• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Update CFW "No name" cho 5233 v40

luckyno2

Core gốc là do Nokia tạo ra còn core C6 do các pro s60v5 tạo ra nhưng dù pro thế nào thì cũng không bằng đội ngũ KTV của Nokia được.

bạn chưa biết bây giờ hacker còn giỏi hơn cả người lập trình à =))

atrau

bạn chưa biết bây giờ hacker còn giỏi hơn cả người lập trình à =))

Tất nhiên, nhưng chỉ 1 khía cạnh nào đó thôi. Nếu không chúng ta đã có hệ điều hành mới để dùng.
Cách đây mấy ngày Nokia cho tải miễn phí các công cụ cũng như mã nguồn hệ điều hành symbian, nhưng có thấy ai ra OS mới đâu. Mà kệ họ đi, ai kém hơn thì cũng giỏi hơn mình nhiều. Đã gọi là chấp niệm thì rất khó thay đổi, mình vẫn tin Nokia hơn :D

luckyno2

Tất nhiên, nhưng chỉ 1 khía cạnh nào đó thôi. Nếu không chúng ta đã có hệ điều hành mới để dùng.
Cách đây mấy ngày Nokia cho tải miễn phí các công cụ cũng như mã nguồn hệ điều hành symbian, nhưng có thấy ai ra OS mới đâu. Mà kệ họ đi, ai kém hơn thì cũng giỏi hơn mình nhiều. Đã gọi là chấp niệm thì rất khó thay đổi, mình vẫn tin Nokia hơn :D

uh, như vậy nhé :p =))

gnt

fw khá hoàn chỉnh. chỉ có trình duyệt ảnh hơi chậm. thanh cuộn chạy chậm. khi vào các ứng dụng như googlemap hay các trình duyệt load dữ liêu hơi lâu.

luckyno2

Như vậy nhé của Khắc Việt mà .Đâu phải của luckyno2 đâu.=))=))=))

~X( của ai mà chả được, đá đểu mình chứ X-(

fw khá hoàn chỉnh. chỉ có trình duyệt ảnh hơi chậm. thanh cuộn chạy chậm. khi vào các ứng dụng như googlemap hay các trình duyệt load dữ liêu hơi lâu.

thì fw gốc mà bạn, trình ảnh và vào các app chậm là đúng rồi

atrau

Zậy trình duyệt ảnh thì mình đã để chỉ load 1 folder, cũng không để nhiều ảnh nên không để ý. Thanh cuộn thì chỉ tăng vừa phải, để nhanh quá nhiều người khó chịu, mình đọc mấy bài có người nói nhanh quá rồi. Còn google map load dữ liệu là do mạng, liên quan gì tới FW.

danchip93

atrau ơi sao mình đã chỉnh tận 60s đèn màn hình mới tắt nhưng sao cứ tầm 10s là nó tắt vậy,như vậy tạo cảm giác rất khó chịu như đag đọc báo,lướt web.Có cách nào khắc phục không.

danchip93

atrau ơi sao mình đã chỉnh tận 60s đèn màn hình mới tắt nhưng sao cứ tầm 10s là nó tắt vậy,như vậy tạo cảm giác rất khó chịu như đag đọc báo,lướt web.Có cách nào khắc phục không.
Xin lỗi, mình đã khắc phục được rồi,vừa dùng light ctrl

atrau

Xin lỗi, mình đã khắc phục được rồi,vừa dùng light ctrl

Đâu cần dùng phần mềm gì. Bạn để ý mình chỉnh đen sẽ bắt đầu mờ sau 7s và tắt (khóa phím) sau 9s. Chắc bạn chỉnh lại thời gian đèn mờ sau 60s nhưng sau 9s nó đã tắt nên có chỉnh cái kia cũng không được.
Bạn chỉnh lại cả thời gian trong hiển thị (mặc định 7s) và tự động khóa phím (mặc định 9s) xem có được không.

atrau

Atrau oi hay la minh lap team chu cu ra fw 5233 ma cai nao cung gan giong nhau thi chan lam.

Cám ơn bạn đã hỏi ý mình nhưng có lẽ mình vẫn thích solo hơn. Thêm nữa mình nghĩ các mod cũng ra gần hết ý tưởng rồi nên cũng chẳng biết làm thêm cái gì nữa. Mình nghĩ làm nốt bản tới sẽ nghỉ dài dài do hết nguyên liệu (mặc dù mình đã dùng cả cá mod chôm được lẫn các mod C6 có thể dùng được). Bạn cứ làm, có gì cần trao đổi với mọi người chứ cần gì làm nhóm, nếu thích bạn chế biến lại bản của mình cũng được, mình không cá nhân hóa chút nào (à nhầm, có cái tên bluetooth :D).

quyvuong888

Cám ơn bạn đã hỏi ý mình nhưng có lẽ mình vẫn thích solo hơn. Thêm nữa mình nghĩ các mod cũng ra gần hết ý tưởng rồi nên cũng chẳng biết làm thêm cái gì nữa. Mình nghĩ làm nốt bản tới sẽ nghỉ dài dài do hết nguyên liệu (mặc dù mình đã dùng cả cá mod chôm được lẫn các mod C6 có thể dùng được). Bạn cứ làm, có gì cần trao đổi với mọi người chứ cần gì làm nhóm, nếu thích bạn chế biến lại bản của mình cũng được, mình không cá nhân hóa chút nào (à nhầm, có cái tên bluetooth :D).

cũng phải công nhận là hết nguyên liệu để chế biến r`. chôm chỉa đc cái nào của C6 thì cũng chôm r` :D hè này chả být làm j có khi lại kinh doanh quần áo cũng nên =))

atrau

bản này có mấy mod độc nhỉ. hàng hiếm đây. chia sẻ đi atrau ^^

Bạn cần mod gì nào. Nếu là mod mình làm ra mình sẵn sàng chia sẻ, còn nếu là mod lấy được của anhTam thì xin lỗi :D. Bạn có thể sang symbianvn.net để xem, mình đã hữa sẽ không chia sẻ những mod đó và những gì mình đã hữa sẽ không vi phạm, bạn thông cảm :).

socloc20

mod của atam chứ ai. bác không khai ra là em bắt cóc bác nha ^^
đùa đấy. để em đi kím dzậy. mod độc quá

minhtuanhttm

Bữa trước dùng bản của Atrau rùi nhưng ko thấy Rompacher nên flash bản khác, giờ thấy bác nói đã hackfull ko cần Rompacher nên flash lại thui, xem thế nào, đổi gió chút xem có êm ko. Đang dùng bản của Duythanh thấy Noname của bác giữ nguyên ko cook thêm gì >>>> đơn giản, hiệu quả. Bây h flash phát. Thanks Atrau phát nhé :D

atrau

Bữa trước dùng bản của Atrau rùi nhưng ko thấy Rompacher nên flash bản khác, giờ thấy bác nói đã hackfull ko cần Rompacher nên flash lại thui, xem thế nào, đổi gió chút xem có êm ko. Đang dùng bản của Duythanh thấy Noname của bác giữ nguyên ko cook thêm gì >>>> đơn giản, hiệu quả. Bây h flash phát. Thanks Atrau phát nhé :D

Trời đất. Vậy hóa ra tới giờ bạn vẫn nghĩ phải dùng rompatcher mới hack được máy :|. File hack full PNHT ra lâu rồi mà, hack máy hoàn toàn luôn.
Còn nữa, không phải mình không cho gì đâu mà cho rất nhiều đấy :D. Chẳng qua chỉ không cá nhân hóa và không ép CPU thôi, còn lại chỉnh tóe tung luôn :D

luckyno2

Trời đất. Vậy hóa ra tới giờ bạn vẫn nghĩ phải dùng rompatcher mới hack được máy :|. File hack full PNHT ra lâu rồi mà, hack máy hoàn toàn luôn.
Còn nữa, không phải mình không cho gì đâu mà cho rất nhiều đấy :D. Chẳng qua chỉ không cá nhân hóa và không ép CPU thôi, còn lại chỉnh tóe tung luôn :D
mod gì mà độc vậy @@~