• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC PROPHET - Old

Status
Không mở trả lời sau này.

huunghiaru

Bạn dùng chức năng Send trong RescoExplorer mà gửi là sẽ được...

Tôi muốn gửi file từ PC sang PPC nhưng bluetooth trên PC không nhận được tín hiệu từ PPC. Cách giải quyết của bạn không xong rồi :((

quang10ntp

Ko biết là dành cho G nào cả nên ko dám up :D

G4 bác ạ

Đánh giá sơ bộ
- Ram lớn hơn (27 Mb)
- Nhiều soft có sẳn trong Rom nhưng đa số không có license
- Lỗi sạc qua USB chưa được Fix
- Lỗi đọc thẻ nhớ vẫn chưa được Fix
- IR chưa test được vì không tìm thấy

:( :(

toanh04

Dành cho cả G3 và G4 bạn à, bản này cài sẵn 1 số soft như PicVew , Core, PsShutXP... Nhưng muốn dùng được vẫn phải đăng ký như bình thường
Chưa Fix được lỗi set phím ^^ và cái quan trọng nhất là chưa xạc được qua USB...
Túm lại : chả khác cái trước là bao....

khuongnl

Mình đã up rom này xong, trước đó có downgrade xuống AKU2.2 rồi bước 2 mới up. Rom này dành cho cả G3 và G4. Vẫn bị lỗi không chơi nhạc chuông loại .mid. Bộ nhớ Program lên đến 49.7MB. NetCF2.0 được cài sẵn version mới hơn trong rom Aserg3.3.12 nên không bị lỗi khi chạy Dzodzo 1.0. Mình copy file powerexe.exe của AKU2.2 vào windows nên không bị lỗi sạc USB.

toanh04

Mình đã up rom này xong, trước đó có downgrade xuống AKU2.2 rồi bước 2 mới up. Rom này dành cho cả G3 và G4. Vẫn bị lỗi không chơi nhạc chuông loại .mid. Bộ nhớ Program lên đến 49.7MB. NetCF2.0 được cài sẵn version mới hơn trong rom Aserg3.3.12 nên không bị lỗi khi chạy Dzodzo 1.0. Mình copy file powerexe.exe của AKU2.2 vào windows nên không bị lỗi sạc USB.

Bạn Up cái powerexe.exe lên cho mọi người thử xem...

a76vna

Đã UP thử. Chạy cũng nhanh. G3 hay G4 chơi tuốt. Mình thấy xạc qua USB bình thường (ko cần phải làm thêm gì). Một số phần mềm có sẵn đã được crack với key bất kỳ, một số còn lại có thể tìm key trên internet nhưng đa số đều ít dùng phần mềm đó.Riêng IR mình chưa test nhưng cái đó ít dùng nên cũng ko quan trọng lắm.
===> Dùng cũng hay.

nghianga

Bác nghianga cho em hoi trong qua trinh cook room mình có co thể build luôn phần bootimage cho room được không vậy ? Em thấy khi up room của Qtesk S_200 thì có luôn bootimage của Qtesk thấy rất tiện lợi,xin Bác chỉ giáo thêm.Thanks

WM6 dùng bootimage cũ của WM5.0. Tức là bạn upROM WM5.0 có bootimage nào bạn thích rồi mới up WM6. Khi up WM6 nó không thay bootimage.

Đúng rồi bạn ơi, đúng là không xạc qua USB đc, với lại loa hơi rè, bạn có cách nào khắc phục lỗi loa rè ko, mình nghe nhạc thì tiếng vẫn trong sáng bình thường, mỗi khi nghe gọi điện thoại thì mới rè thôi, thế có phải do radio rom ko nhi?..

Có thể loa rè là do mình đã chỉnh thông số để loa nói to hơn khi đàm thoại. Mình sẽ chỉnh lại thông số bình thường trong bản ROM tới.

Last edited by a moderator:

haiviet

WM6 dùng bootimage cũ của WM5.0. Tức là bạn upROM WM5.0 có bootimage nào bạn thích rồi mới up WM6. Khi up WM6 nó không thay bootimage.

Xin Bác nghianga thông cảm vi con Neo cip G4 của em không thể change bootimage được em đã dùng đủ mọi cách và xin ý kiền của các Bac trên diễn dàn rồi. Khi dùng PDAMobiz_O2_Splash_G4.exe up thì nó bị lỗi (như hình ) và bo tay luôn,xin bác nghianga chỉ giáo dùm.Thanks

quang10ntp

Có thể loa rè là do mình đã chỉnh thông số để loa nói to hơn khi đàm thoại. Mình sẽ chỉnh lại thông số bình thường trong bản ROM tới.

Bác nghianga nhớ nghiên cứu sữa lỗi không đọc được thẻ nhớ luôn nhé, hình như các bản Rom WM6 bị lỗi của driver đọc thẻ nhớ loại RS-MMC thì phải, thấy các máy dùng thẻ SD không ai nói gì.

trananhb1

em đã thử cài bản happy các bác up lên ,
ROM version:10.1.0.811 WWE
Radio : 2.47.21
protocol:4.1.13.24
Dùng cũng ổn , thấy được mỗi cái giao diện đẹp , phần mềm cài sẵn hình như hơi chú trọng vào remote desktop , máy em dùng Qtek S200 thấy hơi chậm , ko thấy lỗi gì liên quan đến thẻ nhớ , sync chạy rất tít , chỉ có mỗi lỗi IR nên ko dùng chương trình điều khiển TV đc thôi các bác ạ. Có thêm quá nhiều phần mêm ko cần thiết trong bản Rom này , và những phần mềm đó chưa đc crack, vừa tốn dung lượng lại vừa vô dụng ạ . Em nghĩ vậy , có gì sai thì các bác chỉ giáo nhé :D

linhlk

bác nào giúp e với.E muốn up rom wm6,nhưng k bít up bản nào đã đc fix mới nhất cả,bản nào đã fix đc lỗi xạc qua usb ạ?.Mong các bác chỉ giáo.Thanks

O2XDAEXEC

Bạn dùng máy nào thì down bản Rom gốc của máy đó về up lại là OK thôi, sẽ không bị lỗi như vậy nữa, Nếu dùng Neo thì Rom gốc đây:ftp://ftp.xda-developers.com/Prophet/Shipped_Complete_Updates/O2/xda-neo-update.exe
Bác toanh04 ơi,máy Neo của em khi UpRom WM6 cũng bị trườnh hợp như trên,máy báo lỗi Error(296):Upgrade Only đó.Link Rom gốc của Neo bác đưa ở trên khi em vào download về thì cần phải có User và pass,vậy nó là gì vậy bác,sao em dùng user và pass thường là PDAVIET.NET mà vẫn không được?Bác chỉ dùm em được không?
Thanks!

zungnn

Bác Nghianga oi.
Khi cooking rom thì vào đâu để chỉnh loa to (loa ngoài và trong). Nhờ bác hướng dẫn. Cảm ơn bác

Chỉnh sửa cuối:

toanh04

Bác toanh04 ơi,máy Neo của em khi UpRom WM6 cũng bị trườnh hợp như trên,máy báo lỗi Error(296):Upgrade Only đó.Link Rom gốc của Neo bác đưa ở trên khi em vào download về thì cần phải có User và pass,vậy nó là gì vậy bác,sao em dùng user và pass thường là PDAVIET.NET mà vẫn không được?Bác chỉ dùm em được không?
Thanks!
Nếu ở HN bạn qua mình share cho ĐT: 0903209094, Có thể lâu ngày nên Link die rồi chứ bình thường chả cần pass gì đâu...

trananhb1

bạn dùng bản happy post ở mấy trang trước ý
chỉ bị lỗi IR , ko bị lỗi sạc đâu :D, mình đã cài thử , ai cần giúp đỡ , liên lạc qua nick , boylikeit nhé , rất vui đc giúp mọi người ạ :D

Status
Không mở trả lời sau này.