• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM WM6.0 CHO HTC UNIVERSAL (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

magicQ

vậy cái radio mình tải ở đâu hả các anh? hay là để vậy rùi up theo hương dẫn của anh PhamQuang? trong hường dẫn anh PhamQuang nói ms_.nbf và radio_.nbf rất wan trọng nhưng trong file giải nén ko có thì mình lấy ở đâu hả mấy anh? radio vesion của em : 1.04.02.

Utxd

vậy cái radio mình tải ở đâu hả các anh? hay là để vậy rùi up theo hương dẫn của anh PhamQuang? trong hường dẫn anh PhamQuang nói ms_.nbf và radio_.nbf rất wan trọng nhưng trong file giải nén ko có thì mình lấy ở đâu hả mấy anh? radio vesion của em : 1.04.02.

Quan trọng chứ nhưng trước đó có rồi thì không sao cả :D

Radio có thể tìm thấy ở đây:

ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Universal/Radio

Chỉnh sửa cuối:

magicQ

sao em vào ko dc, nó thông báo lỗi, ôi thật là chán chỉ muốn dc giống mấy anh xài WM 6.0 cho nó oách nhưng sao vất vả thế ko biết. anh coi cái link lại dùm em nhé. thanks anh nhiều.

Utxd

sao em vào ko dc, nó thông báo lỗi, ôi thật là chán chỉ muốn dc giống mấy anh xài WM 6.0 cho nó oách nhưng sao vất vả thế ko biết. anh coi cái link lại dùm em nhé. thanks anh nhiều.

Sửa lại link rồi đó.

Tmolile

Bạn cứ UP ROM trước đi đã, Radio thì lúc nào rảnh UP sau cũng được!
hoặc bạn vào Download của diễn đàn tìm, đã có Radio 1.14.10 rồi đó!

Huycl2507

up radio thì các công đoạn cũng tương tự như up rom vậy hả các pác ?

Chính xác là vậy đó bạn ơi.Nhưng lưu ý là Up Radio đến 93% nó sẽ dừng hơi bị lâu,kiên nhẫn đợi chờ nha:D

duythuytien

DTT cài Info Sharp 0.65 trên Rom mới của Bác Quang và bị hiện tượng sau:
Cài đặt bình thường - hiển thị icon và setup tốt, nhưng khi nhận được tin nhắn thì Chương trình tự động thoát ra mất luôn, không lưu lại được tin nhắn.
Hoạt động chập chờn, có khi nhận tin có khi thoát mất như nêu trên.
Các bạn có sử dụng InfoSharp bị trường hợp giống như vậy không, vui lòng cho ý kiến. Hay Info Sharp không hoạt động trên WM6!

Tom_codon

Super V.I.P
DTT cài Info Sharp 0.65 trên Rom mới của Bác Quang và bị hiện tượng sau:
Cài đặt bình thường - hiển thị icon và setup tốt, nhưng khi nhận được tin nhắn thì Chương trình tự động thoát ra mất luôn, không lưu lại được tin nhắn.
Hoạt động chập chờn, có khi nhận tin có khi thoát mất như nêu trên.
Các bạn có sử dụng InfoSharp bị trường hợp giống như vậy không, vui lòng cho ý kiến. Hay Info Sharp không hoạt động trên WM6!

Hiện tại có một số chương trình không hoạt động được trên nền WM6.Và mình nghĩ info Sharp là một trong những phần mềm đó.Có lẽ phiên bản tiếp theo của phần mềm này sẽ hỗ trợ nền WM6
Thân.

ducvespa

xin hỏi mình đang dùng radio 1.13 version WWE_AKU3_IVAN_Beta5_Public mình tính upload lên Universal_Radio_1.14.10 có được không xin các bạn chỉ giáo cảm ơn

Tmolile

up radio thì các công đoạn cũng tương tự như up rom vậy hả các pác ?

Y chang như UP ROM nhưng lâu hơn. Nếu bạn đã UP ROM rồi thì bỏ mấy file ROM đi cho nhanh hơn. Theo kinh nghiệm, mình hay disable Firewall và mấy chương trình virus đi cho an toàn.

xin hỏi mình đang dùng radio 1.13 version WWE_AKU3_IVAN_Beta5_Public mình tính upload lên Universal_Radio_1.14.10 có được không xin các bạn chỉ giáo cảm ơn

Theo mình nghĩ thì UP radio không ảnh hưởng gì tới bản ROM nào!

Last edited by a moderator:

tepbi

con Rom 2006.6 FIx mới này chạy khá ghê các bác nhỉ...chỉ cái tội mổi lần mở wifi lên là tắt muốn phê luôn...cảm ơn bác Quang nhiều lắm.

jamestommy

Bạn cứ up đi, không vấn đề gì đâu. Trước đây mình cũng sd rom Ivan Beta 5 + radio 1.14.10. Hiện nay dùng rom PDA Viet 04 + radio 1.14.10. Đang chờ bản mới của Man Quang / Tom khắc phục được vấn đề tai nghe bluetooth ;)

Huycl2507

con Rom 2006.6 FIx mới này chạy khá ghê các bác nhỉ...chỉ cái tội mổi lần mở wifi lên là tắt muốn phê luôn...cảm ơn bác Quang nhiều lắm.

K hiểu các bạn nói tắt wifi muốn phê luôn là sao,hôm qua mới có dịp test wifi của Rom Rom 2006.6 FIx của Man PhamQuang thấy tắt đơn giản lắm mà,mình tắt cái bụp 3s là xong:D

magicQ

mấy anh ơi, sao em down ROM về ko dc, box.net em ko biết xài, mấy anh cho em cái link mới dc ko? em chuẩn bị đầy đủ đồ để up rùi nhưng giờ lại ko có ROM.

Huycl2507

mấy anh ơi, sao em down ROM về ko dc, box.net em ko biết xài, mấy anh cho em cái link mới dc ko? em chuẩn bị đầy đủ đồ để up rùi nhưng giờ lại ko có ROM.

Box.net xài Ok mà bạn,mình mới thử link của Man PhamQuang đưa lên vẫn Ok mà.
Bạn có nhập pass check link là : PDAVIET chứ:D

magicQ

em ko thấy cái pass check link anh nói đâu cả, em click vào link thì nó chỉ hiện ra chữ box.net lớn phía dưới là no share files......em ko biết xài mấy cái này, mấy anh cho em link down thẳng về luôn dc ko? giúp dùm em.

ktp

Có thể bạn đợi thêm một tí thì nó sẽ hiện ra chữ Download.

Huycl2507

em ko thấy cái pass check link anh nói đâu cả, em click vào link thì nó chỉ hiện ra chữ box.net lớn phía dưới là no share files......em ko biết xài mấy cái này, mấy anh cho em link down thẳng về luôn dc ko? giúp dùm em.

Hai bản ROM Fix tải theo Link sau: (trích bài của Man PhamQuang)

* 2.00.06 PV:

http://www.box.net/public/ymsounxni0

* Helmi v1.1 FIX:

http://www.box.net/public/4lhqc4veft

Pass. check Link: PDAVIET

Click vào link hiện ra:

Nhập Pass như trên rùi tha hồ mà down:D

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.