• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

phongred

mình chia sẽ kinh nghiệm với bạn nào bị lỗi giống mình nếu ai biết rồi thì đừng cười tui nha hehe
từ khi up lên 205 có sai Rom cua Helmi và Logout v..v mình hay bị lỗi cảm ứng không chính xác , nếu ai bị giống mình thì làm như sau:
-Start==> Setting ==> System ==> Screen ==> Landscape ( right hand ) ==> Align Screen ==> sau khi định dạng màn hình Xong nó sẽ xoay ngang lại, bạn chỉ cần bấm Phím O2 ờ bàn phím nó sẽ quay lại và kg bị tình trạng lệch cảm ứng nữa.

Chúc các bạn vui

YingYu

đã up rom bản WM2K5_5.4.10_WWE_Fix1 của bác Logout

Lỗi thay đổi hình nền Desktop đã được fix.
Camera bình thường kể cả MMC-Video
BlueTooth .Wireless test tốt trên máy YingYu.
các icon trong Programs được sếp lại
Sync Internet bình thường với ActSync 4.5 đang sử dụng ...

=D> Cám ơn bác Logout nhiều :)

Kobold1609

Bản ROM 5.04.10 của Logout đã Fix một số lỗi các bạn đưa ra bên trên.Ngoài link AnhTu đưa bên trên ,mình đưa thêm 1 link nữa cho các bạn down về dùng thử
Link Download

cuunon

mình chia sẽ kinh nghiệm với bạn nào bị lỗi giống mình nếu ai biết rồi thì đừng cười tui nha hehe
từ khi up lên 205 có sai Rom cua Helmi và Logout v..v mình hay bị lỗi cảm ứng không chính xác , nếu ai bị giống mình thì làm như sau:
-Start==> Setting ==> System ==> Screen ==> Landscape ( right hand ) ==> Align Screen ==> sau khi định dạng màn hình Xong nó sẽ xoay ngang lại, bạn chỉ cần bấm Phím O2 ờ bàn phím nó sẽ quay lại và kg bị tình trạng lệch cảm ứng nữa.

Chúc các bạn vui

Để mình thử xem nha ! ơ mà không bị lệch thử xong co bị lệch không ;;)

phongred

một lần nữa Phong Xin cảm ơn các anh trong nhóm Phát triển Rom PDAViet đã bỏ thờ gian quý báu để cống hiến cho anh e trong 4rum có 1 Con Rom that hoàn hảo.
Xin cám ơn

huynhtronghieu

Để mình thử xem nha ! ơ mà không bị lệch thử xong co bị lệch không ;;)

Thật ra chỉ cần Align Screen thôi không cần phải xoay màn hình (Landscape...) rồi xoay trở lại đâu vì Align Screen chính là lấy lại vị trí chính xác của màn hình rồi.

Màn hình đang không bị lệch thì Align Screen bao nhiêu lần cũng được miễn là chấm chính xác vào dấu + :)

oanhngo

Đã Up xong bản 10 của bác Logout! Tuyệt vời! mọi thứ lỗi nêu lên đã được fix lỗi hết! wifi bật tắt tốt! kết nối tốt! đang tets tiếp !thanks bác Logout!

duongcrazy

e đang down.đây là lần up 1st của em.ko biết có sai xót j ko.em đã click thanks các anh,nhưng vẫn muốn biểu hiện bằng lời.hehe.cảm ơn các anh rất nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.