• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC HIMALAYA

thaivu

Anh ơi máy em bị đơ cái phím record rồi.

Em muốn uprom thì có cách nào không dùng phím này không ạ.

Thanks các anh.

Sonblack

Super V.I.P
Không được rồi, phải sửa thôi!!!

Anh ơi máy em bị đơ cái phím record rồi.

Em muốn uprom thì có cách nào không dùng phím này không ạ.

Thanks các anh.

Cái ý tưởng thì tốt đó bạn nhưng nhà sản xuất PPC họ không cho nên đành chịu vậy. Đi sửa thôi bạn!

thaivu

Hơ hơ, thế các bác chờ em đi sửa rồi về em up thử
Có gì sẽ hỏi các bác sau.

Mất Ramdisk

Em có con O2 xdaii đã cài lên wm06 dùng một thời gian tại em hay vọc máy phải HS lại máy nhiều lần nên bây giờ mất ramdisk không thể cài pm vào nó được nữa các anh giúp em với :(:)(:)(:):):)(

rockone1909

ramdisk có phải là extdrom không nhỉ, nếu đúng thì chỉnh reg là nó hiện lại thoi mà bạn

abu8310

Chào các bác...
Mình đã up wm6 nhưng khi khởi động mh vẫn cứ hiển thị WM5. Vậy có cách nào trả nó về O2 hoặc đổi nó thành WM6 cho nó đúng bản Rom không? Xin các bác chỉ giáo. Cám ơn

Sonblack

Super V.I.P
Chào các bác...
Mình đã up wm6 nhưng khi khởi động mh vẫn cứ hiển thị WM5. Vậy có cách nào trả nó về O2 hoặc đổi nó thành WM6 cho nó đúng bản Rom không? Xin các bác chỉ giáo. Cám ơn

Mình đề nghị bạn đọc kỹ 4 bài viết về uprom của mình bắt đầu từ trên xuống nhé. Hình như bạn chưa HardReset đúng.
Màn hình khởi động ở đây có thể do bạn hiểu chưa đúng:
Có 2 điều cần phân biệt là màn hình có logo và hiện lên version của Radio, ROM, Protocol và màn hình welcome tức là hiển thị theo từng loại ROM.
Vậy theo bạn nó là cái nào?
Theo mình hiểu về ý của bạn thì đây là Welcome. Như vậy bạn đã không HardReset để định dạng lại mọi thứ trên PPC trong lần khởi động đầu tiên ngay sau khi uprom.
Theo mình, bạn nên đọc kỹ các hướng dẫn tại thread này rồi hãy làm.

blackman

Em muốn UProm lên Wm6 quá bác nào biết Up thì up hộ em đc ko ạ, e xin hậu tạ bữa cafe. Hxhx

Sonblack

Super V.I.P
Về bài đầu tiên!

Em muốn UProm lên Wm6 quá bác nào biết Up thì up hộ em đc ko ạ, e xin hậu tạ bữa cafe. Hxhx

Quay về bài hướng dẫn uprom mà đọc chứ bạn, rồi tự làm, mọi người cũng thế mà.
Mình đã hướng dẫn rất kỹ rồi còn gì!

Chỉnh sửa cuối:

blackman

Quay về bài hướng dẫn uprom mà đọc chứ bạn, rồi tự làm, mọi người cũng thế mà.
Mình đã hướng dẫn rất kỹ rồi còn gì!

Bác ơi em ko có Cradle cắm dây sync vào có nhận đc ko hả bác @____@, muốn Up Rom quá mà bí cái khoản đó, mong bác tư vấn em chưa Up rom lần nào

Sonblack

Super V.I.P
Sao lại không?

Bác ơi em ko có Cradle cắm dây sync vào có nhận đc ko hả bác @____@, muốn Up Rom quá mà bí cái khoản đó, mong bác tư vấn em chưa Up rom lần nào

Có dây này là đủ sức up rồi đó bạn. Cradle cũng là một thứ, có chăng là giá đỡ hơn thôi.

hungtdh2006

các bác ơi cho em hỏi là em đang dùng wm2003 nhưng sóng của điện thoại thường yếu . vậy nếu em up wm2006 và radio1.08 thì sóng của nó có khỏe hơn không nhỉ. hay là nó tại phần cứng. em đang dùng bản radio1.10.00

Sonblack

Super V.I.P
Thử sang Radio 1.17, 1.18 hoặc 1.19

các bác ơi cho em hỏi là em đang dùng wm2003 nhưng sóng của điện thoại thường yếu . vậy nếu em up wm2006 và radio1.08 thì sóng của nó có khỏe hơn không nhỉ. hay là nó tại phần cứng. em đang dùng bản radio1.10.00

Bạn thử uprom Radio 1.17, 1.18 hoặc 1.19 xem sao.
Cũng có thể do phần cứng và cũng có thể do rom Radio vì bạn dùng Version cũ.
Nếu sau khi thử 1 trong các Rom Radio trên, tình hình được cải thiện thì không phải phần cứng.
Còn uprom mới thì tùy bạn. Đ/v máy mình, xài tốt.
Chúc vui và đóng góp ý kiến để phát triển ROM.

mhanquoc

bệnh lạ xada 2 thường

em vừa nhận một máy o 2xada 2 thường.Nó bị mất sóng.up rom lại thì đến phần radio thì bị lỗi.Em up riêng rado thì nó cũng báo lối.xin các anh hưỡng dẫn cho em cách giải quyết.cám ơn nhiều

vanbon

xda II vanbon

mình cũng đang dùng con xda II như của bạn,có nhiều lần mình cũng bị mất sóng như bạn nói.nhưng mình chỉ up lại radio là ok ngay. bạn hãy kiểm tra lại cáp usb,hoặc thử áp lại vói bản radio1.17 hoặc 1.18 thử xem

Sonblack

Super V.I.P
Chắc chắn bản ROM radio của bạn bị lỗi!

em vừa nhận một máy o 2xada 2 thường.Nó bị mất sóng.up rom lại thì đến phần radio thì bị lỗi.Em up riêng rado thì nó cũng báo lối.xin các anh hưỡng dẫn cho em cách giải quyết.cám ơn nhiều

Mình đảm bảo với bạn rằng radio của bạn bị lỗi
Tải ROM khác và thay file để up lại thử xem.

Về sau có thắc mắc cần giải quyết về ROM, bạn nên đưa câu hỏi tại chủ đề này nhé!

Chỉnh sửa cuối:

hoaihaiduong

em uprom từ 2003 lên 2006 cho máy I-mate pocketpc của em thì thấy chạy tốt hẳn cái cammera dùng ngon lành luôn ngày mới có máy cái camera ko chạy được em rầu muốn chết nhưng có điều là nó ngồn pin hơn 2003 thì phải chạy có 1 ngay là phải xạc pin bác nào có phần mềm tự khóa màn hình ko em ko biết tên nó bác nào biết nói em với nhé em mới tập chơi thôi

Sonblack

Super V.I.P
em uprom từ 2003 lên 2006 cho máy I-mate pocketpc của em thì thấy chạy tốt hẳn cái cammera dùng ngon lành luôn ngày mới có máy cái camera ko chạy được em rầu muốn chết nhưng có điều là nó ngồn pin hơn 2003 thì phải chạy có 1 ngay là phải xạc pin bác nào có phần mềm tự khóa màn hình ko em ko biết tên nó bác nào biết nói em với nhé em mới tập chơi thôi

Với WM6, hao pin là chuyện thường tình bạn ạ, mình đã làm mọi cách để tiết kiệm pin trong ROM mới rồi nhưng chỉ cải thiện chút ít thui!

Còn phần mềm khóa màn hình thì nhiều, mình hay xài Battery Status. Bạn có thể tải ở file kèm bên dưới nhé!

bluesight

mình thấy mấy cái rom himalaya hay chia ram ra làm 2 phần : program(khoảng 60mb) và ram disk(khoảng 40mb)!có bản rom nào mà ko có ramdisk ko?chuyển hết sang program (để cho máy chạy nhanh hơn)hay phần ramdisk nhỏ thôi.thằng bạn em cũng xài o22 giống em nhưng ko biết nó làm sao mà phần program hiện ra tới hơn 110mb lận!nó xài wm2003se còn em xài wm6.0!vậy mà program nó cao hơn mới đau chứ!mong các huynh đệ chỉ giáo!

còn nữa:mình đang xài rom wm6.0 cook của c_shekkar,mình đã backup lại các phần mềm cài trên máy.nếu mình up rom cook của người khác thì có thể bung backup các phần mềm của rom này xài trên rom mới đc ko?giúp giùm mình nhé!thanks

Chỉnh sửa cuối: