• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD1)

Status
Không mở trả lời sau này.

biencan

minh dang sai T mobil minis,rom 2.26.10.2wwe mua ở Cửa hàng,trong setting s /hadware/Flash chip type là M-syterms,cho minh hỏi 1 chút nhé các bạn:
1/khi khởi động hiện lên :
IPL 2.26
SPL 2.26
GSM 02.25.11
O S 2.26.10.2
VẬY chắc chắn là G3 và đã unlock rồi đúng khg các bạn,vậy giờ mình muôn up lên WM6 thi tải rom về và up thôi chứ khg phải làm gi thêm nữa phải khg các bạn
2/Mình dùng spb backup rồi,nếu sau khi up xong wm6 muốn về lại wm5 2.26 thì phải làm sao vậy các bạn

cám ơn các bạn nhiều

Xin lổi các Mod mình định đánh vào trong chủ đề up rom cho wizard ,không hiểu sao lại nằm ở chổ này,các mod chuyển giùm,mình muốn chuyển mà o biết.Sorry

không có bạn nào trả lời hết,định up wm6 mà đang phân vân 2 vấn đề trên,nên chưa dám

Utxd

minh dang sai T mobil minis,rom 2.26.10.2wwe mua ở Cửa hàng,trong setting s /hadware/Flash chip type là M-syterms,cho minh hỏi 1 chút nhé các bạn:
1/khi khởi động hiện lên :
IPL 2.26
SPL 2.26
GSM 02.25.11
O S 2.26.10.2
VẬY chắc chắn là G3 và đã unlock rồi đúng khg các bạn,vậy giờ mình muôn up lên WM6 thi tải rom về và up thôi chứ khg phải làm gi thêm nữa phải khg các bạn
2/Mình dùng spb backup rồi,nếu sau khi up xong wm6 muốn về lại wm5 2.26 thì phải làm sao vậy các bạn

cám ơn các bạn nhiều

Xin lổi các Mod mình định đánh vào trong chủ đề up rom cho wizard ,không hiểu sao lại nằm ở chổ này,các mod chuyển giùm,mình muốn chuyển mà o biết.Sorry

1. Chip máy bạn đang sử dụng là G3, Uprom WM6 không có gì khó khăn cả, tự tin lên nào :D
2. Muốn trở về WM5 thì lấy Rom WM5 up vào thôi chứ spb không Restore Rom cho bạn đâu.

biencan

1. Chip máy bạn đang sử dụng là G3, Uprom WM6 không có gì khó khăn cả, tự tin lên nào :D
2. Muốn trở về WM5 thì lấy Rom WM5 up vào thôi chứ spb không Restore Rom cho bạn đâu.

cám ơn bạn,vậy muốn về wm5 2.26 thì up lại 2.26,sau đó HR và chạy file backup đã lưu đúng khg bạn ,vì wm5 của mình cài soft nhiều lắm nên hỏi bạn kỹ một chút.Thanks

DucLinh

em nghĩ sau khi bác đã up lại Rom thì sau khi trở về với bản Rom cũ thì ko nên dùng lại bản Backup cũ nữa mà chịu khó cài lại từ đầu bác ạ.

ktp

Mình cũng cho là nên cài lại, có thể có những soft không chạy suôn sẻ như mong đợi đâu!!

Utxd

Mình cũng cho là nên cài lại, có thể có những soft không chạy suôn sẻ như mong đợi đâu!!

Hiểu nhầm ý của biencan rồi :D, người ta nói là sau khi quay về WM5 mà, nếu dùng đúng bản Rom trước khi up lên WM6 thì Restore vô tư thôi mà.

ktp

À, sẵn tiện hỏi utxd xíu, trong Rom WM6 mà utxd build lần trước có vấn đề về bàn phím, lần này lỗi lại khác các bản khác (như đã thảo luận). Mình cũng đã chỉnh nhiều lần mà vẫn không được (trước đây với các bản khác thì lần nào sửa cũng được), lần này thì pótay rùi. Bác có cao kiến gì không?!Em sử dụng T-Mobile MDA.

rickielam

Bác utxd cho em hỏi em đang có 1 em Dopod838 (kiểu dáng y chang singular8125, cấu hình thì không khác con O2miniS) nó thuộc dòng Wiza đúng không bác?
Em vào Setting/device information/hadware thì nó đ63 như sau:
Flash chip type: M-sytems G3
Vậy có phải con em là G3 không?
-----------
vì con này thấy kiểu dáng hoàn toàn khác với con O2minis luôn, nên đang bâng khuân không dám up rom WM2k6 của Wiza.
Mong bác utxd chỉ giáo.
Thanks

Utxd

Bác utxd cho em hỏi em đang có 1 em Dopod838 (kiểu dáng y chang singular8125, cấu hình thì không khác con O2miniS) nó thuộc dòng Wiza đúng không bác?
Em vào Setting/device information/hadware thì nó đ63 như sau:
Flash chip type: M-sytems G3
Vậy có phải con em là G3 không?
-----------
vì con này thấy kiểu dáng hoàn toàn khác với con O2minis luôn, nên đang bâng khuân không dám up rom WM2k6 của Wiza.
Mong bác utxd chỉ giáo.
Thanks

Đạt mà cũng không xác định được dòng máy nữa à :D. Nếu đúng là Dopod 838 (không phải 838 Pro nhá) thì đúng là Wizard. Còn thông số Flash chip thì không chắc vì anh xài G3 mà trong Device Info không thấ chữ G3 ở đó, cách xác định thì xem thông số IPL/SPL khi máy mới khởi động.

@ktp: mình không có tất cả các loại máy để test thì sao trả lời được :-??

rickielam

Em thì nghi nghi nó là thuộc dòng Wiza rồi.
Nhưng hơi ngại vì thấy kiểu dáng khác xa hoàn toàn. Nên không dám up bậy bạ
Khi khởi động thì thông số IPS/IPL đều là 1.03 hết á.
Mong anh utxd chỉ giáo
-----

Lần trước có thằng bạn nó chơi rom của O2neo vào con T-mobile MDA (Giống y chang O2mini nhưng xài win 2005) nó ngủm luôn :((, Phải cầm đi Hồng Ngọc xóa rom củ, mới up lại được. nên giờ cũng ớn ớn.

Utxd

Em thì nghi nghi nó là thuộc dòng Wiza rồi.
Nhưng hơi ngại vì thấy kiểu dáng khác xa hoàn toàn. Nên không dám up bậy bạ
Khi khởi động thì thông số IPS/IPL đều là 1.03 hết á.
Mong anh utxd chỉ giáo
-----

Lần trước có thằng bạn nó chơi rom của O2neo vào con T-mobile MDA (Giống y chang O2mini nhưng xài win 2005) nó ngủm luôn :((, Phải cầm đi Hồng Ngọc xóa rom củ, mới up lại được. nên giờ cũng ớn ớn.

Vậy thì chính xác là G3 rồi, unlock CID xong thì Up thoải mái.

Để chắc ăn thì xem thông tin về các máy thuộc dòng Wizad: Qtek 9100 / I-mate K-JAM /T-Mobile MDA Vario / O2 XDA Mini S / SPV M3000 / Cingular 8125 / T-Mobile MDA / Dopod 838 /Vodafone VPA compact II

Và Hermes: HTC TyTN / O2 XDA trion / T-Mobile MDA Vario II / Vodafone 1605 VPA Compact III / Orange SPV M3100 / Dopod CHT 9000 / Dopod 838 Pro / hTc Z / Qtek 9600 / iMate JasJam / Cingular 8525 / Swisscom XPA v1605 / SoftBank X01HT / UTStarcom 6800 / Vodafone PDA 1605

rickielam

Hic. Chạy rom xong. Ok hết rồi. Khi máy khở động xong, hồi hộp xem thì thấy hệ điều hành vẫn là winmobile2005 :(( (cũng còn hên là máy chưa đắp chiếu :D)
Sao up không được vậy trời. Xin anh utxd chỉ giáo

Utxd

Hic. Chạy rom xong. Ok hết rồi. Khi máy khở động xong, hồi hộp xem thì thấy hệ điều hành vẫn là winmobile2005 :(( (cũng còn hên là máy chưa đắp chiếu :D)
Sao up không được vậy trời. Xin anh utxd chỉ giáo

Anh nghĩ chắc là chưa Unlock CID hoặc Unlock nhưng chưa thành công đó :D

hutzest

Mình nghĩ mạng Wifi đó có vấn đề :-?, mình mới dùng hôm qua đâu có vấn đề gì đâu :-??

hôm nay vào quán khác,thằng bạn lướt Net ngon,máy của mình nó cũng báo phần signal tốt.phần SSID nó cũng hiện nên tên cái mạng của quán.mà vẫn ko vào được trang web,mình vẫn để nguyên setting từ lúc up,có phải chỉnh phần nào trong phần setting ko bác utxd?hồi dùng WM5 mình vẫn vào wifi bt mà.

Chỉnh sửa cuối:

vnitmaster

Sau nhiều ngày chọc ngoáy, up ROM, down ROM cuối cùng mình cũng xơi được ROM WM6 roài. Định thôii nhưng lại tiếc công anh em build nên lại cố.

Lỗi lệch bàn phím, vào chỉnh Locale về 0809 là okie!

Tuy nhiên còn 1 chỗ nữa mình nghĩ nên fix, đó là trong lúc quay số gọi điện, nó sẽ hiện ra 1 list các số ở trên dialpad, mình ấn lên xuống để chọn thì nó lại hiện ra Call History với Voice Mail, nên chỉnh lại cho giống với SmartDial trong WM5.

Utxd

Tuy nhiên còn 1 chỗ nữa mình nghĩ nên fix, đó là trong lúc quay số gọi điện, nó sẽ hiện ra 1 list các số ở trên dialpad, mình ấn lên xuống để chọn thì nó lại hiện ra Call History với Voice Mail, nên chỉnh lại cho giống với SmartDial trong WM5.

Đấy không phải là lỗi mà do cấu hình của Smartkey, cách khắc phục: hoặc là tắt Smartkey (chạy nó 1 lần nữa để tắt) hoặc là mở file smartkey.ini sửa dòng DPAD=1 thành DPAD=0.

musungus77

em đã thử đến 20 lần rồi mà không được các bác ah!
vẫn là WM5 !!!!!!!!!!!!
em đang dùng G3 nên em nghĩ là ko phải unlock?
ilp/slp :2.26
mong các bác chỉ bảo em với????????????

bachikho

Đấy không phải là lỗi mà do cấu hình của Smartkey, cách khắc phục: hoặc là tắt Smartkey (chạy nó 1 lần nữa để tắt) hoặc là mở file smartkey.ini sửa dòng DPAD=1 thành DPAD=0.
sửa dòng DPAD=1 thành DPAD=0 vẫn ko đc bác ạ, phải tắt Smartkey mới ok!

Utxd

sửa dòng DPAD=1 thành DPAD=0 vẫn ko đc bác ạ, phải tắt Smartkey mới ok!

Muốn sửa thì cũng theo trình tự của nó: tắt Smartkey, sửa và cuối cùng là mở lại (hoặc SR) thì nó mới có hiệu lực.

Status
Không mở trả lời sau này.