua bước đó.

Status
Không mở trả lời sau này.