• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Chào Bạn Tom_codon
Mình đã up thử bản Helmi 1.1 rồi nhưng hình như tốc độ chạy có nhanh hơn và nó được chỉnh sửa trên nền của thằng 1.90.94 và Ivan bêa 15 thì phải. Mình vẫn thích bản Indra hơn, nghe nói Indra sắp ra bản mới phải không bạn
Trên diễn đàn xda-developers.com mình thấy có bản Helmi AKU3.3 đó có phảila2 bản rom khác nữ không

Helmi aku 3.3 cũng chính là bản helmi beta1.1 mà chúng tôi đã đưa lên bản này không phải được build trên nền bản 1.90.94 mà là bản 1.90.96 của imate còn Nk.fat thì lấy từ bản Ivan beta15.Phần registry của bản này xem thoáng qua thì thấy có vẻ lớn hơn.Nhưng thật ra đó chỉ là phần registry của các ứng dụng Add thêm vào và phần shellres.96.dll , shellres.192.dll phần thay đổi icon và giao diện WM5.5,còn lại phần registry của bản imate 1.90.96 không có gì thay đổi nhiều lắm...!

tmn

Nếu Up bản Hemil từ ROM JASJAR_WWE_19096 lên, sẽ có thể gặp Error 102 (Ce Image File Checksum Error)

Có 1 cách trị:
sửa lại nội dung RUU.conf như dưới đây:

[PLATFORM]=857873
[RADIO_TYPE]=2
[SECURITY_FLAG]=1
[DECODER_KEY]=1
[RADIO_FLAG]=2
[GETADDR_TYPE]=1
[JUMPCODE_TYPE]=1
[FORMAT_TYPE]=2
[SCREEN_TYPE]=2

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Nếu Up từ JASJAR_WWE_19096 sẽ có thể gặp Error 102 (Ce Image File Checksum Error)

Có 1 cách trị:
sửa lại nội dung RUU.conf như dưới đây:

[PLATFORM]=857873
[RADIO_TYPE]=2
[SECURITY_FLAG]=1
[DECODER_KEY]=1
[RADIO_FLAG]=2
[GETADDR_TYPE]=1
[JUMPCODE_TYPE]=1
[FORMAT_TYPE]=2
[SCREEN_TYPE]=2

2 ROM mình đưa link đã sửa chữa tool rồi mà, đâu cần thiết phải sửa lại file RUU.conf :-?, dù sao cũng cám ơn bạn :D

cuong77

mình cài bản Rom Indra Beta5R2 thấy giao diện rất đẹp,cài nhiều soft chay vẫn Ok,tuy nhiên vẫn hơi chậm 1 chút so với Ivan Beta15,nhưng được cái hỗ trợ Vnkeyboard,ai chuẩn bị up nên chờ phiên bản tiếp theo chắc tuyệt vời hơn.

Baoduyat

Hỗ trợ bàn phím Tiếng Việt thì IVAN Beta 15 hỗ trợ cũng khá tốt đó bạn !. Tốc độ của Indra chỉ chấp nhận được thôi !.

buitruc

hình như bản rom Helmi beta1.1 này không hỗ trợ bàn phím tiếng việt phải không các pro

tmn

@ AnhTu:

Vâng, vì link 2 bản Hemil trên PDAVIED load về hình như thi thoảng bị lỗi.
Cái editing chỉ dành cho các bản ROM Hemil load từ xda-developers.com thôi bác ạ.

Thanks bác.

buitruc

Đúng vậy các anh em ơi, bây giờ mình phải down lại từ xda-developers.com nhưng cho mình hỏi khi up lên có cần phải dùng tool MaupgradUt-NoID để chạy không, vi bản rom này mới quá

Baoduyat

Ở Wiki mình load về dùng Tools kèm theo cũng không Up được nên dùng MaUpgradeUt_noID để Up thấy Ok !. Ở Wiki Helmi cũng kèm theo Tools để Up đó bạn !.

Link load Tools mà Helmi cung cấp mình Up lên luôn.

cuong77

Hỏi các Pro Rom Hemil và Indra, Rom nào chuẩn hơn,mình mới cài Indra thấy đẹp,hoành tráng hơn Ivan,ko biết có nên up thử Helmi ko,hay chờ phiên bản Indra kế tiếp, có Radio nào ổn định hơn bản Radio 1.13 của Uni ko vậy,1.13 hình như hay bị chập chờn sóng phải ko mấy Pro,lúc nhận điện thoại thấy ko được ổn định lắm,mấy Pro cho lời khuyên đi,thank.

sony17

sao mình up Rom Helmi 1.1 mà phần ExtendRom thì lại là I.mate vậy?
Rom : 2.50.00 WWE
Rom Date : 09/20/06
Radio : 1.13
ExtendRom : 1.95.05 WWE

Cho mình hỏi làm sao xóa ExtendRom ?

Cám on

Baoduyat

Đã Up và Test thử ROM Helmi 1.1 mới !. Nhận xét cho anh em biết, nếu thấy thích thì Up nha :D.

- Giao diện đã thay đổi chuẩn và đẹp hơn ROM của Indra !.
- Tốc độ rất nhanh. Về vấn đề này Test thêm vài ngày nữa sẽ có nhận xét tốt hơn !.
- Tích hợp nhiều Soft hữu ích nhưng có một số hơi thừa !.
- Bị lỗi shortcut ( đưa sai đường dẫn ) của PowerPoint !.
- Được build chính từ Imate 1.90.96, giống bản Indra ở chỗ Menu bị giật khi tap & hold file trong Resco ( vấn đề này mình đã đề cập ).

Nói chung !. Đây là ROM rất đáng Up và chạy thử. Tốc độ hiện thấy còn nhanh hơn cả Beta 15 của IVAN !. Còn về độ ổn định chắc phải mất vài ngày mới có kết quả chính xác !. Vì hình ảnh anh AnhTu đã post nên mình không post thêm nữa !.

Chỉnh sửa cuối:

Baoduyat

Thấy đẹp quá nên cũng Up lên anh anh em một vài ScreenShot cho anh em xem :D.

Biểu tượng bóng xoay của WM cũng đã được thay đổi !. Cho đến giờ thì bản ROM của Helmi là bản đã thay đổi giao diện chuẩn nhất !.

tmn

Thêm 1 số lỗi của Helmi 1.1:

- Không vào được Contacts trong Phone.
- Mở quá 2 ứng dụng, khi close thằng này thì thằng kia cũng đóng luôn (có lẽ lỗi với wisba chăng?)
...
Còn lại thì ngon lành.
đang test tiếp

longnhi88

em bổ sung thêm 1 lỗi,trong phần setting/system/Backlight,dường như nó bị kiểu là màn hình nhỏ quá nên ko vừa hết.

Nemmatlanh

Hì hì,đúng là có một số lỗi như trên.Nhưng mình rất ưng ý với Rom này.Tốc độ đúng là tuyệt,ăn đứt Indra.Các Icon thì chuẩn hơn nhiều rồi.Nhìn rất mượt.Mong rằng trong nay mai sẽ còn có Rom ngon hơn nữa cho Uni.

sony17

Vậy là up Rom Helmi là có sẵn ExtendRom cua I-mate luôn hả?
Xin trả lời giúp mình gấp nha? Đang định up thử xem sao

longnhi88

ko biết các cao thủ đã tìm đc cách nào khắc phục các lỗi trên chưa nhỉ,dùng mà cứ có lỗi dù nhỏ thì cũng ngứa ngáy lắm(thằng này toàn lỗi cũng ko nhỏ lắm)

Status
Không mở trả lời sau này.