• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

buitruc

ROM HTC Wizard WM6 G3 PDA Mobiz Amazing V1 (by Hong) chạy nhanh dù đã chạy WA,WAD và ilaucher :D b-) b-) b-).
Bản này nếu so với bản PDAMObiz_G3_V5_byHong thì tốc độ có nhanh hơn không bạn, vì mình rất thích bản này nó tích hợp nhiều soft hay và tốc độ rất ngon. Nếu bạn đã test rồi thì cho anh em vài nhận xét để chọn lựa, cám ơn nhiều

bachikho

chắc chắn ko nhanh = PDAMObiz_G3_V5 đc (vì core của mUn chậm hơn orwell thì đuơng nhiên những bản mod từ mUn cũng sẽ chậm hơn, cái này là do pagingpool bị giảm đi)!
The large the paging pool is, the more code pages can present in RAM simultaneously -> the less loads from slow ROM -> the faster the device is.
ko hiểu các modder cứ giảm PP đi để làm gì (khi có thêm free ram nhưng chạy app lại chậm)?

jimmy_nguyen

Sửa được rồi!!!

Cuối cùng thì cũng đã sửa được cái lỗi của thằng StartupManager rồi

Lý do là lúc build ROM các mod nhà mình thay vì bỏ shorrtcut của thằng ScreenRotateTray (tức là file ScreenRotateTray.ink í mà!!) vào trong Startup thì lại chép nguyên cả file ScreenRotateTray.exe vào đó.

Bây giờ thì em chỉ cần dùng TaskManager để tắt file ScreenRotateTray.exe xong thì lại mở StartupManager lên, tap & hold vào file ScreenRotateTray.exe rồi chọn delete. Đóng StartupManager lại.

Tiếp theo là vào Windows, tìm file ScreenRotateTray.exe đã có sẵn trong này để tạo 1 shorrtcut đưa vào trong Startup và rồi thì =D> =D> :)) :))
Ngồi rung đùi hưởng thành quả:D :D :D

fantomaskl

hôm qua vùa mới uprom lên wm6 rồi, chạy nhanh, ổn. Nhưng mà cũng gặp một số lỗi nhưng đã sửa được rồi, cảm ơn mọi người đã giúp đỡ :D

nhson

Bản PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_V.5_by_Hong dùng tuyệt đấy chứ các bác, em down cả chục lần mới được, nói chung là có nhiều thứ được cook trong đó nên cũng ko fair cài thêm gì, chỉ tiếc mỗi bàn phím xấu quá nên lại phải dùng resco kb

fantomaskl

Mình đang dùng bản PV4, không hiểu tại sao nó ngốm pin kinh thế. mọ người có cách nào chỉnh lại không nhỉ, mà không biết bản đó có đựoc OC không nhỉ ?

thanhchi

Bản PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_V.5_by_Hong dùng tuyệt đấy chứ các bác, em down cả chục lần mới được, nói chung là có nhiều thứ được cook trong đó nên cũng ko fair cài thêm gì, chỉ tiếc mỗi bàn phím xấu quá nên lại phải dùng resco kb

Bác cho nhận xét xem bản PDAMobiz_Wizard_WM6_G3_V.5_by_Hong so với bản PV4 thì như thế nào? Cụ thể một chút cho ae rõ nhé! Mình không thể down bản đó về được nên chưa biết nó như thế nào cả.:-/

thanhchi

Mình đang dùng bản PV4, không hiểu tại sao nó ngốm pin kinh thế. mọ người có cách nào chỉnh lại không nhỉ, mà không biết bản đó có đựoc OC không nhỉ ?

Bạn xem lai pin của bạn đi. Mình cũng đang dùng PV4 nhưng thấy dùng tốt lắm, pin dùng tầm 3 ngày mà!=D>

binhlerhm

Chỉnh sửa cuối:

jimmy_nguyen

Lại bị lỗi nữa rồi!!!

Bác utxd ơi! Sao tự nhiên bây giờ em phát hiện ra trong phần Setting>clock của em lại xuất hiện một lỗi là thay vì những chữ như AM, PM thì bây giờ chỉ còn lại 1 chữ A hay P thôi, chữ M ở phía sau biến thành số mất rôi. Đã vậy số đó còn chỉnh được từ 1->9 nữa.
Từ hồi cài bản PV4 này coi bộ phát hiện không ít lỗi làm em cứ phải kêu réo mấy bác hoài thật là ngại quá:D :D :D :D
Ngày nào cũng đọc từ đầu đến cuối của chủ đề này chắc là em sẽ điên mất!!!
Nếu đã có ở đâu thì bác cho địa chỉ cụm thể dùm em nghe! Đọc tìm hoài ngán quá hà!:D :D

Status
Không mở trả lời sau này.