• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

minhtdan

uprom WM6.0 cho MiniS song mình bị lõi không mở được " sddaemon "
nhờ các bạn giúp đỡ . thank

Utxd

uprom WM6.0 cho MiniS song mình bị lõi không mở được " sddaemon "
nhờ các bạn giúp đỡ . thank

Đừng cài ExtRom sẽ không bị lỗi này nữa, dễ nhất là sau khi HR thấy nó đang đếm lùi 3 giây để cài ExtRom thì nhanh tay chọt Reset, còn nếu muốn tạo ExtRom theo ý mình thì qua chủ đề uprom WM5 xem hướng dẫn.

Utxd

Cảm ơn bác ut nhé, link này DL nhanh đó. Nhưng bác cho một vài nhận xét về bản này đi, có hơn PDAV4 ko?=D>

Mình không còn dùng Wizard nữa nên không có máy để test, xem lại nhận xét ở trang trước đi ;)

thanhchi

Bác Ut ơi, mình DL bản PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_V.5_by_Hong ở link của bác về dùng rar và zip giải nén toàn báo lỗi thôi. Bác xem lai xem Như thế nào nhé!

minhtdan

Đừng cài ExtRom sẽ không bị lỗi này nữa, dễ nhất là sau khi HR thấy nó đang đếm lùi 3 giây để cài ExtRom thì nhanh tay chọt Reset, còn nếu muốn tạo ExtRom theo ý mình thì qua chủ đề uprom WM5 xem hướng dẫn.

cảm ơn bạn mình muốn dùng registry để sửa lỗi này có được k ?

Utxd

Bác Ut ơi, mình DL bản PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_V.5_by_Hong ở link của bác về dùng rar và zip giải nén toàn báo lỗi thôi. Bác xem lai xem Như thế nào nhé!

Bạn thử down lại lần nữa xem sao, có 2 khả năng lỗi trong quá trình down hoặc up, nếu vẫn không được thì PM cho mình để up lại, up nó mà mất toi cả buổi chiều đó :(

bachikho

Bạn có thông tin hoặc có link cập nhật thông tin về bản rom HTC Wizard WM6 G3 PDA Mobiz Amazing ROM V1 (by Hong), mình nhận thấy bản rom do tác giả này built có tốc độ cao và tích hợp các soft tương đối thực tế
Based on mUn's ROM, radio 19.11 and ofcourse all the usual apps from PDA-Mobiz.
Mình mới lên WM6 bằng Cingular 8125 và dùng ROM HTC Wizard WM6 G3 PDA Mobiz Amazing V1 (by Hong). ROM này theo mình tích hợp nhiều soft quá nên thấy nặng hơn hẳn. Không biết các bác xài qua thấy sao?
vì mod lại mUn version, PP = 4M nên chạy chậm hơn V5 - PP default = 12M - là đuơng nhiên (ko phải tại tích hợp nhiều soft đâu)!

jimmy_nguyen

WM06_PV4, Có ai gặp lỗi này chưa?

:-? Em vừa cài được bản PV4 ở trang 1, sau khi đọc khắp nơi trong diễn đàn để fix lỗi bàn phím thì lại gặp sư cố với "Thằng StartupManager". Bác utxd xem giúp coi có cách gì chỉnh sửa không!!! Tuy hiện thông báo lỗi nhưng nó vẫn vào bình thường chỉ mỗi tội là khi em lick vào thì lại xuất hiện bản thông báo lỗi kia.

:-? :-? :-?

lesyhoangchuong

Mình định download bản PV4 ở trang 1 tại Box.net nhưng sao download được part 1 & 2. Còn các part sau đó toàn bị Box.net báo lỗi là "This user is out of bandwidth.". Mình nghĩ do IP bị chặn nên đã chuyển IP khác nhưng vẫn bị thế. Có bác nào bị như mình không?

thanhchi

Bạn thử down lại lần nữa xem sao, có 2 khả năng lỗi trong quá trình down hoặc up, nếu vẫn không được thì PM cho mình để up lại, up nó mà mất toi cả buổi chiều đó :(

Mình down 2 lần rồi, vẫn không giải nén được. Dùng cả Zip và Rar nó đều báo như sau: Crack bị thất bại,PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_V.5_by_Hong\nk.nbf. Lưu trữ này đã hỏng. Bạn làm ơn up lai giúp ae nhé!:-? :-??

thanhchi

:-? Em vừa cài được bản PV4 ở trang 1, sau khi đọc khắp nơi trong diễn đàn để fix lỗi bàn phím thì lại gặp sư cố với "Thằng StartupManager". Bác utxd xem giúp coi có cách gì chỉnh sửa không!!! Tuy hiện thông báo lỗi nhưng nó vẫn vào bình thường chỉ mỗi tội là khi em lick vào thì lại xuất hiện bản thông báo lỗi kia.

:-? :-? :-?

Lỗi này mình cũng gặp nhưng ko biết sử lý như thế nào. Ai biết sửa làm ơn chỉ bảo nhé!:-?

Utxd

cảm ơn bạn mình muốn dùng registry để sửa lỗi này có được k ?

Cook lại ExtRom hoặc xoá bỏ ExtRom hiện có đi.

Mình định download bản PV4 ở trang 1 tại Box.net nhưng sao download được part 1 & 2. Còn các part sau đó toàn bị Box.net báo lỗi là "This user is out of bandwidth.". Mình nghĩ do IP bị chặn nên đã chuyển IP khác nhưng vẫn bị thế. Có bác nào bị như mình không?

Down nhiều quá nên hết BandWidth rồi, qua tháng sau mới down được nữa :(

Mình down 2 lần rồi, vẫn không giải nén được. Dùng cả Zip và Rar nó đều báo như sau: Crack bị thất bại,PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_V.5_by_Hong\nk.nbf. Lưu trữ này đã hỏng. Bạn làm ơn up lai giúp ae nhé!:-? :-??

OK, mình sẽ up lại.

lesyhoangchuong

Down nhiều quá nên hết BandWidth rồi, qua tháng sau mới down được nữa :(

Huhu, nghe bà con khen ngợi bản PV4 định up vào thử. Bác nào có cho em xin đi. Em sẽ hậu tạ bằng cách up lên host của em cho các bác download vô tư ;)

lesyhoangchuong

Như đã hứa, em xin hậu tạ lại bản PV3 & PV4 sau khi upload lên host của em:
Mã:
PV3 (58.7MB)
[URL="http://lesyhoangchuong.info/download/ppc/roms/wm6/wizard_pdaviet3_lesyhoangchuong.rar"]http://lesyhoangchuong.info/download/ppc/roms/wm6/wizard_pdaviet3_lesyhoangchuong.rar[/URL]
PV4 (52.9MB)
[URL="http://lesyhoangchuong.info/download/ppc/roms/wm6/wizard_pdaviet4_lesyhoangchuong.rar"]http://lesyhoangchuong.info/download/ppc/roms/wm6/wizard_pdaviet4_lesyhoangchuong.rar[/URL]
Pass giải nén cho cả 2 link trên: lesyhoangchuong
Chúc các bác vui! ;)

HamiNguyen

Based on mUn's ROM, radio 19.11 and ofcourse all the usual apps from PDA-Mobiz.

vì mod lại mUn version, PP = 4M nên chạy chậm hơn V5 - PP default = 12M - là đuơng nhiên (ko phải tại tích hợp nhiều soft đâu)!

ROM HTC Wizard WM6 G3 PDA Mobiz Amazing V1 (by Hong) chạy nhanh dù đã chạy WA,WAD và ilaucher :D b-) b-) b-).

Status
Không mở trả lời sau này.