• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC UNIVERSAL

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Ngược lại với những đánh giá của Anh tú.Em thấy rằng bản Idra beta5R3 rất hay.Vừa chạy thử một vài ứng dụng của Rom thấy máy chạy khá mượt mà và tốc độ được bảo đảm.Ngoài ra không quá nhiều ứng dụng thêm vào không bị thừa thãi.Ram được bảo đảm tốt.Em thấy bản này ăn đứt các bản Helmi.Khuyên các bạn nên dùng Rom này.Hiện tại tôi thấy chưa có bản nào hơn đâu :D :D :D

Tom_codon

Super V.I.P
radio 1.14.10 for Universal

Phiên bản Radio mới cho dòng Universal 1.14.10
Các bản có thể tải TẠI ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

Adminpdaviet

Administrator
Radio v1.14.10 for HTC Universal​

Version mới Radio dành cho HTC Universal.
Đã Up thành công cho UNI.
Chất lượng cũng đáng kể.

Ai gặp khó khăn tải từ ftp có thể vào DS tải theo Link sau:

http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=312

Tom_codon

Super V.I.P
Đã up và test thử GPRS cảm nhận ban đầu Rom radio này rất tốt,sóng 1 vạch mà GPRS vẫn chạy ầm ầm....!:D :D :D
Bà con yên tâm mà up nha...!

buitruc

bẢ rADIO NÀY thích hợp để sử dụng cho khu vực Đông Nam Á không Tom_Co don, mình đã up bản 1.13 nhưng không ổn định phải quay lại bản 1.11 như các Pro đã chỉgia1o vậy

Tom_codon

Super V.I.P
bẢ rADIO NÀY thích hợp để sử dụng cho khu vực Đông Nam Á không Tom_Co don, mình đã up bản 1.13 nhưng không ổn định phải quay lại bản 1.11 như các Pro đã chỉgia1o vậy

Bản này mình đã up và dùng thử thấy mực sóng ổn định,nói chung là khá.Bạn có thể up thử được đó.Còn mình không ở VN nên ko biết là có phù hợp với sóng ở nhà hay không.Test trên máy mình cảm thấy tốc độ GPRS được tăng 1 cách đáng kể...!
Chúc vui...!

longnhi88

em dùng bản này thấy sóng ko đc căng như bản 1.11 các huynh ạ,đi ngoài đg` ít khi cột sóng đc full,hixhix

Tom_codon

Super V.I.P
em dùng bản này thấy sóng ko đc căng như bản 1.11 các huynh ạ,đi ngoài đg` ít khi cột sóng đc full,hixhix

Longnhi88 nói bản nào đấy ???
1.13 hay 1.14.10 vậy ???
Bản này mình vừa up lên thôi mà đã up và test rồi sao ??
Nhanh dữ vậy...:D :D :D

PhamQuang

Manager
Vài nhận xét về Radio v1.14.10 và ROM Indra Beta5 R3​

Sau khi Up ROM Indra Beta5 R3 và Radio v1.14.10 tôi có mấy nhận xét:

- Radio v1.14.10 Protcol 42.49.P8 mặc dù hiện chưa rõ xuất xứ tuy nhiên Up và dùng cũng thấy tốt. Không khác nhiều so với v1.13.00

- ROM Indra Beta5 R3 thì có nhiều thay đổi về Icon nhưng lại là thay đổi "lùi", nhiều hình ảnh bị lệch, hiển thị sai. Icon "G" khi truy cập hiển thị sai.
- ROM này hỗ trợ bàn phím TV kém hơn so với Indra Beta5 R2.
- Cảm giác sau một hồi test thấy bản ROM này lỗi nhiều hơn so với sự phát triển.

yingzhou

Mình up thử thì nhận thấy rằng các ROM Indra này không hỗ trợ bàn phím tiếng Trung! :( Cài vào không dùng được!

ztung

Cảnh Báo: Các bạn thân mến, mình vừa biết được 1 thông báo chính xác là bản radio 1.14 KHÔNG phải là bản chính thức,không rõ xuất xứ.Bản này là do 1 tác giả extract từ 1 thiết bị Vodafone( không phải là cho dòng UNI) và tác giả thấy là có thể sử dụng được trên UNI và được post lên chỉ để cho nhóm Test team thử nghiệm ,vô tình 1 anh chàng lớ ngớ nào đó tìm thấy và post lên rộng rãi.Hiện nay bản này đã được chính tác giả remove và kêu gọi mọi người phải tự chịu trách nhiệm nếu có việc gì xảy ra trong quá trìng up radio này.cho nên mình khuyên các bạn đừng vội up bản radio này,để thêm vài ngày nữa có thông báo gì mới hơn thì hẵng up.Chào thân ái.:|

Mới sáng sớm mà đã có chuyện giật gân rồi,ráng post cho anh em biết rồi đi ngủ tiếp đây hehehe

Chúa Phù hộ cho ..... con không bị die D.O.C:((

yingzhou

:D Mình vừa up lên cho con UNI rồi! Thấy chất lượng cũng được! :D Rất khá! Hi vọng thông tin trên không chính xác! Các bạn cũng không nên up tiếp. CHừng nào có thông báo chính thức thì hãy hay!

ntnam1972

Bản Indra 5beta3 chẳng dùng được keyboard tiếng Việt luôn! thôi đành vậy, hic!
Nói chung, chạy thử 1 ngày thấy bản này cũng được, giao diện đẹp thôi! nhưng vẫn cảm thấy không ổn định bằng bản Imate .96. Xem trong Registry thì thấy Indra đã sửa 1 số value để tăng tốc cho Uni (bản Imate mình phải tự làm)
Bản này thỉnh thoảng xổ thanh start xuống ra nguyên thanh màu đỏ (quên không chụp lại)

Hồi nãy còn bị thêm tình trạng này khi cài HiCal

Còn các bản Radio, tớ dùng thấy bản nào cũng thế, mới cài vào thì cảm giác ngon ngon, xài rồi thấy cũng thế, nên cũng chẳng up làm gì! phải có ai đó ở khu vực châu Á, hay VN làm ra thì ngon, chứ toàn mấy bác bên trời Tây làm thì biết thế nào!

Chỉnh sửa cuối:

tmn

Sau khi test được 2 hôm bản Hemil 1.1beta, có vài nhận xét:

- Có vài lỗi, tuy nhiên lỗi lớn nhất là nó close tất cả các soft đang chạy nền.
- Có rất nhiều soft free đáng để vọc. Thích nhất là Close Apps hoặc Hibernate giải phóng bộ nhớ tức thì. New Menu thì đỡ phải cài thêm vô, nhưng thằng VGA Mode thì chẳng biết dùng làm gì?
- Nếu ai hay dùng tai nghe BT thì đây là bản Rom chạy ổn định nhất. Tuy nhiên, thi thoảng chuông của máy lại phát ra tai nghe?
- Tất cả các game cũ chạy mượt, kể cả game copy vô card không cài.
- Wifi và GPRS chạy tốt.
- Tốc độ nhanh nhất trong các bản ROM đã Up qua.

...

cuong77

Bản Indra 5beta3 mình mới cài thấy hỗ trợ tốt Vnkeyboard mà,hết lỗi GPRS,cải thiện được tốc độ,cài soft nhiều chạy tốt,duy nhất vẫn còn lỗi khi HR trắng icon ở Spb Plus,nói chung nên cài bản này.

buitruc

Hôm Qua mình có up thử bản Helmi 1.1,hình như bản này không hỗ trợ bàn phím tiếng việt, khi chuyển qua bản Indra beta 5R3 cũng không hõ trợ bàn phím tiếng việt luôn. Chán quá chắc chiều nay về Up lại bản Indra beta 2 thôi, các Pro có bị như mình không vậy

AnhTu

Super V.I.P
Tính đến bây giờ, bản ROM có tốc độ ổn định nhất, giao diện đẹp nhất, tương thích các KBVN nhiều nhất đó chính là bản ROM Helmi 1.0 AKU 3.2, sau khi mình đã up test bản ROM Indra thì mình đã có cảnh báo & vài nhận xét, sau đó mình lại up lại ROM Helmi 1.0 (hơi bị lì, không sợ chết chip) xài cho tốt :D

Chỉnh sửa cuối:

LYLAC

sao rom càng lúc càng nhiều lổi vậy thôi theo mình nghì nên yên phận với imate 19096 cho an taon bản này thấy tốt nhất cài mày tuần rối ,mà vẩn ổn định ,các bàn phím tiếng hoa tiếng việt điều chạy tốt ,sóng thi thoi khỏi nói quá tốt

Nemmatlanh

Hè hè,bản HelMi 1.1 cũng là Build trên nền của 1.90.96 mà?Không những thế,giao diện còn đẹp hơn rất nhiều.Mình dùng được mấy hôm rồi,thấy rất ổn định,tốc độ nhanh,một vài lỗi nhỏ đã được khắc phục.Chỉ có lỗi là vào Phone thì không bật được Contact thôi.Bản Rom này rất đáng để dùng đó bạn.Mua máy về mà chỉ để yên như bạn thì cũng hơi buồn.UpRom Uni tuy nguy hiểm,nhưng cứ Up theo đúng các bước của Man đưa là cũng giảm độ rủi ro xuống khá nhiều rồi đó.Các Rom mới còn rất nhiều để cho mọi người khám phá.Khônh nghịch thì hơi phí.Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.