• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[update] Redsn0w 0.9.10b5c - Jailbreak Untethered cho iOS 5.0.1 (iPhone 3GS/4/iPad 1)

nguoiy2k

Mình dùng Iphone 4 5.0.1 được 1 ngày nói chung là rất nuột nhưng có 1 lỗi là :

Nếu để máy tắt 1 lúc rồi bật máy lên = nút nguồn ở trên thì nó bị nháy hình 1 cái rồi tắt chứ ko bật máy lên ngay ( dùng nút Home thì BT ko có lỗi này )

Ai biết cách khắc phục lỗi này ko chỉ mình với

mediafire.com đang down ko load được 10b3

h3ll

Mình dùng Iphone 4 5.0.1 được 1 ngày nói chung là rất nuột nhưng có 1 lỗi là :

Nếu để máy tắt 1 lúc rồi bật máy lên = nút nguồn ở trên thì nó bị nháy hình 1 cái rồi tắt chứ ko bật máy lên ngay ( dùng nút Home thì BT ko có lỗi này )

Ai biết cách khắc phục lỗi này ko chỉ mình với

mediafire.com đang down ko load được 10b3
MF down bt mà bạn :D:D

nguyenvietcttt

đả cài song bản 5.0.1 cho iphone 3gs lock nhưng bị chặn ở sim not ... không cách nào HackActive mặt dù em đả cài bản HackActive , bác có cách nào chỉ em với

stone0_0heart

Mình Jailbreak Untethered iOS 5.0.1 bằng Redsn0w 0.9.10b1, thắc mắc không biết có gì mới trong Redsn0w 0.9.10b3??? Hay Redsn0w 0.9.10b3 là dành cho MAC tương đương Redsn0w 0.9.10b1 trên Win???

Mình cũng đã tự tìm được đáp án :p !! Redsn0w 0.9.10b3 to Fix UnTethered 5.0.1 MobileSubstrate Bugs

Last edited by a moderator:

rgx120

Mình Jailbreak Untethered iOS 5.0.1 bằng Redsn0w 0.9.10b1, thắc mắc không biết có gì mới trong Redsn0w 0.9.10b3??? Hay Redsn0w 0.9.10b3 là dành cho MAC tương đương Redsn0w 0.9.10b1 trên Win???

Mình cũng đã tự tìm được đáp án :p !! Redsn0w 0.9.10b3 to Fix UnTethered 5.0.1 MobileSubstrate Bugs

nói chung là bạn nên jb = b3 vì nó là bản nâng cấp mới nhất, trường hợp bị lỗi dù rất ít nhưng mỗi máy gặp mỗi vấn đề

bigboo

5.0 có đc k mấy bác? hay phải 5.0.1?
con iPad 1 cả update lẫn restore lên 5.0.1 cứ báo lỗi :( ko làm cách nào đc. help !

h3ll

5.0 có đc k mấy bác? hay phải 5.0.1?
con iPad 1 cả update lẫn restore lên 5.0.1 cứ báo lỗi :( ko làm cách nào đc. help !
có nói rõ jailbreak untethered cho 5.0.1 mà.bạn restore lên 5.0.1 thì bị lỗi gì nói rõ để AE giúp bạn chứ :D:D

daolong83

Mình dùng bản b3 này toàn treo khi nó chạy đến đoạn
Mounting rootfs as read-only....
ERROR!
Apple BCMWLANCore:: handleIOK it BusyWatchingdoc time out(): Erro, no succesful firmware dowload after 60000 ms!! Givingup.....

Và em nó cứ đứng đó chơi! :((
Hiện đang jaib thành công với bản b1
Anh em nào có cao kiến gì không xin chỉ giáo!
Nghe nói bản B3 fix nhiều lỗi so với 2 bản trc nên mình muốn chạy lại Redsn0w cho em Ip4 của mình! :D
Thank các anh em trước!

bigboo

có nói rõ jailbreak untethered cho 5.0.1 mà.bạn restore lên 5.0.1 thì bị lỗi gì nói rõ để AE giúp bạn chứ :D:D

mình restore nó báo lỗi 21 :(
máy mình đang chạy 5.0 tethered jb = redsn0w
đã thử update qua OTA từ iPad nhưng đến đoạn installing thì nó cũng báo lỗi :(
pro nào giúp em với :(