• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

che1982

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để vào Net từ PPC Neo?

Rất đơn giản, nếu máy bạn ko có vấn đề gì thì có 3 cách: kết nối qua USB máy tính, dùng wifi, dùng GPRS :D

Còn nếu có vấn đề thì bạn phải nói rõ xem bạn dùng rom nào, radio nào, gặp lỗi ra sao thì mọi người mới giúp được chứ!

Azumy

Em vừa HS và đã vào đc bình thường.. nhưng xem phim thấy đen thui ko có hình ảnh j cả
còn vấn đề chụp ảnh vẫn thế :((
Bác nào giúp em với :(( :((

Cái j mà không xem được, bạn dùng Windom media player hả. chưa thấy hiện tượng xem mà tối thui bao giờ. thử dùng TCPMP xem có khắc phục j được không nhé.

Đồng cảm với bác.....
Nhân tiện nói luôn, Bản Rom này chụp ảnh kô nét. Trước kia em chụp cái nào cũng hơn 300kb thề mà h dc co tầm 80kb là cùng.

Còn chuyện hình hiếc thì bạn đã chỉnh độ phân giải lên 2M và chất lượng ảnh là superfine chưa.

các bác sài bản Fix đã bị trường hợp này chưa, thường xuyên bị treo máy không hoạt động, load phần mền để chạy rất chậm dù Ram con tới 29 M
??? không hiểu sau mong các bác check lai

Có lẽ là xung đột phần mềm hoặc là soft cài vào không hỗ trợ tốt cho Wm06, mình dùng hết tất cả các bản rom WM06 cho Prophet nhưng chưa thấy lỗi chạy chậm như bạn

Không biết bác Che1982 đã up thành công rom 06 fix của Man PhamQuang chưa.!!!. hi```` Em đã làm được rồi bác Che ah..nhưng không biết là do em làm đúng bằng sự thay đổi cách làm nào : em kiên trì down bản rom về mà không dùng IDM..sau đó đưa nó sang ổ cài Win của PC. Rồi up như bình thường và đã okie.
Rom mới chạy rất nhanh và chưa thấy một lỗi gì !
Nhưng sao khi em cài coolcamera thì chỉ chỉnh được lên độ phân giaỉa cao nhất là 1.3 thôi nhỉ. Camera của máy la 2. cơ mà ???

Lại một chuyện lạ nữa, down bằng cái nào mà chả được hả bác, mình chưa bao giờ down cái j mà không nhờ đến thằng IDM, chắc bạn dùng IDM cũ nên bị lỗi chăng. Còn chuyện đưa vào trogn ổ C thì có thể chấp nhận được với một số máy.

Mình up được rồi bạn à! Mình down bằng IDM rồi chuyển sang ổ C, thế là okie.
Nhưng h không connect vào Internet qua USB được, HS thì connect được nhưng restore lại các phần mềm đã cài thì lại ko connect được nữa, có lẽ do 1 phần mềm nào đó mình đã cài, đang tìm thử!

Nếu không con vào net thông qua USb chỉ cần bỏ dấu chọn Advance con manage trong phần Connection nhé.
Đừng tìm làm j cho mất công, khi bạn backup toàn bộ máy, cả những cấu hình cài đặt và REGIStry cũng lưu theo nên khi bạn Restore lại máy thì chúng lại có và việc truy tìm cho ra chúng trên Registry là điều rất khó.
Tốt nhất chỉ Backup PIM mà thôi.

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để vào Net từ PPC Neo?

Vào net thông qua cái j chứ bạn, vào thông qua Cáp SYnc, vào bằng GPRS hay vào bàng Wifi, bạn nói chung chung như vậy không thể hiểu được.

Shooter

Hix hix ... HS thì tiếc công cài đặt. Chẳng nhẽ không có cách nào khác sao???

Phần connect qua USB để vào Internet cần kiểm tra lại:
-Connection setting của ActiveSync trên PC, "This computer is connected to" phải là Automatic hoặc Internet . Nếu để "work", PPC và PC có thể truy cập lẫn nhau qua LAN nhưng không thể vào Internet qua Sync.
-Configure Network adapters trên PPC phải chọn My network card connects to: Internet thay vì Work.
Tuỳ mục đích kết nối mà thay đổi các options này. Vụ này hành tôi mất ngủ từ hồi còn xài O2 Mini vì tức (phải bỏ tiền ra mua wifi SD để xài, sau đó mới phát hiện ra) :D
Tiện thể nói thêm: Bản WM6 FIX này thật tuyệt, chưa thấy lỗi gì, nhất là radio rom v2.69.21 cài vào bản này phải nói là đúng của nó: thật sự nó ít tốn pin còn hơn bản 2.47 gốc, tiếng nghe chắc, rõ chứ không ồn ào như bản của wizard, gọi cái nào dính cái nấy chứ không bị thỉnh thoảng disconnected ngay sau khi kết nối . Có lẽ đây là bản hoàn hảo nhất trứoc khi có Smart Professional để so sánh!

che1982

Phần connect qua USB để vào Internet cần kiểm tra lại:
-Connection setting của ActiveSync trên PC, "This computer is connected to" phải là Automatic hoặc Internet . Nếu để "work", PPC và PC có thể truy cập lẫn nhau qua LAN nhưng không thể vào Internet qua Sync.
-Configure Network adapters trên PPC phải chọn My network card connects to: Internet thay vì Work.
Tuỳ mục đích kết nối mà thay đổi các options này. Vụ này hành tôi mất ngủ từ hồi còn xài O2 Mini vì tức (phải bỏ tiền ra mua wifi SD để xài, sau đó mới phát hiện ra) :D
Tiện thể nói thêm: Bản WM6 FIX này thật tuyệt, chưa thấy lỗi gì, nhất là radio rom v2.69.21 cài vào bản này phải nói là đúng của nó: thật sự nó ít tốn pin còn hơn bản 2.47 gốc, tiếng nghe chắc, rõ chứ không ồn ào như bản của wizard, gọi cái nào dính cái nấy chứ không bị thỉnh thoảng disconnected ngay sau khi kết nối . Có lẽ đây là bản hoàn hảo nhất trứoc khi có Smart Professional để so sánh!

Cảm ơn bác, nhưng vẫn không có hiệu quả. Chán quá, tối HS vậy.
Nhưng đúng là bản rom này dùng ngon thật, ngon hơn hẳn Smart1, chạy nhanh hơn rất nhiều.
Không biết bản Smart Proffessional có hơn được không!

Shooter

Cảm ơn bác, nhưng vẫn không có hiệu quả. Chán quá, tối HS vậy.

Vậy bạn có để "My Work Network" cho cả hai phần trên và dưới cho Network Management của PPC chưa? Đừng để "My ISP"

quote '"Cái j mà không xem được, bạn dùng Windom media player hả. chưa thấy hiện tượng xem mà tối thui bao giờ. thử dùng TCPMP xem có khắc phục j được không nhé."

Windows Media WM6 cũng không chơi được mấy cái AVI (MP4) và mpg. TCMP có sẵn trong WM6 của Man Pham Quang cũng thiếu codec, chỉ có phần lõi , phải xài bản khác

Chỉnh sửa cuối:
B

Beelzebub

Guest
Vậy bạn có để "My Work Network" cho cả hai phần trên và dưới cho Network Management của PPC chưa? Đừng để "My ISP"

em thì để My ISP mới lên được để My Work Network thì lại ko lên được

Azumy

quote '"Cái j mà không xem được, bạn dùng Windom media player hả. chưa thấy hiện tượng xem mà tối thui bao giờ. thử dùng TCPMP xem có khắc phục j được không nhé."

Windows Media WM6 cũng không chơi được mấy cái AVI (MP4) và mpg. TCMP có sẵn trong WM6 của Man Pham Quang cũng thiếu codec, chỉ có phần lõi , phải xài bản khác

Thế thì bác shooter chưa dùng chức nang tự động chọn mạng hả, cái network wizard đó,chỉ cần chọn mạng xong,restat lại máy, nếu vinaphone,bỏ phần proxy,nếu mobi thì okie gòi. Cái ISP giờ biến thành Vinaphone setting hay mobifone setting, ko chỉnh sửa j nữa ,vào net bằng gprs luôn. Đây là cái hay của rom Xbow này đó.

Dĩ nhiên WM ko choi đc AVI và MPG rồi bác.Bản của bác Quang full mà,bác check lại xem,có serial number mừ.

Shooter

Thế thì bác shooter chưa dùng chức nang tự động chọn mạng hả, cái network wizard đó,chỉ cần chọn mạng xong,restat lại máy, nếu vinaphone,bỏ phần proxy,nếu mobi thì okie gòi. Cái ISP giờ biến thành Vinaphone setting hay mobifone setting, ko chỉnh sửa j nữa ,vào net bằng gprs luôn. Đây là cái hay của rom Xbow này đó.

Dĩ nhiên WM ko choi đc AVI và MPG rồi bác.Bản của bác Quang full mà,bác check lại xem,có serial number mừ.

Không phải, đang nói về vụ kết nối Internet qua USB Sync với PC của che1982. Ừ mà coi chừng tại cái vụ xài network wizard này mà không kết nối qua USB sync được đó, phải chỉnh tay thôi .
Kỳ quá, trong program\TCMP\ của ext_rom đâu có cái plugin *.plg nào đâu mà full ? Mình phải cài bản khác, set thêm codec mới xem ...yenvi được :))

Chỉnh sửa cuối:

halfwinter

em cũng vừa up xong, cái này cho G4, up SPL thôi

Bên Xda mới đưa lên cái này, mình share cho mọi người nhé, cái up ipl/spl có nhiều người thông báo lỗi là chính xác đấy, đây là bản chữa nè:

http://rapidshare.com/files/24826792/SPL_3.08_Prophet_Updater_NVID.rar

Em là người mới vào, up được W6 của bác PhamQuang xài rất oki, rồi em up cái này lên, báo là thành công. Nhung sau khi HR lại thì nó chỉ vào được tới Bootloader,hiện 3 màu và thông số, IPL:1.00,SPL:3.08.0001 rồi đứng luôn. Làm sao khắc phục vậy các bác ?

Utxd

Em là người mới vào, up được W6 của bác PhamQuang xài rất oki, rồi em up cái này lên, báo là thành công. Nhung sau khi HR lại thì nó chỉ vào được tới Bootloader,hiện 3 màu và thông số, IPL:1.00,SPL:3.08.0001 rồi đứng luôn. Làm sao khắc phục vậy các bác ?

Lấy Rom gốc của O2 up vào thôi chứ sao nữa :D

halfwinter

Lấy Rom gốc của O2 up vào thôi chứ sao nữa :D

Bác utxd ơi, làm ơn chỉ em cách up Rom gốc của O2 đi, bây giờ gắn vào máy tính báo ko nhận thiết bị, chỉ hiện lên màn hình BL rồi tắt. Bác có thề share cho em bản Rom gốc của O2 ko, với lại hướng dẫn dùm em. Lỡ dại giờ ko có dt xài rồi,hic

sadwind5117

Qtek nhưng O2 vẫn up được đó bác :(
Ko nhất thiết phải dùng chính rom gốc O2 đâu

khoabonmat

Active Member
Bác utxd ơi, làm ơn chỉ em cách up Rom gốc của O2 đi, bây giờ gắn vào máy tính báo ko nhận thiết bị, chỉ hiện lên màn hình BL rồi tắt. Bác có thề share cho em bản Rom gốc của O2 ko, với lại hướng dẫn dùm em. Lỡ dại giờ ko có dt xài rồi,hic

Ý bác nói rom gốc tiếng Đức của O2 à,bác lên trang www.o2online.de là down về.Còn rom trắng Qtek AKU2.2 thì bác qua mục LINK TẢI ROM CHO PPC mà down có đầy đủ hết.Bác bị lỗi khi up rom không cần quay về bản tiếng Đức bác quay về bản Qtek là ok rồi.Chúc thành công.

Utxd

Lấy ROM gốc UP cũng không được Bác à, máy vẫn khởi động ở chế độ Boot. Có cách không các Bác ơi!

Bạn đang ở Boot Images thôi chứ không phải Bootloader đâu (màn hình BL là màn hình 3 sọc màu ngang), đưa máy về BL rồi up lại đi nhé. Còn việc máy O2 uprom gốc của Qtek được không mình chưa thử.

Azumy

Lấy ROM gốc UP cũng không được Bác à, máy vẫn khởi động ở chế độ Boot. Có cách không các Bác ơi!

hi,yên tâm,cgỉ chết lâm sàng thôi, đã thành cục sắt đâu mà lo,lấy rom chữa cháy AKU2.0 về chạy nhé,ko cần Sync.Search tý đi,có up rồi. ko thì pm,m chỉ cho.

halfwinter

Ý bác nói rom gốc tiếng Đức của O2 à,bác lên trang www.o2online.de là down về.Còn rom trắng Qtek AKU2.2 thì bác qua mục LINK TẢI ROM CHO PPC mà down có đầy đủ hết.Bác bị lỗi khi up rom không cần quay về bản tiếng Đức bác quay về bản Qtek là ok rồi.Chúc thành công.

Bây giờ Pc không nhận Ppc nữa, làm sao up Rom lại được vậy bác. Ko có kết nối với Pc nên ko up được, có cách nào không vậy?(Chi hiện màn hình BL rồi thôi)

Azumy

Status
Không mở trả lời sau này.