• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
Sau mỗi lần HR máy, máy sẽ tự động cài lại một số phần mềm đã có sẵn (có phải những phần mềm này đã có trong nằm trong ExtROM không). Nếu các phần mềm này nằm trong ExtROM thì khi Repart_DOC thành 128 k sẽ tự động mất đúng không? Khi đó lấy các phần mềm đó ở đâu.

Vì khi upgrade WM5 thì Extend ROM cũng không còn là vấn đề xa lạ nữa, bạn có thể tìm những phần mềm hữu dụng của Ext ROM trước khi format để có thể sử dụng được trên WM5, nhưng những file có trong Ext ROM đó đa số là những file fix lỗi cho WM2003SE mà thôi. Khi upgrade WM5 thì cũng vẫn sẽ có 1 số file fix lỗi được gói chung vào thư mục chứa ROM nên bạn khỏi lo nhé.

afa

Bác AnhTu oi, bác giúp tôi chút nữa nhé. Thực hiện các bước sau khi Repart-Doc:
"- Phải dùng Tool Unlock và Unhide Extended_ROM trước khi cho phần mềm trên chạy. (Tool cho dòng Blue Angel)
- Chú ý bảo quản các số liệu trong Ext. và Storage, bởi sau khi thay đổi thì các thành phần này không còn gì nữa.
- Format xong, có thể thay đổi Ext. và nhớ Lock và Hide lại.
"
* Cách bảo quản các số liệu trong Ext và Storage như thế nào, tôi có thể tìm thấy Ext. của phiên bản ROM (WM 2003SE) cũ trên điện thoại không hay phải load trên diễn đàn về?
*Cách hide và lock Ext như thế nào?

AnhTu

Super V.I.P
Bác AnhTu oi, bác giúp tôi chút nữa nhé. Thực hiện các bước sau khi Repart-Doc:
"- Phải dùng Tool Unlock và Unhide Extended_ROM trước khi cho phần mềm trên chạy. (Tool cho dòng Blue Angel)
- Chú ý bảo quản các số liệu trong Ext. và Storage, bởi sau khi thay đổi thì các thành phần này không còn gì nữa.
- Format xong, có thể thay đổi Ext. và nhớ Lock và Hide lại.
"
* Cách bảo quản các số liệu trong Ext và Storage như thế nào, tôi có thể tìm thấy Ext. của phiên bản ROM (WM 2003SE) cũ trên điện thoại không hay phải load trên diễn đàn về?
*Cách hide và lock Ext như thế nào?

Có nghĩa là trước khi bạn tiến hành repart_Doc thì bạn hãy xem lại trong Storage có những gì cần lưu lại, vì khi up ROM mới tất cả sẽ mất đi. Ext ROM của WM5 sẽ đi theo bản ROM (tùy theo ROM WM5 có cần fix lỗi hay không thì mới có) và bạn sẽ chép Ext ROM đó vào thẻ mà thôi, lúc này PPC không còn khái niệm Ext ROM nữa.

afa

Thank bác nhiều, tôi đã up ROM xong rồi, bây giờ đang up Radio bản 1.15. Nhưng đều thấy báo lỗi sau:
The ROM imagine that you trying to use is not desinged to work with your device. Please check the vender Web site and download the corect ROM update.
Không biết khắc phục lỗi này nhu thế nào hả bác. Thanks bác nhé, hôm nay làm phiền bác hoi nhiều.

AnhTu

Super V.I.P
Thank bác nhiều, tôi đã up ROM xong rồi, bây giờ đang up Radio bản 1.15. Nhưng đều thấy báo lỗi sau:
The ROM imagine that you trying to use is not desinged to work with your device. Please check the vender Web site and download the corect ROM update.
Không biết khắc phục lỗi này nhu thế nào hả bác. Thanks bác nhé, hôm nay làm phiền bác hoi nhiều.

Khi up Radio thì nên sử dụng tool MaUpgradeUT thì mọi việc sẽ bình thường thôi bạn à, hãy xem lại bài viết này sẽ thấy tool cần thiết để up Radio. Copy tất cả các file có trong đó vào thư mục chứa Radio (bỏ file nk.nbf ra ngoài nhé) rồi bắt đầu tiến hành chạy.

afa

Khi tôi up Radio bằng tool MaUpgradeUT thì đã máy đã nhận được bản Radio cũ và mới rồi. Máy trong tình trạng connect và activesync báo xanh. Tuy nhiên trong khi nhận thiết bị và chuẩn bị Up thì mất biểu tượng activesync trong chốc lát và không connect nữa (biểu tượng activesync màu xám). Sau đó máy báo lỗi không connect được, không biết đây là lỗi gì hả bác AnhTu

diepthao

Cám ơn hcqp đã chỉ giáo, nhưng kẹt một nỗi mình đã thiết kế lại chức năng khác cho cho nút bấm hình cái nhà cho tiện việc sử dụng nên đành bó tay, ngậm ngùi HR lại mới sử dụng tiếp được. Bây giờ chắc không dám để màn hình xoay ngang nữa.

hình như rom logout 09 bị lổi này chưa khắc phục được . bạn dùng bản rom Helmi BA WM2k5 AKU3.2 Beta (v.1.3.2 Beta) không bị lổi này , link http://micmeo.com/BlueAngel/AKU_3.2/Helmi_WM2k5_AKU3.2_32mb_v1.3.2_16mb_bitpool_32mbRamdisk.rar

ManhKeu

Active Member
Chào các bác ! Em sài O2 XDA 2s lâu rồi. nhưng em mới tham gia diễn đàn nên cũng mới UpRom Được ! Em mới ắp bản WM2K5_5.4.09_WWE Em sài thấy nó rất hay nhưng so với cái cổ điển của em thì nó thua cái khác về phần mền bluetooth Manager. Nó không kết nối được với các máy khác vậy có ai có phần mền nào giống cái củ cho tôi xin với !

Cho em hỏi một chút nhé ! Em UpRom bản WM2K5_5.4.09_WWE cho O2 XDA IIs thấy mọi thứ hoạt động bình thường nhưng có mỗi vấn đề Là : bộ nhớ chính tuy nhiều 71M nhưng chỉ mở được có một phần mềm thôi ! Chứ không mở được nhiều phần mềm cùng lúc ! Một số phần mềm nặng thì còn mở không được . Ví dụ như Trò chơi không chiến mở là đứng máy liền ! bình thường máy báo bộ nhớ chính sài hết 31% nhưng khi em mở phần mềm Windows Media Player ! rồi kiểm tra bộ nhớ thì nó báo đã sài hết 98% rồi ! thế là mở thằng nữa là đứng máy liền ! Các anh có thể giải quyết vấn đề này không ? Hoặc có thế Cho em bộ ROM 2005 nào khác không bị tình trạng đó sảy ra không ?

Last edited by a moderator:

Kobold1609

Chào các bác ! Em sài O2 XDA 2s lâu rồi. nhưng em mới tham gia diễn đàn nên cũng mới UpRom Được ! Em mới ắp bản WM2K5_5.4.09_WWE Em sài thấy nó rất hay nhưng so với cái cổ điển của em thì nó thua cái khác về phần mền bluetooth Manager. Nó không kết nối được với các máy khác vậy có ai có phần mền nào giống cái củ cho tôi xin với !

Cho em hỏi một chút nhé ! Em UpRom bản WM2K5_5.4.09_WWE cho O2 XDA IIs thấy mọi thứ hoạt động bình thường nhưng có mỗi vấn đề Là : bộ nhớ chính tuy nhiều 71M nhưng chỉ mở được có một phần mềm thôi ! Chứ không mở được nhiều phần mềm cùng lúc ! Một số phần mềm nặng thì còn mở không được . Ví dụ như Trò chơi không chiến mở là đứng máy liền ! bình thường máy báo bộ nhớ chính sài hết 31% nhưng khi em mở phần mềm Windows Media Player ! rồi kiểm tra bộ nhớ thì nó báo đã sài hết 98% rồi ! thế là mở thằng nữa là đứng máy liền ! Các anh có thể giải quyết vấn đề này không ? Hoặc có thế Cho em bộ ROM 2005 nào khác không bị tình trạng đó sảy ra không ?
Mình cũng đang dùng bản 5.04.09 của bác Logout :
-Vấn đề BlueTooth,sao bạn lại ko thể kết nối được so với các máy khác là sao ?Mình vấn kết nối được PPC với PC qua AS BlueTooth bình thường,và cũng kết nối PPC với các máy điện thoại khác như Motorola,Samsung,Nokia được.Gửi file,nhận file bình thường.Duy chỉ máy Samsung thì hơi khó phần gửi file,mà vấn đế khó gửi file qua BT với máy Samsung thì hầu hết các bản ROM WM5 mình đã từng dùng đều bị vậy hết
-Vấn đề thứ 2 của bạn,mình cũng đã test thử mình cho chạy khá nhiều chương trình như AS,Card Export,PaintWM5, MLC2007, KoolCalc, PocketHoliday,Window Media vẫn chạy được mà.Còn nếu chỉ chạy Window Media ko thì bộ nhớ chiếm khoảng gần 50%(34.84/77.11) thôi mà,còn nếu không chạy gì thì khoảng 23/77.11.Ko hiểu sao bạn lại đến 98% =D> =D> Còn game không chiến mình chưa thử nên ko rõ thế nào.

AnhTu

Super V.I.P
Khi tôi up Radio bằng tool MaUpgradeUT thì đã máy đã nhận được bản Radio cũ và mới rồi. Máy trong tình trạng connect và activesync báo xanh. Tuy nhiên trong khi nhận thiết bị và chuẩn bị Up thì mất biểu tượng activesync trong chốc lát và không connect nữa (biểu tượng activesync màu xám). Sau đó máy báo lỗi không connect được, không biết đây là lỗi gì hả bác AnhTu

Khi up Radio thì cũng phải đưa máy về bootloader để up Radio, những bài hướng dẫn ở trên mình cũng đã có nói rõ rồi mà, up ROM và radio đều như nhau, đưa vào bootloader sau đó mới up.

cam9999

Bạn dùng Soft nào để gởi file qua Bluetooth vậy ?. Nếu bạn dùng Resco thì có thể không vì ROM đâu, vì về vấn đề send file qua BT của Resco hiện hay xảy ra lỗi, bạn có thể dùng tools gốc là File Explorer để send file !. Chứ mình nghĩ đến thời điểm này thì các bản ROM của anh Logout không còn bị những lỗi về BT hoặc Wifi nữa đâu !.
đùng là mình dùng resco để gởi file qua Bluetooth. nhưng file explorer không có chức năng gởi file qua BT. thanks.

MX31214

dùng file explorer của máy cũng send được BT đó bạn,khi bạn nhấn giữ but 1 vào cái file muốn gửi thì nó sẽ hiện ra bảng,trong đó có chữ send via BT đó,dùng cái đó gửi thì tốt hơn là resco

cam9999

dùng file explorer của máy cũng send được BT đó bạn,khi bạn nhấn giữ but 1 vào cái file muốn gửi thì nó sẽ hiện ra bảng,trong đó có chữ send via BT đó,dùng cái đó gửi thì tốt hơn là resco

Nó chỉ hiện ra chữ send thôi bạn ơi. nhấn vào đợi 1 lát nó hiện ra cửa sổ gởi file bằng outlook-email. thanks.

kitaro

Chà mình cũng chưa từng thấy bản ROm nào cho BLueAngel lại có thể gửi File qua File Exoleger mà có dòng Send Via Bluetooth đâu nhỉ :D chắc lộn rồi !

MX31214

ah,sory,mình dùng bản rom WM3se,chứ bản rom wm5 thì ko rõ,để up lên têst lại giùm các bạn cho,hơi mất công tí :)

ManhKeu

Active Member
Thành viên mới tặng mọi người trang : http://buzzdev.net Trang này có rất nhiều cái hay ! Có cả rom wm2005 và wm2003 cho tất cả các dòng máy ! Và còn nhiều phần mềm rất thú vị ! Các bạn có thể đăng kí thành viên hoặc dùng nick của tôi để tải về . Nick của tôi là ManhKeu
Mật khẩu là : iloveyou
Chúc mọi người vui vẻ !

Còn nữa có ai bị nỗi Bluetooth khi UpRom WM2K5_5.4.09_WWE Thì cũng có thể giải quyết được đó ! bạn vào trang trên và tải file BroadcomBT1.7 về và cài vào máy ! Thì bluetooth nó sẽ trở về nguyên bản của WM2003 Có cả Bluetooth Manager nữa đó ! Chúc các bạn thành công !

Còn ai UpRom WM2005 xong mà còn bị mất dữ liệu trên RamDisk thì đừng có lo ! vấn đề này có thể giải quyết được đó ! bạn hãy thay đổi giá trị HKEY_LOCAN_MACHINE\System\StorageManager\Profiles\RAMDisk\
dòng Autoformat bạn đổi từ 1 thành 0 ! tức là không tự động định dạng lại RamDisk thế là ok ! bạn cứ dùng thoải mái không sợ hết PIN hay tháo PIN gì hết ! Chúc các bạn thành công !

Last edited by a moderator:

ManhKeu

Active Member
Mà anh Phạm Quang ơi ! Em không biết Up File lên diễn đàn ! Anh chỉ em với !

cam9999

Chà mình cũng chưa từng thấy bản ROm nào cho BLueAngel lại có thể gửi File qua File Exoleger mà có dòng Send Via Bluetooth đâu nhỉ :D chắc lộn rồi !

vậy rom máy mình bị hư rồi phải không?

ManhKeu

Active Member
À còn cái này cũng hay sau khi Uprom WM2005 chắc là không ai còn có thể dùng trò JAVA nữa nhỉ ? Mình có thể mà bạn cũng vậy thôi ! bạn vào http://buzzdev.net/index.php?option=com_remository&Itemid=100&func=fileinfo&id=350 Bấm vào download là tải về rồi cài vào máy là xong ! File có tên là Intent MIDlet manager ! Dùng nick và mật khẩu của mình ! Bạn đừng lo vào đó là đăng nhập thẳng luôn !

Nemmatlanh

Mà anh Phạm Quang ơi ! Em không biết Up File lên diễn đàn ! Anh chỉ em với !

Bác Up Soft lên một HostFree nào đó,rồi dẫn đường Link đến đây là ok thôi mà?Nếu được thì bạn đưa một vài hình ảnh lên đây làm minh họa cho Soft là tuyệt vời rồi.Bạn muốn Up Soft lên Host thì dùng Host 4shared đi.Còn muốn Up ảnh lên thì bạn vào đây tham khảo:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=485

Chúc vui!:)

Status
Không mở trả lời sau này.