• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[update] Redsn0w 0.9.10b5c - Jailbreak Untethered cho iOS 5.0.1 (iPhone 3GS/4/iPad 1)

h3ll

mình restore nó báo lỗi 21 :(
máy mình đang chạy 5.0 tethered jb = redsn0w
đã thử update qua OTA từ iPad nhưng đến đoạn installing thì nó cũng báo lỗi :(
pro nào giúp em với :(
lỗi 21 thì bạn dùng redsn0w hoặc iReb đưa về DFU rồi restore là vượt lỗi dc..chúc thành công

bigboo

lỗi 21 thì bạn dùng redsn0w hoặc iReb đưa về DFU rồi restore là vượt lỗi dc..chúc thành công

mình đã thử, nó cứ hiện

Verying iPad restore with Apple... 1 lúc rất lâu

sau đó hiện lỗi 1602 :(

buiminhdung090

cho em hỏi, cái này dùng cho ip4

bb 4.11

fw 5.0.1 đc ko vậy mấy anh

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
mình đã thử, nó cứ hiện

Verying iPad restore with Apple... 1 lúc rất lâu

sau đó hiện lỗi 1602 :(

Trên lý thuyết các lỗi 16xx là do các bạn ko đưa máy về chế độ DFU theo đúng cách. nhưng nếu bạn đã đưa máy về thật chuẩn rồi mà vẫn gặp lỗi 16xx ???. vấn đề khá đơn giản. các bạn vào đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc rồi xóa hoặc cut file hots ra 1 chỗ khác rồi tiến hành rs lại bình thường.

tncomit

@@

hic. làm cái 3Gs từ hôm wa den nay mà ko có sóng. nản vãi. Pro nào giúp qua teamview 1 tay đi. 0934048467

huutam281

Mình có cây 3gS 32gh máy clock BB 6.15 lên 5.01 không thể mở khóa được, tìm mãi những tài liệu thì nghe nói những máy sản xuất ừ tuần 33 trở đi nếu lên sẽ không mở khóa được. mất công cả ngày bây giờ về 4.1 luôn rồi
Các bạn xem kỹ lại đi, 3gs clock không phải cái nào cũng lên 5.0.1 được hết đâu

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình có cây 3gS 32gh máy clock BB 6.15 lên 5.01 không thể mở khóa được, tìm mãi những tài liệu thì nghe nói những máy sản xuất ừ tuần 33 trở đi nếu lên sẽ không mở khóa được. mất công cả ngày bây giờ về 4.1 luôn rồi
ý bạn là máy bạn đã vào được màn hình spingboard nhưng chưa có sóng hả.Bnạ đã cài ultrasnow chưa

daolong83

cho em hỏi, cái này dùng cho ip4

bb 4.11

fw 5.0.1 đc ko vậy mấy anh

máy lock anh

Nếu máy bạn đang dùng sim ghép bình thường thì bạn có thể dùng sn0wbreeze-v2.8b11 để tạo ra 1 bản custum không nâng BB và đưa máy về DFU và tiến hành JB bình thường sau đó kích hoạt Gevey như cũ và dùng thôi! Nó chỉ khác chút là sau khi ó thông báo của Gevey, bạn chấp nhận và chờ hiển thị cột sóng và gọi 112, còn đây nó sẽ không hiển thị cột sóng mà cứ NoService ! Cứ vô tư, sau khi nhấn chấp nhận 15 giây gọi 112 và tiến hành các bước như bình thường!
Nếu chưa biết các sử dụng sn0wbreeze-v2.8b11 thì mình sẽ HD thêm! Ok?
Chúc bạn thành công!

daolong83

Nếu là máy từ tuần 33 thì sao bạn có thể lên 6.15 được bạn?
Theo tham khảo của Vipboy9x tại đây thì máy từ tuần 25 năm 2011 đã không thể nâng bb lên 6.15! Vì nâng sẽ No all!
Mình mới làm 1 con 3gs lock cũng BB 6.15 lên 5.0.1 sóng sánh vù vù mà bạn?

antonio99

Máy mình IP 4 word JB rùi có cydia nhưng zô Danh bạ lưu tên thì bị văng ra. bác nào có cách giúp mình với

Medkid

mình gặp phải 1 cái 3gs tuần 52 của anh bạn đồng nghiệp, không thể jailbreak được untether bằng redsn0w 0.9.10b3 này, redsn0w cứ chạy giữa chừng thì báo lỗi "stop working ..." , chạy thử bản redsn0w 0.9.9 thì jb đc tether, sau đó vào cydia cài corona thì khởi động vẫn lên, nhưng vào cydia là bị thoát ngay (như kiểu semi-tether vậy). Máy này bản world nhé. Trả lại máy cho anh bạn rồi nên ko thể chụp lại màn hình hay gì khác được. Lạ thật

edit: mình đã jb được 2 cái ip4 5.0.1 ngon lành nên đừng bảo mình làm gì đó mà bị lỗi như vậy nhé. đã thử đổi pc, đã thử restart pc rồi jb lại vẫn ko tài nào được.

Sau khi jb bằng redsn0w 0.9.9 , cài corona rồi chạy lại cái redsn0w 0.9.10 vẫn báo lỗi như thường.

TruongHan

Super V.I.P
mình gặp phải 1 cái 3gs tuần 52 của anh bạn đồng nghiệp, không thể jailbreak được untether bằng redsn0w 0.9.10b3 này, redsn0w cứ chạy giữa chừng thì báo lỗi "stop working ..." , chạy thử bản redsn0w 0.9.9 thì jb đc tether, sau đó vào cydia cài corona thì khởi động vẫn lên, nhưng vào cydia là bị thoát ngay (như kiểu semi-tether vậy). Máy này bản world nhé. Trả lại máy cho anh bạn rồi nên ko thể chụp lại màn hình hay gì khác được. Lạ thật

edit: mình đã jb được 2 cái ip4 5.0.1 ngon lành nên đừng bảo mình làm gì đó mà bị lỗi như vậy nhé. đã thử đổi pc, đã thử restart pc rồi jb lại vẫn ko tài nào được.

Sau khi jb bằng redsn0w 0.9.9 , cài corona rồi chạy lại cái redsn0w 0.9.10 vẫn báo lỗi như thường.

Đã thử up FW Custom chưa Anh? ^^

TruongHan

Super V.I.P
Máy mình IP 4 word JB rùi có cydia nhưng zô Danh bạ lưu tên thì bị văng ra. bác nào có cách giúp mình với

app deb la app j minh không hiểu bạn chỉ rỏ ra gium mình xem. thanks bạn

Bạn dùng ifunbox vào đường dẫn private/var/mobile/media xóa hết file trong thư mục Addressbook rồi restart lại máy xem hết ko?
Ps: Nhớ lưu lại danh bạ nghen :)

AnhPheCT

Thử lại với máy tính khác thôi....! Test cho Connected với SV Apple rồi hày JB!