• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

Shooter

Muốn up cái rom WM6 Fantasy của bác PQuang quá mà không ai có cao kiến gì về cái lỗi của em à.

Có một điều rất cơ bản không biết bạn có làm không: phải dùng ActiveSync 4.5 và connect ở chế độ Guest mode. Tôi nghi bạn vẫn xài 4.2 nên sync không đầy đủ chức năng giữa PC và PPC, PC sẽ không execute được một số programs lên PPC??? Vì chắc là bạn đã download lại rom rồi nên không thể do lỗi rom đươc...:-?
còn vụ ổ C hay ổ D gì đó lạ quá? Ở ổ nào mà chẳng up được, tôi download bằng IDM, mặc định save vào C:\Document, up rom ngon lành, sau đó chuyển nó qua D:\PPCSoft để dành, vài hôm sau up lại cũng ngon lành có sao đâu? :-?

Chỉnh sửa cuối:

che1982

Có một điều rất cơ bản không biết bạn có làm không: phải dùng ActiveSync 4.5 và connect ở chế độ Guest mode. Tôi nghi bạn vẫn xài 4.2 nên sync không đầy đủ chức năng giữa PC và PPC, PC sẽ không execute được một số programs lên PPC??? Vì chắc là bạn đã download lại rom rồi nên không thể do lỗi rom đươc...:-?
còn vụ ổ C hay ổ D gì đó lạ quá? Ở ổ nào mà chẳng up được, tôi download bằng IDM, mặc định save vào C:\Document, up rom ngon lành, sau đó chuyển nó qua D:\PPCSoft để dành, vài hôm sau up lại cũng ngon lành có sao đâu? :-?

Chính xác mình dùng AS4.5.0 (build 5096) và chắc chắn để ở chế độ GUEST.
Tuy nhiên, copy sang ổ C đúng là được :-D

Chỉnh sửa cuối:

langtuvn7

azumy nói:
Bên Xda mới đưa lên cái này, mình share cho mọi người nhé, cái up ipl/spl có nhiều người thông báo lỗi là chính xác đấy, đây là bản chữa nè:

http://rapidshare.com/files/24826792...dater_NVID.rar
Úp cái này có lợi lộc j kô các bác ^^!

h2_viethoang nói:
Chắc bạn cài thêm phần mềm gì (như cái config của bản Thái ấy). Chứ mình cài bản của bác PQ vào
thì sync vào internet ngon lành mà. Có điều wifi thì chưa kịp test. ^_^.

Em chỉ cài mấy cái soft của Resco và SPB thôi chứ có cài j nhiều đâu :(
Các bác có chỉnh sửa j trong Conections kô ạ

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member

Bác chỉnh lại trong phần connection->network->MY ISP là connect được.

ozean

mãi mà chưa thấy rom smart ver3? Bản fix của bác Quang dùng rất ngon :D

che1982

Mình cũng ko connect vào Internet qua USB được. Bạn đã giải quyết đc vấn đề này chưa, chỉ cho mình với!

h2_viethoang

Mình không chỉnh sửa gì cả. Cài lên là sync vô được luôn. Internet chạy ầm ầm..

che1982

Mình không chỉnh sửa gì cả. Cài lên là sync vô được luôn. Internet chạy ầm ầm..

Thế mình mới không hiểu tại sao lại ko vào được Internet ... đồng nghĩa với việc không update được weather của spbShell.

langtuvn7

Thế mình mới không hiểu tại sao lại ko vào được Internet ... đồng nghĩa với việc không update được weather của spbShell.

Đồng cảm với bác.....
Nhân tiện nói luôn, Bản Rom này chụp ảnh kô nét. Trước kia em chụp cái nào cũng hơn 300kb thề mà h dc co tầm 80kb là cùng.

sadwind5117

Up lên bản fix của bác Pham Quang xong mình ko chỉnh sửa gì cả,vẫn vô net wa cổng USB bình thường

langtuvn7

Up lên bản fix của bác Pham Quang xong mình ko chỉnh sửa gì cả,vẫn vô net wa cổng USB bình thường

Em vừa HS và đã vào đc bình thường.. nhưng xem phim thấy đen thui ko có hình ảnh j cả
còn vấn đề chụp ảnh vẫn thế :((
Bác nào giúp em với :(( :((

Chỉnh sửa cuối:

che1982

Em vừa HS và đã vào đc bình thường.. nhưng xem phim thấy đen thui ko có hình ảnh j cả
còn vấn đề chụp ảnh vẫn thế :((
Bác nào giúp em với :(( :((

Hix hix ... HS thì tiếc công cài đặt. Chẳng nhẽ không có cách nào khác sao???

kabivn

các bác sài bản Fix đã bị trường hợp này chưa, thường xuyên bị treo máy không hoạt động, load phần mền để chạy rất chậm dù Ram con tới 29 M
??? không hiểu sau mong các bác check lai

Chỉnh sửa cuối:

DonMetal

Không biết bác Che1982 đã up thành công rom 06 fix của Man PhamQuang chưa.!!!. hi```` Em đã làm được rồi bác Che ah..nhưng không biết là do em làm đúng bằng sự thay đổi cách làm nào : em kiên trì down bản rom về mà không dùng IDM..sau đó đưa nó sang ổ cài Win của PC. Rồi up như bình thường và đã okie.
Rom mới chạy rất nhanh và chưa thấy một lỗi gì !
Nhưng sao khi em cài coolcamera thì chỉ chỉnh được lên độ phân giaỉa cao nhất là 1.3 thôi nhỉ. Camera của máy la 2. cơ mà ???

che1982

Không biết bác Che1982 đã up thành công rom 06 fix của Man PhamQuang chưa.!!!. hi```` Em đã làm được rồi bác Che ah..nhưng không biết là do em làm đúng bằng sự thay đổi cách làm nào : em kiên trì down bản rom về mà không dùng IDM..sau đó đưa nó sang ổ cài Win của PC. Rồi up như bình thường và đã okie.
Rom mới chạy rất nhanh và chưa thấy một lỗi gì !
Nhưng sao khi em cài coolcamera thì chỉ chỉnh được lên độ phân giaỉa cao nhất là 1.3 thôi nhỉ. Camera của máy la 2. cơ mà ???

Mình up được rồi bạn à! Mình down bằng IDM rồi chuyển sang ổ C, thế là okie.
Nhưng h không connect vào Internet qua USB được, HS thì connect được nhưng restore lại các phần mềm đã cài thì lại ko connect được nữa, có lẽ do 1 phần mềm nào đó mình đã cài, đang tìm thử!

YingYu

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để vào Net từ PPC Neo?

1-kết nối với PC có ADSL thông qua cable ( hoặc cổng BT ) và Microsoft Active sync ..
2-kết nối wifi ..
3-kết nối GPRS ( hơi sang :D)

lần sau bạn post bài dạng này vào THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG HTC PROPHET nhé :)

Status
Không mở trả lời sau này.