• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.
L

letuanhuk

Guest
ok Tom, mình sẽ up lại coi sao. À cho mình hỏi luôn về bản Radio 1.15 ở trang đầu. Sao mình up nó bảo không đúng cho máy O2IIs là sao nhỉ, có phải encode gi không nhỉ, nếu có cho mình xin dụng cụ này nhé. Thanks :)

L

letuanhuk

Guest
Ok, mình đã đọc kỹ các bài trong phần uprom này nên đã up xong, mọi thứ hiện tại đều ok. Cảm ơn cả nhà nhiều.

adx

Em đang download bản WM5 5.4.09 của bác logout ở trang 1 nhưng mà chậm quá thậm chí được 80% là tịt hẳn. Bác nào có link nào khác down nhanh hơn cho em với nhé

Tom_codon

Super V.I.P
Đề nghị các bạn có Rom 5.04.09 đưa link lên chỗ khác hộ mình tốt nhất là đưa vào 4 shared.com nha.Link ổn định mà tốc độ load cũng khá...!

A

autumn06

Guest
hic, lúc down .09 cũng đợi oải chết nhưng cũng xong mà
Cho hỏi thăm, Radio 1.15 mạnh hơn 1.12??? up cho WM05 vô tư chứ?

hcqp

hic, lúc down .09 cũng đợi oải chết nhưng cũng xong mà
Cho hỏi thăm, Radio 1.15 mạnh hơn 1.12??? up cho WM05 vô tư chứ?

Thế mà cũng hỏi!!! :) Mình đang dùng Radio 1.15 với Rom 5.04.09 nè...và một số ROM khác nữa...Thật sự là từ khi còn dùng WM3 SE thì đã chuyển sang Radio 1.15 ...ổn định và mạnh mẽ cho đến giờ..dù đang ở ngoài đảo, sóng khá chập chờn!;)

Khuong

Chơi Sky Nếu càn dựt thi hảy cài thêm phần mềm kích CPU có tên là: XCPUScalar vẻ 2.98. và kích CPU lên 530 thi Ok rùi. Em cung đang dùng IIs và rom 4.09 của layout.

adx

Cảm ơn bác, em đã download được và vừa up xong, hìhì ngon quá.
Có điều này xin chia sẻ cùng các bác: Ở mấy trang trước thấy mọi người thắc mắc về việc Turn On / OFF radio của bản WM5 5.04.09. các bác hãy dùng thử FlightMode em gửi kèm đây nhé. Em đã dùng cho WM5 Himalaya rất ngon và bây giờ dùng cho BA cũng vậy

vit

Hik, trưa nay dùng coreplayer nghe nhạc nhưng.... trời ơi! Vì ngủ trưa nên tớ nghe phone cho dễ ngủ nhưng khi ngủ dậy rút phone ra thì điện thoại nó im lun. Cắm phone vào thì vẫn nghe được nhưng rút phone ra nghe loa ngoài thì nó im lun. Tớ thử các phầm mềm khác, softreset lại vẫn ko có tiếng. Tớ thử vào setting-->personal->sound &... set lại ring thì lại có tiếng nhưng nó nghe cứ bị giật! Hik,... không hiểu là do phần mềm hay là do bản ROM nhỉ? Mấy bác test thử giùm với ah!

magiamsat

mình đúng là bản cũ lắm :) nhưng chơi các trò chơi vẫn ngon--máy ko bị lỗi gi`---thỉnh thoảng cùng lắm HR và backup lại thì ngon.
nhưng máy của mình nhìn thấy phần storage mà không vào đó đc
mà thông số thì chỉ có : storage total:42.92MB program total 123.15 MB

Tom_codon

Super V.I.P
mình đúng là bản cũ lắm :) nhưng chơi các trò chơi vẫn ngon--máy ko bị lỗi gi`---thỉnh thoảng cùng lắm HR và backup lại thì ngon.
nhưng máy của mình nhìn thấy phần storage mà không vào đó đc
mà thông số thì chỉ có : storage total:42.92MB program total 123.15 MB

Theo mình thì bạn đang dùng 1 bản Rom đã có Ram disk 32 va Page pool 16 mb rồi nên total mới còn có 123,15mb đó...!
Bạn không cài ứng dụng vào Storage nữa mà cài vào Ramdisk nha...!
Chúc vui...!

chauo2

Các pác, mình có 2 vấn đề cần hỏi về sau khi up các bản ROM WM05:
1/ Như trong các máy Nokia Symbian S60,thì nó thường có chức năng line1,line2 và CallDivert trong phần setting,để có thể tùy biến sử dụng. Vậy máy O2s thì có 2 chức năng này ko?
2/ Máy của mình rất hay bị chập chờn Wifi. Lúc mới up WM05 hay lúc mới down WM03SE thì vào ngon,nhưng sau 1 thời gian sử dụng thì lại ko vào đc nữa,mặc dù hiện trạng là vẫn search ra mạng và connected đc nhưng khi duyệt Web thì ko thể mở trang Web. Mình đã HardReset lại,nhưng cũng ko vào đc,chỉ còn cách up,down lại ROM thì vào ngon.

Tom_codon

Super V.I.P
Các pác, mình có 2 vấn đề cần hỏi về sau khi up các bản ROM WM05:
1/ Như trong các máy Nokia Symbian S60,thì nó thường có chức năng line1,line2 và CallDivert trong phần setting,để có thể tùy biến sử dụng. Vậy máy O2s thì có 2 chức năng này ko?
2/ Máy của mình rất hay bị chập chờn Wifi. Lúc mới up WM05 hay lúc mới down WM03SE thì vào ngon,nhưng sau 1 thời gian sử dụng thì lại ko vào đc nữa,mặc dù hiện trạng là vẫn search ra mạng và connected đc nhưng khi duyệt Web thì ko thể mở trang Web. Mình đã HardReset lại,nhưng cũng ko vào đc,chỉ còn cách up,down lại ROM thì vào ngon.

Blue Angle có các tính năng trên nhưng phải dùng soft .Còn vấn đề của wifi dòng BA thì mình công nhận hơi kém thật..!
Bây giờ mình dùng Exec thấy wifi dòng này tốt lắm.Xem phim cả GB cũng chẳng giật tí nào...!

magiamsat

bạn up lại bản rom khác đi.nhiều khi cùng tại rom đấy.
uh có lẽ đi up lại bản mới của logout-
nhưng up cũng chưa có kinh nghiệm cái dòng này ,ngại sợ bị hỏng ,mất thời gian .
Chỗ mình có bạn nào ở hanoi co kinh nghiệp up ngon lành được mà ko trục trặc gì cho mình mang máy qua nhà học tập -chỉ bảo giúp 1 cái.
magiamsat 0904571668
hoặc cho mình số mình đến---đua đòi nâng cấp cái :D

Tom_codon

Super V.I.P
uh có lẽ đi up lại bản mới của logout-
nhưng up cũng chưa có kinh nghiệm cái dòng này ,ngại sợ bị hỏng ,mất thời gian .
Chỗ mình có bạn nào ở hanoi co kinh nghiệp up ngon lành được mà ko trục trặc gì cho mình mang máy qua nhà học tập -chỉ bảo giúp 1 cái.
magiamsat 0904571668
hoặc cho mình số mình đến---đua đòi nâng cấp cái :D

Thực chất booloder của Blue Angle rất khỏe chưa gập trường hợp nào Up rom mà chết cả.Nên bạn cứ mạnh dạn down rom về mà up đi.Không phải mang ra hàng đâu...!
99.99% là không chết đâu mà lo...!
Chúc vui...!

L

letuanhuk

Guest
Mình vài hôm trước cũng ko có kinh nghiệm gì về dòng này, nhưng sau khi mày mò và đọc kỹ những bài viết ở đây nên giờ đã UP hoài không chán :D
magiamsat cứ mạnh dạn up đi, cũng đơn giản thôi mà. Không có nguy hiểm như up với Exec đâu.
Good luck!

phongred

ban quanghieutq ơi bạn thử down ve 203 sài thử đi có 1 số FW mình chạy cũng hay bị vậy lắm, chẳng hiễu dc nó thế nào mà lại như vậy, chúc bạn may mắn.

Status
Không mở trả lời sau này.