• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Sau khi em Up Rom do Man PhamQuang lên,con Uni của mình sao k connect đc với Active Sync vậy kìa.Có bạn nào giống mình k vậy???:O

Delete kết nối cũ và thiết lập kết nối mới sẽ được.
Thân

up lại vẫn không được.

Không hiểu sao cứ up lên rom 06 là bị. Man Quang với Tom có cách nào khắc phục không ?

Up lại Rom sau đó ấn tổ hợp phím backlight + reset để format.Chọn thông số format no ,yes,yes.Điều chỉnh bằng phím 5 chiều.Lên để chọn lên xuống dòng.Xuống để chọn no,yes.Phím giữa ok đề format.
Chúc vui.

Huycl2507

@tom_codon:Delete kết nối cũ và thiết lập kết nối mới sẽ được.
Thân

Bạn nói delete kết nối cũ là : xóa Active sync trên PC rùi cài lại phải k???
Mình đã làm như vậy rùi,mà vẫn k kết nối đc với PC:((
Vui lòng chỉ dẫn dùm mình cái nha.Thank

trongtints

Bản Rom này có vấn đề với VLip-nó không cho mở Phone,không cho tạo Contact mới và còn nhiều nữa nên mình gở luôn rùi.!

Tom_codon

Super V.I.P
@tom_codon:Delete kết nối cũ và thiết lập kết nối mới sẽ được.
Thân

Bạn nói delete kết nối cũ là : xóa Active sync trên PC rùi cài lại phải k???
Mình đã làm như vậy rùi,mà vẫn k kết nối đc với PC:((
Vui lòng chỉ dẫn dùm mình cái nha.Thank

Không phải làm như vậy mà bạn vào sync phần options để xóa đi.Mình đang dùng windows vista nên quên mất đường dẫn cụ thể của việc này là thế nào rồi.Bạn sang bên topic thảo luận sync nha.Bên đó có ghi rất nhiều rồi đó.

trongtints[/B nói:
] Bản Rom này có vấn đề với VLip-nó không cho mở Phone,không cho tạo Contact mới và còn nhiều nữa nên mình gở luôn rùi.!

Đúng vậy bản Rom này không chạy hệ điều hành WM5.0 mà chạy hệ điều Crossbow.Phiên bản PV lip 2.0 chắc chắn sẽ khắc phục được lỗi này.Các bạn chờ nha.

jamestommy

Cám ơn Tom về cách format.
Đã up lại rom 04. Hôm nay up rom 3 lần rồi, hard + soft reset nhiều lần ... up nữa sợ tiêu luôn. Để mai thử xem sao.

Huycl2507

Rom Build của Man PhamQuang có vấn đề về Bluetooth,mình thử kết nối với tai nghe Itech R35 của mình,nó vẫn nhận đc thiết bị nhưng khi đòi pass để xác thực thì k đc:( .Phải cài thêm bản Bluetooth của Helmi mới sử dụng dc:-? (pass dùng để xác thực thiết bị y như nhau)

Không biết bản Rom này có khắc phục đc lỗi pin đến 30% là tắt máy chưa nhỉ???

longnhi88

Rom Build của Man PhamQuang có vấn đề về Bluetooth,mình thử kết nối với tai nghe Itech R35 của mình,nó vẫn nhận đc thiết bị nhưng khi đòi pass để xác thực thì k đc:( .Phải cài thêm bản Bluetooth của Helmi mới sử dụng dc:-? (pass dùng để xác thực thiết bị y như nhau)

Vấn đề BlueTooth mình đã có đưa file .cab lên để khắc phục rồi bạn ạ,dùng rất tốt,bạn tìm kĩ lại bên trên nhé hoặc tải luôn tại đây

Không biết bản Rom này có khắc phục đc lỗi pin đến 30% là tắt máy chưa nhỉ???

Còn vấn đề tắt máy khi pin xuống đến 30% mình chưa gặp phải tại bất kì 1 ROM nào,bạn kiểm tra lại pin xem sao???

Chỉnh sửa cuối:

jamestommy

lúc trước mình cũng bị pin tụt xuống 20% là tắt máy. sau khi cài WA và set chế độ báo pin về off thì không bị nữa.

curly_hair

Sau khi em Up Rom do Man PhamQuang lên,con Uni của mình sao k connect đc với Active Sync vậy kìa.Có bạn nào giống mình k vậy???:O

Không connect được thì máy tính hay là con Exec nó có thông báo lỗi gì không? Bạn kiểm tra xem đã up phiên bản Active Sync của bạn lên version 4.5 chưa?

magicQ

em là lính mới, em ko biết up ROM cho con Exec của em, mong các anh hướng dẫn cụ thể, xin các anh đừng xóa bài em vì em ko biết nên hỏi ở đâu, thấy ở đây đang nói về dòng universal nên em up lên để hỏi. mong các anh giúp và thông cảm cho em.

longnhi88

em là lính mới, em ko biết up ROM cho con Exec của em, mong các anh hướng dẫn cụ thể, xin các anh đừng xóa bài em vì em ko biết nên hỏi ở đâu, thấy ở đây đang nói về dòng universal nên em up lên để hỏi. mong các anh giúp và thông cảm cho em.

Chi tiết cách Up ROM đã có tại ĐÂY bạn ạ

Huycl2507

Không connect được thì máy tính hay là con Exec nó có thông báo lỗi gì không? Bạn kiểm tra xem đã up phiên bản Active Sync của bạn lên version 4.5 chưa?

Phải dùng Active Sync 4.5 mới Up dc Rom 06 mà bạn;)
Vấn đề này mình đã giải quyết đc rùi

@longnhi88 : mình đã cài file CAB của bạn đưa lên,nhưng chỉ dùng tai nghe Bluetooth nghe nhạc thui hà,còn nghe đt thì k đc (nếu bạn sử dụng đc tai nghe Bluetooth nghe dt đc thì chỉ mình cái nha).Thank

Còn vấn đề pin thì khi mình xài bản Rom mod_tomcodon thì khi pin dưới 30% thì tắt máy đó bạn à,mở máy khởi động đến Windows Moblie thì tắt tiếp,phải cắm sạc nó mới lên:-? .Mình cũng chưa test vấn đề này kĩ lắm,vì mới sử dụng Uni đc mấy ngày hà,để thử Rom của Man PhamQuang xem sao!

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Bản Blue Tooth longnhi đưa lên là Blue Tooth của Helmi.Khi nào có bản mới thì mình sẽ cập nhật lên cho mọi người sau.

Tmolile

Mình cũng bị vấn đề về PIN, trước đây dùng ROM cũ rất tốt, từ ngày up lên WM5 1.30. thì 20% là ngắt, bây giờ up lên WM6 2.00.60PV thì 30% là ngắt rồi Up đi up lại nhiều lần bây giờ 40% cũng ngắt luôn, không hiểu do PIN kém hay do UP ROM nhiều mà bị??? buồn quá!!!

Nemmatlanh

Mình cũng bị vấn đề về PIN, trước đây dùng ROM cũ rất tốt, từ ngày up lên WM5 1.30. thì 20% là ngắt, bây giờ up lên WM6 2.00.60PV thì 30% là ngắt rồi Up đi up lại nhiều lần bây giờ 40% cũng ngắt luôn, không hiểu do PIN kém hay do UP ROM nhiều mà bị??? buồn quá!!!

Cái này do Pin rồi bạn ạ.Mình đang dùng Rom 2k6 nè.Dùng ngon lành đến tận giọt Pin cuối cùng :D .Thân!

Baoduyat

Ai có link download bản WM06 Pre Released có thể post lên cho mình với được không ?. Thanks các bạn rất nhiều !.

Tommy2005

Ai có link download bản WM06 Pre Released có thể post lên cho mình với được không ?. Thanks các bạn rất nhiều !.
[\QUOTE]

WM6PreRelease.rar (54177kb) Build date 1/12/2006 (15341.4.2.0) Rom 2.00.02.pv / External Rom 2.02 PDAVIET

hXXX://rapidshare.com/files/11842970/WM6CB.rar

Đây là bản cũ mà!

curly_hair

Phải dùng Active Sync 4.5 mới Up dc Rom 06 mà bạn;)
Mình up ROM 06 đâu cần dùng Active Sync 4.5 đâu, vẫn là bản 4.2 cũ rích thôi. Có điều khi up ROM 06 xong thì để kết nối được với PC, mình fair up Active Sync lên version 4.5

symbian

mình up rom 06 của pv và có 1 thắc mắc thế này mong anh em bỏ qua : tại sao trước khi up mình copy phần pim vào card , chạy xong copy lại vào máy và ko thể vào đc contacts mặc dù cách sao lưu contacts này làm rất tốt cho win5 , và mình muốn hỏi 1 câu , chạy xong có cần hardreset lại ko vậy , và nếu cần thì làm ơn chỉ cho mình nút calendar nó ở đâu với , mình biết hardreset là calendar + messeger + soft reset nhưng ko bít calendar là nút nào , hix...kính mong anh em chỉ giáo thêm <--- ANH EM GIÚP MÌNH VỚI :((

Status
Không mở trả lời sau này.