• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO DÒNG HTC WIZARD - WM5.0 (Old 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

datvt

Bạn ơi máy của mình là :

Flash chip type : M-Sytems

thế là đã unlock chưa vậy?

Tại vì mình làm theo các bước như hướng dẫn ở trang 1 mà nó lại báo thế này nè

Last edited by a moderator:

buitruc

Bạn ơi máy của mình là :

Flash chip type : M-Sytems

thế là đã unlock chưa vậy?

Tại vì mình làm theo các bước như hướng dẫn ở trang 1 mà nó lại báo thế này nè

Máy bạn đã Unlock CID rồi đó bạn
@ Vettau : pass là pdaviet.net hoặv mobifuns.net

harry4102

cứu em với máy em bây giờ chỉ vào được bootloader thui ( cái chỗ có 3 vạch màu ý ) ! em cài lại thì có bản máy báo lỗi kết nối, bản khác thì báo lổi error ( 300 ), có bản thì chạy được dến 95 % ......v..v.. ! thông số hiện trên bootloadder của máy em là : IPL 2.26.0001 ; SPL 2.26.0001 ! Máy em là MDA Vario ! Em là gà chưa biết gì về máy cả ! Mong các anh giúp em ! em đang cần máy gấp !

buitruc

cứu em với máy em bây giờ chỉ vào được bootloader thui ( cái chỗ có 3 vạch màu ý ) ! em cài lại thì có bản máy báo lỗi kết nối, bản khác thì báo lổi error ( 300 ), có bản thì chạy được dến 95 % ......v..v.. ! thông số hiện trên bootloadder của máy em là : IPL 2.26.0001 ; SPL 2.26.0001 ! Máy em là MDA Vario ! Em là gà chưa biết gì về máy cả ! Mong các anh giúp em ! em đang cần máy gấp !
Máy bạn chưa unlock CID rồi, bạn quay lại trang 1 của topic này tham khảo cách unlockCID sau đó up rom lại là ok ngay thôi, chúc vui nhe

Utxd

Máy bạn chưa unlock CID rồi, bạn quay lại trang 1 của topic này tham khảo cách unlockCID sau đó up rom lại là ok ngay thôi, chúc vui nhe

Máy của harry4102 mà sao Unlock CID được buitruc :D

Tìm Rom dành cho G4 mà up lại nhé.

harry4102

anh ơi em đã dung rom nguyên bản của máy để up mà chỉ chạy dến 95% là nghỉ luôn ko chạy được tiếp ! chán ghê ! em dã down bao nhiu rom về rùi mà cái nào cũng chỉ chạy được đến 95% thui !

khanhgt

Em có con MDA T-Mobile Vairo hình như là chip G4 vì có IPL đuôi .0001 , hôm qua em up lên Rom Super Rom thì được nhưng mà không hiểu sao , sim em có kết nối GPRS rồi nên nó xuất hiện luôn chữ G khi mở máy và bi giờ mỗi lần Active Sync thì nó cứ đc khoảng vài phút thì nó lại trở lại chữ G và ngắt kết nối GPRS . EM bật chế độ Flight Mode thì có thể Sync đc bình thường , bác nào chỉ giúp em cách khắc phục cái ạ ! Hoặc bác nào có Rom G4 mới và dùng ngon thì Share cho em cái vì các Link down Rom G4 đều chết hết cả ! :((

RClub

các bạn cho hỏi MDA Vảio dung WM6 Rom loại nào vây
Bạn phải xem lại máy của bạn là chip nào rồi từ đó có cách uprom khác nhau. Nên đọc kỹ đã rồi hẵng xuống tay với cái máy yêu:)

Medkid

To HamiNguyen: Bạn có rom gốc của Wizard ko ? làm ơn upload hoặc gửii qua cho mình được ko ? mình muốn uprom WM6.0 nhưng unlock chưa được, nghe psthanh nói cần rom gốc rồi mới unlock được. máy của mình là Cingular 8125 chip G3. Cảm ơn bạn nhiều

abcviet

Các bác cho em hỏi một chút:

1- up rom 2.26 của T-Mobile chạy rất nhanh nhưng bi lỗi là mở màn hình k lên được, phài SR lại. Sau đó để máy một khoảng thời gian k sử dụng (khoảng 1-2 giờ) là bị lỗi như cũ.
2- em dùng rom của O2 hay T-Mobile, nếu như cài Advance Keyboard cùng một số soft khác thì không hiện lên bàn phím tiếng Việt nữa.

Các bac chỉ giáo với!

Mình dùng AKU3.2
rOM: 3.3.0.0

Không sử dụng bàn phím ảo tiếng Việt được, có cách nào chỉ cho mình với...
(đã dùng thử với VNkeyboard, PPClink)...
TKS.

buitruc

Mình dùng AKU3.2
rOM: 3.3.0.0

Không sử dụng bàn phím ảo tiếng Việt được, có cách nào chỉ cho mình với...
(đã dùng thử với VNkeyboard, PPClink)...
TKS.
Bạn có thể nói rõ tình trạng hoặc đưa hình lên thì anh em mới có thể giúp bạn được

malanh

Bạn có thể nói rõ tình trạng hoặc đưa hình lên thì anh em mới có thể giúp bạn được

Lúc chọn bàn phím tiếng việt ảo thì nó kô chạy, tình trạng của nó vậy đó, hình như nó kô tương thích với bản Rom hiện tại hay sao đó...

datvt

Đúng rồi,mình cũng bị như vậy.Vừa phải up lại ROM WM6 PV4.Có hay bằng Undergound không các bạn?

Medkid

có ai có rom 1.xx dùng cho cingular 8125 ko, up lên cho mình xin với. Có ai uprom WM6.0 thành công cho dòng này chưa ? mình ở tpHCM, ko biết có ai up được ko nhỉ ?

Status
Không mở trả lời sau này.