• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM CHO XDA ATOM EXEC

htdungcaonguyen

Các bác cho hỏi: Up ROM cho thằng em nhưng khi con Atom Exec chuyển sang màn hình: Utility ÚSB connected, đợi một lúc trên PC báo lỗi "No download target was found" không tài nào up được dù đã làm nhiều lần. Các bác giúp nhé! À các bác cho hỏi thêm con máy này đang dùng rom gốc WM5 up thẳng lên WM6.1 và 6.5 được không? Mong được giúp đỡ, xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Nguyên tắc cơ bản của Uprom cho Atom, Atom Exec là phải chép nó vào C:\Windows\Temp để up. Nếu là file exe tự chạy thì khung bung nó sẽ yêu cầu nhập thư mục đích, bạn phải nhập "C:\Windows\Temp" để các file được bung vào đó và tự chạy thì việc uprom mới bắt đầu. Có thể bạn thao tác không đúng ở bước này nên mới gặp lỗi trên.

Còn uprom từ WM5 lên 6.1 hay 6.5 thì cứ tự nhiên nhưng phải tuân thủ đúng hướng dẫn uprom là thành công.

Chúc vui

htdungcaonguyen

Nguyên tắc cơ bản của Uprom cho Atom, Atom Exec là phải chép nó vào C:\Windows\Temp để up. Nếu là file exe tự chạy thì khung bung nó sẽ yêu cầu nhập thư mục đích, bạn phải nhập "C:\Windows\Temp" để các file được bung vào đó và tự chạy thì việc uprom mới bắt đầu. Có thể bạn thao tác không đúng ở bước này nên mới gặp lỗi trên.

Còn uprom từ WM5 lên 6.1 hay 6.5 thì cứ tự nhiên nhưng phải tuân thủ đúng hướng dẫn uprom là thành công.

Chúc vui

Cám ơn MOD, nhưng mình đã làm đầy đủ các bước như hướng dẫn trên diễn đàn mà không được. Thực ra đã có kinh nghiệm up rom cho prophet, kaiser, eten nhưng atom thì chưa up bao giờ, mày mò mãi chẳng được nãn quá MOD ạ.

minhnghia54

báo lỗi ở bước nào phải nói cụ thể ra chứ bác. chứ nói dậy, ai mà giúp bác đc.

htdungcaonguyen

báo lỗi ở bước nào phải nói cụ thể ra chứ bác. chứ nói dậy, ai mà giúp bác đc.

Bác đã đọc hết những bài tôi hỏi phía trên chưa. Có thể bác chưa bao giờ up rom cho dòng atom??!!
Xin cám ơn Mod SONBLACK htdungcaonguyen đã up thành công bằng thẻ nhớ.

trinhhoangminh

mình mới down rom 6.1 của sonblack khi chạy file nó hỏi paw,mình nhập là sonblack vẫn kô đc????

nguyen20052002

xin mọi người giúp cho con atom exec cua em,hiện em đang xài rom 6.5,nay muốn up rom 6.1,nhưng khi em lick vào file .exe thì màn hình hiện "Welcome to device Software update utility" sau đó chọn "update item - ALL" (xin lưu ý lúc này máy em vẫn kết nối với PC bình thường) rồi màn hình hiên ra 1 khung khác em chọn "Upgrade" thì máy em nó reset.....? cứ như vậy hoài,không thể nào up rom được,
có anh nào biết chỉ giúp dùm em,em nhức đầu lắm rồi...........

TaQuangDuc

xin mọi người giúp cho con atom exec cua em,hiện em đang xài rom 6.5,nay muốn up rom 6.1,nhưng khi em lick vào file .exe thì màn hình hiện "Welcome to device Software update utility" sau đó chọn "update item - ALL" (xin lưu ý lúc này máy em vẫn kết nối với PC bình thường) rồi màn hình hiên ra 1 khung khác em chọn "Upgrade" thì máy em nó reset.....? cứ như vậy hoài,không thể nào up rom được,
có anh nào biết chỉ giúp dùm em,em nhức đầu lắm rồi...........

tháo thẻ nhớ ra
up ROM bình thường với tùy chọn oS và ExtROM thôi

nguyen20052002

zda. làm rồi luôn,nhưng cũng không được,cứ mỗi lần chọn "Upgrade" là máy em cứ reset và khi reset thì máy không kết nối với PC được nữa..hic hic

TaQuangDuc

hình như bạn dùng vista, mình không rành về up trên vista, bạn tham khảo thử cách up ROM trên vista nhé,
còn nếu không phải thì chỉ còn cách tìm ROM up từ thẻ nhớ thôi bạn ạ!

TaQuangDuc

1. virus. xem máy có bị virus không?
  2. firewall, xem có bị chặn firewall không (KAV có firewall luôn thì phải)
  3. thử up 1 bản nào đó bằng thẻ nhớ xem

minhtriet_td

huhuhu!!!!!!!!!!
sao lau rui anh em minh ko ai up ban rom moi vay?
cho hoai ..............cho hoai ko thay ban moi?????????

Royal08

Không vấn đề gì Bác ạ! Màn hình hiện giờ của Bác có bị giật giật không? Nếu Bác muốn UP bản ROM khác thì Bác hơi vất vả đấy!
Bước 1: vào http://www.myxda.com/romupgrade.aspx mà down bản ROM gốc của O2 Atom Exec về máy tính.
Bưới 2: tiến hành Up... (cách Up thì Báv vào Google tự tìm nhé) lưu ý là Bác phải vào Bootloader trước khi cắm vào máy tính nhé, hơi khác thường đấy
Bước 3: Tiến hành Up các bản ROM khác mà Bác muốn!

yukihoshi

Mọi người ơi cho em hỏi : sao cái bluetooth của em chỉ nhận được mà bắn không được?Không thể dò được bluetooth của máy khác

JongZiZi

Bắn BT nếu cùng 2 máy PPC nhớ chọn vào dòng Make this device víible to other devices nhé.

hanoi_87

Các bạn cho minh hỏi cái . Mình up các Rom được đóng vào 1 file thi bình thường .Nhưng khi up các Rom có nhiều file thì phải chép các file đó vào ổ: C/ windows/Temp _ nhưng khi chép vào đó úp khi kết quả lại là Rom cũ ,Rom úp trước đó ,chỉ là úp lại mà không thể úp bản mình muốn được . Xin hỏi các Pro giúp cho cái .

ga_hanoi

các đại ka choa em hỏi,sao em dùng win5 thi vào đc mạng vô tư nhưng khi up len 6.1 hay 6.5 thì chi vao mạng đc 1 thời gian nếu để 1 thời gian thi k vào đc nữa lai phải reset máy bực mjh lém

khangvinhdo

Anh Sonblack ơi !
Bạn em mới cho con o2 atom exec, nó đã chạy wm6.1 thông tin như sau;
wm6.1 Professional
CE OS 5.2.19949(Build 19209.1.0.5)Touchy 2007 Microsoft Copration
PProcessor ARMV4I PXA272.
nhưng mình kết nối wifi hoài nhưng không được.Xin hỏi: bây giờ up bản rom PDAVIET ROM WM6.1
CE OS 5.2.20764 Build 20764.1.4.3 PV được không và có wifi kg,cách up như thế nào. nhờ anh chỉ rõ giúp với.anh gởi qua email giúp nhé.
Mình ở ngoài quảng nam nên ở ngoài này họ ít rành lắm.Nếu có điều kiện đi Hội an thì gặp để biết nhé:
art_brother33@yahoo.com
0915531386
Hoặc có bản Rom nào mới thì anh cho xin với

Chỉnh sửa cuối: