• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanquynh8083

Active Member
em mới dùng O2 IIs nên chưa rõ lắm nên hỏi vài câu này mong các bác thông cảm trả lời giúp em nhé.
khi up xong rom thì cái Ram Diks2 là gì vậy?nó có tác dụng gì?muốn xóa chương trình cài trong đó để giải phóng bộ nhớ của nó phải làm sao?
làm cách nào để kết nối WiFi dễ hơn vì hầu như không bật được.
cảm ơn các bác nhiều.
còn một vấn đề nữa đó là pin sử dụng chỉ đươc 1ngay các bác à,có cách nào khắc phuc không?

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

em mới dùng O2 IIs nên chưa rõ lắm nên hỏi vài câu này mong các bác thông cảm trả lời giúp em nhé.
khi up xong rom thì cái Ram Diks2 là gì vậy?nó có tác dụng gì?muốn xóa chương trình cài trong đó để giải phóng bộ nhớ của nó phải làm sao?
cảm ơn các bác nhiều.
còn một vấn đề nữa đó là pin sử dụng chỉ đươc 1ngay các bác à,có cách nào khắc phuc không?

RamDisk là một phần được lấy từ Ram ra.Vì Ram của BA quá nhiều nên tách bớt ra làm RamDisk để có thêm bộ nhớ để cài Soft.Bạn muốn xoá trong đó thì cứ vào mà Del đi thôi :D.
Kết nối Wifi thì bạn có thể dùng thêm các Soft hỗ trợ kết nối Wifi thử xem sao nhé.Bạn vào đây tham khảo thêm:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=146
Còn Pin của PPC là một vấn đề nan giải.Bạn cũng có thể vào đây để tìm hiểu thêm:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1256

anhvuvtv

cảm ơn các bác nhiều.

-Về Wifi thì WM5 cho BA có 1 mẹo để bật Wifi đó là bạn phải vào 'Comm Manager' rồi vào 'WLAN Settings' kích vào 'Turn on WLAN',Wifi chưa bật ngay,bạn thoát khỏi 'WLAN Settings' về 'Comm Manager' kích hoạt biểu tượng cột Wifi là Wifi sẽ lên ngay!Tùy vào từng Rom mà thứ tự vào 'Comm Manager' và 'WLAN Settings' có khác nhau,tuy nhiên vẫn luôn là chọt bút vào cái biểu tượng 'Comm Manager' tại Tray màn hình,ngay cạnh biểu tượng thông báo Pin và Xoay màn hình đó,và cũng tùy từng Rom mà bạn phải làm lại các bc trên ít hay nhiều lần,mình đã dùng qua: LogoutFix2(2 lần),R4-Xplode(1 lần,khi chọt vào biểu tượng 'Comm Manager' thì sẽ vào 'WLAN Settings' trc)
-Còn về Pin thì cũng tùy từng Rom luôn và còn tùy cách tối ưu hóa con O2s của bác thế nào nữa.Thường thì cũng phải dùng đc 2 ngày.Theo nhận xét của cá nhân em thì R4-Xplode có vẻ đỡ ngốn Pin nhất.
-Cuối cùng là về vấn đề RamDisk2 của bác,em cũng chưa biết đến cái RamDisk2,chỉ biết có RamDisk thôi,và dù là RamDisk hay RamDisk2 cũng chỉ là 1 cái Memory của O2s mà thôi.Thường thì O2s có 2 bộ nhớ cơ bản: Device Memory và RamDisk.Các bản Rom thường cài các ứng dụng vào DeviceMemory còn RamDisk thì để cho ng sử dụng tự định đoạt.Có 1 số ứng dụng sẽ tích hợp ngay trong bản Rom,ko có cách nào xóa ngoại trừ cách bác phải tự mình Cook lại Rom,mà theo em thấy các ứng dụng tích hợp trong Rom toàn là những ứng dụng khá cần thiết nên chẳng cần xóa làm gì,nếu bác muốn 1 bản Rom 'sạch sẽ'(Empty),ko có 1 ứng dụng nào ngoại trừ WM5 thì thử tham khảo Rom của Helmi(Vanila) nhé!Bên cạnh những ứng dụng tích hợp các bản Rom mới còn có 1 phần mở rộng là ExtRom cài vào DeviceMemory,cái này thì có thể can thiệp đc = cách 'Start\Settings\Systems\Remove Programs'ở đây bác sẽ thấy danh sách các Program có trong DeviceMemory,ko thích cái nào thì remove nó đi thôi!
Chúc bác có những giây phút thăng hoa với O2s!

SoFasttt

-Còn về Pin thì cũng tùy từng Rom luôn và còn tùy cách tối ưu hóa con O2s của bác thế nào nữa.Thường thì cũng phải dùng đc 2 ngày.Theo nhận xét của cá nhân em thì R4-Xplode có vẻ đỡ ngốn Pin nhất.

Theo kinh nghiệm của em ( đã dùng R3, đã up lên R4 được 2 tuần, giờ quay lại với R3 :) ) thì R4 dùng tốn pin hơn R3 ( bác cứ yên tâm máy em thì lúc nào cũng tối ưu roài :D
Bên cạnh những ứng dụng tích hợp các bản Rom mới còn có 1 phần mở rộng là ExtRom cài vào DeviceMemory,cái này thì có thể can thiệp đc = cách 'Start\Settings\Systems\Remove Programs'ở đây bác sẽ thấy danh sách các Program có trong DeviceMemory,ko thích cái nào thì remove nó đi thôi!

Chỗ này hình như có vấn đề ?. Thông thường các soft dạng file .cab được gắn vào Extrom thì nếu bác vào Remove Programs sẽ ko hiển thị, chỉ còn cách cook lại :)

anhvuvtv

Theo kinh nghiệm của em ( đã dùng R3, đã up lên R4 được 2 tuần, giờ quay lại với R3 :) ) thì R4 dùng tốn pin hơn R3 ( bác cứ yên tâm máy em thì lúc nào cũng tối ưu roài :D

Chỗ này hình như có vấn đề ?. Thông thường các soft dạng file .cab được gắn vào Extrom thì nếu bác vào Remove Programs sẽ ko hiển thị, chỉ còn cách cook lại :)

Thật vậy sao SoFasttt?Vậy máy của em tuyệt quá bác SoFasttt ạ!Tất tần tật các soft dạng .cab hay .exe em vào 'Remove Programs' đều hiển thị cả!Máy em chắc trường hợp đặc biệt quá!Mà trường hợp này là quá tốt các bác nhỉ?
Cũng có thể em nhầm để em hỏi lại cả nhà cho chắc nhé!cả bác SoFasttt nữa,giúp em!
Thế này nhé,những Rom mới bgio thông thường khi tải về có thêm cái thư mục 'ExtRom'.Ý em nói ở bài trên(các bác đọc lại giùm em),ngoài những soft tích hợp sẵn trong Rom(cái này e cũng đã nói chỉ CookRom mới xử lý đc)thì có 1 phần mở rộng là cái ExtRom chính là những cái trong thư mục 'ExtRom' này cài vào máy,ko biết có thiếu chính xác ko?Bác SoFast à,bác dùng R3-Xplode đúng ko?Vậy bác có copy cái thư mục 'ExtRom' đi kèm vào thẻ nhớ trc khi UpRom này ko?Nếu phần mở rộng ExtRom của máy đúng là cái này thì em thề là tất tần tật .cab;.exe trong này đều hiển thị trong RemoveProgram kể cả sau này Up nhiều,em tự chế 1 thư mục ExtRom cho riêng mình thì RemovePrograms hiển thị ko thiếu 1 .cab hay .exe nào cả.Nếu ai đó cần em có mang máy em ra kiểm chứng ngay lập tức.
Nếu em đã hiểu sai cái thư mục ExtRom kèm bản Rom ko fai là phần mở rộng ExtRom của máy thì em thành thật xin lỗi mọi ng,nhất là bác SoFasttt,và xin mọi ng giảng lại cho em cái thư mục đó là cái gì?
Còn nếu như em đã chính xác, thư mục ExtRom kèm theo bản Rom chính là phần mở rộng ExtRom của máy thì bác SoFasttt thấy sao?và mọi ng thấy bác SoFasttt thế nào?Em ko có ý kiến nào nữa!

Chỉnh sửa cuối:
L

letuanhuk

Guest
Cách đây mấy tháng, mình có Up cho bạn mình Rom Logout 5.4.09 , nhưng trong Rom này hình như không bật loa ngoài được. Bạn nào có cách khắc phục chưa vây? nếu biết rồi chỉ cho mình biết với. Mình cảm ơn rất nhiều.
Hiện giờ mình thấy có nhiều Rom mới cho dòng BA này, không biết là có bị hiện tượng không bật loa ngoài được không? Các bạn cho mình hỏi hiện tại Rom nào chạy ổn định nhất vậy? Thanks!

mtvntn1702

Cách đây mấy tháng, mình có Up cho bạn mình Rom Logout 5.4.09 , nhưng trong Rom này hình như không bật loa ngoài được. Bạn nào có cách khắc phục chưa vây? nếu biết rồi chỉ cho mình biết với. Mình cảm ơn rất nhiều.
Hiện giờ mình thấy có nhiều Rom mới cho dòng BA này, không biết là có bị hiện tượng không bật loa ngoài được không? Các bạn cho mình hỏi hiện tại Rom nào chạy ổn định nhất vậy? Thanks!
Các bản rom điều bật loa ngoài bình thường mà bạn. Bạn giử phím gọi khoảng 3-4giây.
cho hỏi hình dơn bản r4 về nhưng sao không bun nén được file nk vây?

YingYu

Thư mục Extend ROM thường thấy khi extract các file.rar thường chỉ là những file.cab đi kèm để hổ trợ tốt hơn cho sự hoạt động của ROM đó. nói như bạn anhvuvtv nó là phần mở rộng cho Extend ROM là không hoàn toàn đúng !!!

sau khi uprom, tất cả các soft chúng ta cài vào máy ( kể cả trên main,ramdisk hay storage card) bất kể là file.exe (từ PC) hay file.cab (trên PPC),đa số chúng ta đều có thề remove nó trong Settings/System/Remove Programs được cả.

Các bạn qua đây để hiểu thêm về ROM-RAM trên PPC nhé ...

Tối ưu hóa việc sử dụng STORAGE, EXT_ROM, RAM

chúc vui :)

Last edited by a moderator:

tao_scorpions

Xin các bác giải thích cho em hiện tượng này:
Em up rom R4. Sau 1 tuần dùng rất chi là nuột, máy rơi vào tình trạng điên điên :-S. Cứ soft reset cái là trên bootimage, radio đề : None :|, vào màn hình today thì service:unavailable. Bực mình, em lôi ra hard reset, tình hình không khác trước :(. O2S ---> cục gạch :(. Không biết là tại rom, radio, hay tại máy :(.
Xin các bác chỉ em cách khắc phục. Thanks

sptthoa

Xin các bác giải thích cho em hiện tượng này:
Em up rom R4. Sau 1 tuần dùng rất chi là nuột, máy rơi vào tình trạng điên điên :-S. Cứ soft reset cái là trên bootimage, radio đề : None :|, vào màn hình today thì service:unavailable. Bực mình, em lôi ra hard reset, tình hình không khác trước :(. O2S ---> cục gạch :(. Không biết là tại rom, radio, hay tại máy :(.
Xin các bác chỉ em cách khắc phục. Thanks

Bác tải bản R3 trong chữ kí của em về mà up lại thử xem thế nào nhé, em thấy bản này xài đc đó

squall14

Pótay bác thật, chắc bác mới upRom lần đâu ? Cái màn hình đen đen có chữ USB và dưới là v2.07 là Bootloader ( bác ko đưa máy về đó thì sao up lên được ? sẽ bị báo lỗi no connection ). Còn Hard Reset lại là 1 khái niệm khác, kiểu như Format máy vậy :

Đâu cần phức tạp thế bác, với dòng BA thì :

_ Bootloader : Recorder + Power (cùng lúc ) + chọt lỗ.
_ Hard Reset : Recorder + Camera ( cùng lúc ) + chọt lỗ + giữ đến khi hiện 3 option, chọn No, Yes, Yes ( di chuyển dùng Recorder, đổi lựa chọn dùng Camera, xong thì ấn phím SMS, có trường hợp phải giữ )

Thật ra mấy cái này cơ bản, có hết rồi, mà bác cũng liều thật, ko thèm đọc hết hướng dẫn mà đã tập tành upRom, may mà BA, con khác như Imate hay HP thì chắc giờ này khóc roài...:D

cảm ơn bác, nhưng em vẫn ko thể nào hiện lên cái màn hình 3 option được,lúc chọt lỗ có cần giữ nguyên cái nút trong lỗ ko nhỉ, để em thử xem sao
các bác đừng bảo em gà, lúc trước em HR được liên tục, dạo này nó mới đổ đốn ra thế chứ

YingYu

cảm ơn bác, nhưng em vẫn ko thể nào hiện lên cái màn hình 3 option được,lúc chọt lỗ có cần giữ nguyên cái nút trong lỗ ko nhỉ, để em thử xem sao
các bác đừng bảo em gà, lúc trước em HR được liên tục, dạo này nó mới đổ đốn ra thế chứ

Power + SR vừa thả ra bấm liền Camera + Recorder ==> HR 100% work :)

chúc thành công !!!

vettau

Các bác cho hỏi chút.Tôi đang xài bản .10 fix 2 của bác Loguot, nhắn tin vẫn bình thường.Nhưng sau khi gửi tin nhắn đi thì một chút sẽ có tin báo là Messeger sent, tuy nhiên là một lúc nữa lại có một tin báo của System Administration gửi tiếp cho mình. Vậy có bác nào biết cách tắt cái chức năng của System Administration không vậy?Chứ tin nhắn rác nhiều quá.
Nói chung quay đi quẩn lại thì bản fix2 của bác Loguot là khá ổn định nhất, giao diện cũng rất bắt mắt nên có ai định up lên 2k5 thì chọn bản đó là ok nhất

b-) bạn vào HKEY_CURRENT_USER/SOFTWARE/MICROSOFT/INBOX/SETTINGS/SMSDILIVERYNOTIFY bỏ 1 thay = O
save lại tắt máy chờ 15 s reset again /OK

squall14

Power + SR vừa thả ra bấm liền Camera + Recorder ==> HR 100% work :)

chúc thành công !!!

nothing changes

Quên ko kể với các bạn là máy mình bị die nút power,bây h rom 5.04.10 của mình, chọc reset là nó lùi về 12h ngày 1/9/2004, ngoài ra ko cài được file cab từ máy, dĩ nhiên là cũng ko cài được exe từ PC, có vẻ như là lỗi phần cứng phải ko các bạn

milo123

Các bác ơi cho mình hỏi không hiểu con O2s của mình có hiện tượng là: khi người ta gọi đến phải đổ 2 hồi chuông đến hồi thứ 3 khi đó máy mình mới reo. khi đã reo rồi bấm nút yes thì vẫn như vậy không connect được bên kia vẫn nghe đổ chuông sau đó tịt luôn hiện mình đang xai bản .9 của bác logout. và có những lúc thì gọi đến báo không liên lạc được. không biết là do máy hay do rom có bác nào gặp rồi thì hướng dẫn cho em với.
Cảm ơn nhiều.

tieu_vu1410

nothing changes

Quên ko kể với các bạn là máy mình bị die nút power,bây h rom 5.04.10 của mình, chọc reset là nó lùi về 12h ngày 1/9/2004, ngoài ra ko cài được file cab từ máy, dĩ nhiên là cũng ko cài được exe từ PC, có vẻ như là lỗi phần cứng phải ko các bạn

Mỗi lần bạn HR thì hệ thống máy sẽ trả về ngày và giờ nguyên bản. máy mình cũng vậy. còn bạn không cài được file cab và exe thì nên kiểm tra kỹ. xem cab kêt nối với PC có bị lỏng hay đứt không. Có thể bạn cắm lỏng chân cabble. sau khi ktra mà vẫn có hiện tượng như vậy thì chắc phải check lại ROM or đem ra thợ mó hộ rùi.

anhvuvtv

Chúng ta đều công nhận BA cũng đc xếp vào loại Mobile "khủng long" đúng ko nào?Vậy nên mỗi lần HR mà fai thực hiện quá nhiều thao tác với khá nhiều nút con con bé xíu xem ra cũng ko tiện.HR BA em thấy bằng cách CAM+REC+Reset là chuẩn đó,có điều bác thực hiện có chuẩn hay ko thôi???Bác fai giữ chặt CAM+REC đến khi nào nó hiện 3 Options lên là đc mà đừng vội thả tay khỏi 2 nút đó ngay khi vừa chọt Reset,bác thử lại xem!Chúc bác thành công!
Lại nói về vụ tranh luận ở trang 87 của em và bác SoFasttt do bác SoFasttt:"khiêu chiến" trc,đã có 1 hồi âm cho rằng em nói "cũng đúng",em mong mọi ng có kinh nghiệm xem qua và đưa ra những nhận định chính xác để cho cá nhân em và mọi ng,cả bác SoFasttt nhận định chính xác cái ExtRom tóm lại là cái gì chứ ko thể để có những suy nghĩ trái ngc nhau thế này mà Rom cứ Up ầm ầm chẳng khác nào 1 "con vẹt đú" vớ đú vẩn cả!
Cuối cùng em muốn nói:thời gian qua giường như em ko bgio đụng trạm gì đến bác SoFasttt cả,nhưng bác ý vẫn tiếp tục soi mói,lúc nào cũng chăm chăm xem bài của em để rồi phản bác lại,nói rằng em sai này sai nọ,ko biết bác ý có ý đồ gì nhưng với em đấy là 1 hành động ko có thiện chí,ko có tác dụng xây dựng diễn đàn ngày 1 lớn mạnh,chút nào cả.

AnhTu

Super V.I.P
Thế này nhé,những Rom mới bgio thông thường khi tải về có thêm cái thư mục 'ExtRom'.Ý em nói ở bài trên(các bác đọc lại giùm em),ngoài những soft tích hợp sẵn trong Rom(cái này e cũng đã nói chỉ CookRom mới xử lý đc)thì có 1 phần mở rộng là cái ExtRom chính là những cái trong thư mục 'ExtRom' này cài vào máy,ko biết có thiếu chính xác ko?Bác SoFast à,bác dùng R3-Xplode đúng ko?Vậy bác có copy cái thư mục 'ExtRom' đi kèm vào thẻ nhớ trc khi UpRom này ko?Nếu phần mở rộng ExtRom của máy đúng là cái này thì em thề là tất tần tật .cab;.exe trong này đều hiển thị trong RemoveProgram kể cả sau này Up nhiều,em tự chế 1 thư mục ExtRom cho riêng mình thì RemovePrograms hiển thị ko thiếu 1 .cab hay .exe nào cả.Nếu ai đó cần em có mang máy em ra kiểm chứng ngay lập tức.
Nếu em đã hiểu sai cái thư mục ExtRom kèm bản Rom ko fai là phần mở rộng ExtRom của máy thì em thành thật xin lỗi mọi ng,nhất là bác SoFasttt,và xin mọi ng giảng lại cho em cái thư mục đó là cái gì?
Còn nếu như em đã chính xác, thư mục ExtRom kèm theo bản Rom chính là phần mở rộng ExtRom của máy thì bác SoFasttt thấy sao?và mọi ng thấy bác SoFasttt thế nào?Em ko có ý kiến nào nữa!
Tất cả những gì nằm trong Extend ROM, mỗi khi chúng ta HR để quay lại chế độ xuất xưởng, Ext-ROM tất nhiên sẽ hoạt động, cũng có vài trường hợp phải tự làm thủ công hết tất cả các bước này nhưng đa phần là sẽ autorun, và đương nhiên khi autorun thì hệ thống sẽ tự nhận biết và cho phép cài đặt, lúc này Win CE sẽ chịu trách nhiệm quản lý các CT được tích hợp trong ext-ROM, dù cho có cài đặt thủ công thì bước Win CE quản lý sẽ nói lên tất cả, phần Remove Program sẽ đương nhiên quản lý các CT này.
Thư mục Extend ROM thường thấy khi extract các file.rar thường chỉ là những file.cab đi kèm để hổ trợ tốt hơn cho sự hoạt động của ROM đó. nói như bạn anhvuvtv nó là phần mở rộng cho Extend ROM là không hoàn toàn đúng !!!

sau khi uprom, tất cả các soft chúng ta cài vào máy ( kể cả trên main,ramdisk hay storage card) bất kể là file.exe (từ PC) hay file.cab (trên PPC),đa số chúng ta đều có thề remove nó trong Settings/System/Remove Programs được cả.
Chính xác nó không được gọi là phần mở rộng của Ext-ROM, nó là phần mở rộng của ROM, dành cho việc sử dụng của ROM, nó chứa các file fix, các CT cần thiết dành cho người sử dụng, Ext-ROM là phần bộ nhớ mở rộng chỉ khi nó là WM2k3, dùng để mặc định ngầm chứa các tool, ác file fix lỗi của nhà sản xuất hay các CT phụ (dùng để sử dụng theo giá trị gia tăng của nhà cung cấp dịch vụ), ở WM5 thì nó không còn được gọi là Ext-ROM nữa khi chúng ta đã gộp nó vào chung với bộ nhớ chính, từ lúc này thư mục ExtROM đi chung với ROM được gọi là (extFolder) :D thì đúng hơn.
Các bác ơi cho mình hỏi không hiểu con O2s của mình có hiện tượng là: khi người ta gọi đến phải đổ 2 hồi chuông đến hồi thứ 3 khi đó máy mình mới reo. khi đã reo rồi bấm nút yes thì vẫn như vậy không connect được bên kia vẫn nghe đổ chuông sau đó tịt luôn hiện mình đang xai bản .9 của bác logout. và có những lúc thì gọi đến báo không liên lạc được. không biết là do máy hay do rom có bác nào gặp rồi thì hướng dẫn cho em với.
Cảm ơn nhiều.
PPC + Phone khác với Phone + PPC:
1. PPC + Phone: Pocket PC tích hợp Phone như là 1 chương trình cộng thêm vào, nên việc có cuộc gọi thì PPC sẽ tự động gọi CT Phone làm việc nên việc nhận cuộc gọi chậm hơn là điều đương nhiên.
Phone + PPC: Chức năng văn phòng của dòng này thì khỏi nói, chẳng qua là có để cho có à thôi :D nên việc Phone đến, máy báo ngay thì đó là chuyện đương nhiên, không còn gì để thắc mắc :D
Lại nói về vụ tranh luận ở trang 87 của em và bác SoFasttt do bác SoFasttt:"khiêu chiến" trc,đã có 1 hồi âm cho rằng em nói "cũng đúng",em mong mọi ng có kinh nghiệm xem qua và đưa ra những nhận định chính xác để cho cá nhân em và mọi ng,cả bác SoFasttt nhận định chính xác cái ExtRom tóm lại là cái gì chứ ko thể để có những suy nghĩ trái ngc nhau thế này mà Rom cứ Up ầm ầm chẳng khác nào 1 "con vẹt đú" vớ đú vẩn cả!
Cuối cùng em muốn nói:thời gian qua giường như em ko bgio đụng trạm gì đến bác SoFasttt cả,nhưng bác ý vẫn tiếp tục soi mói,lúc nào cũng chăm chăm xem bài của em để rồi phản bác lại,nói rằng em sai này sai nọ,ko biết bác ý có ý đồ gì nhưng với em đấy là 1 hành động ko có thiện chí,ko có tác dụng xây dựng diễn đàn ngày 1 lớn mạnh,chút nào cả.

Điều cuối cùng mà mình phải nói đi nói lại ở đây, diễn đàn là nơi tiếp thu, đóng góp của tất cả các bạn tham gia, nhưng chúng ta tham gia & hiểu rõ công việc, hành động, sở thích của chính mình, không đem những suy nghĩ tiêu cực để tránh gây một số hiềm khích hay những ý nghĩ không tốt về nhau. Chủ đề này sẽ được dừng tại đây, hy vọng với chủ đề mới dành cho dòng BA, các bạn sẽ đóng góp, truyền bá kinh nghiệm cho nhau trên tinh thần hợp tác, mỗi người sẽ chỉ nhau các kinh nghiệm đối với các ROM khác nhau trong thời điểm dòng BA được coi là đỉnh cao của các loại ROM :D

Status
Không mở trả lời sau này.