• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update CFW "No name" cho 5233 v40

atrau

mod gì mà độc vậy @@~

Cũng không có gì nhưng từ khi mình chỉnh lại thì khắc phục hoàn toàn tình trạng không chỉnh được tiếng V mặc định, tốc độ cài phần mềm tăng lên, RAM trống tăng ma pin trâu hơn mình nghĩ. Mỗi tội mình đã hứa không share rồi.

minhtuanhttm

qua mấy h đồng hồ ngâm cứu mình thấy bản của Atrau dùng ngon, chỉ có điều là rất nhiều phần mềm mình cài đều lỗi chứng chỉ, ko có rompacher ko làm ăn gì cả ( hi chỉ với máy của mình thui :D). Atrau có thể cook cho mình cái Rompacher vào đc ko, thankssssssssssss bạn nhiều. Được thì send links mình nhé. Thanks bạn lần nữa \-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Còn lỗi nữa nè. Muốn đổi theme ko đổi được ah nha, toàn bị đẩy ra thui Atrau ah. Bạn chỉnh lại nhé

Chỉnh sửa cuối:

luckyno2

Cũng không có gì nhưng từ khi mình chỉnh lại thì khắc phục hoàn toàn tình trạng không chỉnh được tiếng V mặc định, tốc độ cài phần mềm tăng lên, RAM trống tăng ma pin trâu hơn mình nghĩ. Mỗi tội mình đã hứa không share rồi.

hì, đúng là độc thật. Bạn nói thế mình cũng biết là nó ở đâu rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

atrau

hì, đúng là độc thật. Bạn nói thế mình cũng biết là nó ở đâu rồi :)

Ừ, nếu bạn tải FW của mình về lấy ra thì hoàn toàn không liên quan gì đền điều mình hứa. Tuy nhiên nhớ test cẩn thận bởi lấy nhầm file dễ không khởi động được máy lắm, mình bị 2 lần rồi. :)

luckyno2

Ừ, nếu bạn tải FW của mình về lấy ra thì hoàn toàn không liên quan gì đền điều mình hứa. Tuy nhiên nhớ test cẩn thận bởi lấy nhầm file dễ không khởi động được máy lắm, mình bị 2 lần rồi. :)

ok, test thành công ngay lần đầu >:)

luckyno2

=D>\-/ Bạn lấy được cái gì thì share luôn cho mọi người đi.

èo, mới lấy được cái TV mặc định với mod ram, còn cái tốc độ cài đặt thì tôi nghĩ do ram với bộ nhớ nên nó mới nhanh, nếu không phải thì tôi chịu, chả biết nó ở đâu X_X

Luu_Tan_Vu

èo, mới lấy được cái TV mặc định với mod ram, còn cái tốc độ cài đặt thì tôi nghĩ do ram với bộ nhớ nên nó mới nhanh, nếu không phải thì tôi chịu, chả biết nó ở đâu X_X

cho minh xin cai mod ram di

atrau

Cài themes vivid green vào ổ C và cuối cùng là chết máy luôn. :(

Bạn hard reset (4mat 4 ngón) đi. Theo thông tin gần đây mình nhận được thì 1 số theme tự thay đổi UID của các folder trong menu nên không tượng thích với FW gốc mà chỉ dùng được với FW C6. Bạn đừng cài theme vào ổ C vì nếu cài trên thẻ nhớ mà chết máy thì rút thẻ ra là được, cài trên máy buộc phải reset hoặc flash lại.

yamoto08

link die rôi.Bạn nào up lại dùm được không :(
Bản mới nhất mình mới làm tới v50 thôi, trong bản đấy mình sửa cả file core để xoá các ứng dụng, nếu bạn không cần xoá thì mình sẽ gửi bạn file rof3, toàn bộ mod mình để trong đấy nên làm cho v50 thì vẫn dùng được với core 51, mình đang thử C6, không nghịch FW gốc nữa :D