• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UPROM WM6.0 CHO HTC WIZARD (OLD2)

Status
Không mở trả lời sau này.

intel4ibm

Không thể gõ Tiếng Việt trên WM6 PV4

Mình thấy trong rom WM6.0 PV4 có chương trình Cài Đặt Bàn Phím Việt mà chỉnh hoài chẳng gõ được kể cả bàn phím ảo :-?? . Bác nào Ok cái này chỉ giúp với.;) Nhà nghèo ba má đông nên không có tiền mua soft có bản quyền.:D

RClub

Mình thấy trong rom WM6.0 PV4 có chương trình Cài Đặt Bàn Phím Việt mà chỉnh hoài chẳng gõ được kể cả bàn phím ảo :-?? . Bác nào Ok cái này chỉ giúp với.;) Nhà nghèo ba má đông nên không có tiền mua soft có bản quyền.:D
Nếu bạn cần bàn phím ảo miễn phí thì có thể load bản Vnkeyboard 3.0 dùng vô tư(các bản trước 3.3 đều miễn phí), chỉ có bản gõ phím cứng thì mới mất tiền
Nó ở đây http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=13665&d=1172893816

BTW
Mình cũng đang máu built rom nhưng còn phải học hỏi đã.

Bây giờ mới bắt đầu từ chỉnh sửa Ext Rom, không hiểu sao cái ext rom của Undergr nó chỉ đưa phần mềm vào phần install trong program chứ không tự cài đặt, mình thấy các bản ext rom của WM6 đều thế hết

Mình hỏi thêm là khi up bản radio mới cho G4 thì cũng phải up bằng shelltool à? Vì up trực tiếp không được(mặc dù trong đó nó chẳng có IPL, SPL).

Khi mình up rom máy G4 với bản rom undergr thì radio là 2.09.11 . Khi mình giải nén Rom ra rồi copy đè bản radio 2.61 vào rồi xuất ra file nk.nbf để up rom thì máy sau khi khởi động xong vẫn báo là radio cũ 2.09.11

Còn khi cũng với bản rom undergr này up cho máy G3 thì radio vẫn giữ nguyên bản trước 2.25.11(khi up cho máy G3 cũng vẫn phải dùng shelltool vì up trực tiếp thì nó lại ra bản rom gốc của O2 24.41.11 gì gì đó)

Quay cuồng quá, không hiểu tại sao:D
Mong các bác chỉ giúp
Xin cảm ơn nhiều=D>

Chỉnh sửa cuối:

Aivanhoknight

Nếu ko có Ext. Rom thì làm sao include program của mình vào WM6 được ? :(

:-/ :-/ :-/
Có gì đâu. Bạn kiếm một bản ExtRom mới rồi up vào như bình thường thôi mà. Cách tạo bạn xem ở đây nhé:(Xin lỗi vì mình không có thời gian up các công cụ cần thiết cho bạn. Nếu cần bạn có thể search trên diễn đàn có hết :D )

datvt

WM6 Most Beautiful Edition là rom được đánh giá rất tốt (nhất trên xda-dev). Mình tìm mãi mới có được địa chỉ download trong 4shared.com gồm 2 phần:
http://www.4shared.com/file/11504222/3b34587b/Wizard_MB_1010811_21911part1.html?s=1
http://www.4shared.com/file/11505894/8488c636/Wizard_MB_1010811_21911part2.html?s=1

Bác nào download trong rapidshare được thì xem địa chỉ này, có nhiều rom và tools khác nữa (mình không tài nào download được trong đây)
http://rapidshare.com/users/IW25NT

Mình thấy nói ROM này là tiếng Pháp phải không bạn?

binh71

Most Beautiful ROM

Bản này là bản tiếng Anh, mình up thử rồi.

Có điều thấy ca ngợi và được vote tương đối cao (cao nhất trong số MB, Undgr, PV3 và Orwell) và cho là chạy nhanh. Tuy nhiên mình up trên máy G3 thì thấy khởi động vẫn chậm, chạy ứng dụng cũng không có gì ấn tượng so với bản ROM gốc WM5 của O2 2.1.4.101. Đặc biệt mở một file WMA từ Resco Explorer rất lâu mới vào được Windows Media Player.

Bàn phím cũng chỉ mới Y va Z là đúng, còn các ký tự symbol khác thì lung tung cả (có thể sửa được bằng Registry nhưng nói chung ROM như thế là chưa hoàn chỉnh cho người dùng thông thường.

Có bác nào gặp tình trạng tương tự không ?

firefox1996

Có gì đâu. Bạn kiếm một bản ExtRom mới rồi up vào như bình thường thôi mà. Cách tạo bạn xem ở đây nhé:(Xin lỗi vì mình không có thời gian up các công cụ cần thiết cho bạn. Nếu cần bạn có thể search trên diễn đàn có hết :D )

Bạn này ko theo dõi thời sự : nếu là WM5 thì chạy, nhưng WM6 thì ko chạy, thế mớ khó :( Cần cần là cần cho WM6 :(

Utxd

Bạn này ko theo dõi thời sự : nếu là WM5 thì chạy, nhưng WM6 thì ko chạy, thế mớ khó :( Cần cần là cần cho WM6 :(

Bạn đang dùng WM6 nào mà không chạy ? Theo mình biết chỉ có bản clean, PV1 và 2 là không chạy ExtRom, còn các bản sau này đều chạy tốt mà :-??

intel4ibm

Không thể gõ Tiếng Việt trên WM6 PV4

Ý mình hỏi là chương trình gõ bàn phím theo bản WM6.0 PV4 của bác utxd. :-??. Không biết cách chọn để gõ Tiếng Việt.

Utxd

Ý mình hỏi là chương trình gõ bàn phím theo bản WM6.0 PV4 của bác utxd. :-??. Không biết cách chọn để gõ Tiếng Việt.

Vấn d8ề này đã nói rồi mà, nhắc lại lần nữa nhé: do trong quá trình cookrom mình thử nghiệm đưa bộ gõ vào nhưng không thành công và xóa nhưng còn sót 1 file trong Rom nên khi built nó có 1 mục trong Settings, do còn thiếu 1 số file nên không gõ được là chuyện đương nhiên mà.

trungdung

Các bác có biết cái nào fix lỗi keyboard ko, em up lên WM6 thì bị lẫn giữa 2 phím , và . thế mới đau chứ huhu

pisnguyen

các pác ơi!e mới Up đc bản WM 06 Most beautiful.nhận thấy cực đẹp,nhưng tốc độ có vẻ chậm!ko biết bản này có tích hợp sẵn OverClock ko nhỉ?nếu có thì nó ở đâu?để mình chỉnh lại cho nhanh hơn!

hung1406

E làm theo hướng dẫn Unlock trong diễn đàn, cả trong trang xda-developer cũng kô xong các bác ah! Khi unlock xong IPL/SPL của e vẫn là 2.21. Uprom lên nhưng vẫn là bản Rom cũ. Bác nào ở HN có thể giúp e được kô. E xon hậu tạ 1 buổi tối cà phê ở Triệu Việt Vương.
Coi như là món quà ra mắt. E mới sử dụng PPC nên kô biết gì nhiều.Mong các bác giúp đỡ

hutzest

E làm theo hướng dẫn Unlock trong diễn đàn, cả trong trang xda-developer cũng kô xong các bác ah! Khi unlock xong IPL/SPL của e vẫn là 2.21. Uprom lên nhưng vẫn là bản Rom cũ. Bác nào ở HN có thể giúp e được kô. E xon hậu tạ 1 buổi tối cà phê ở Triệu Việt Vương.
Coi như là món quà ra mắt. E mới sử dụng PPC nên kô biết gì nhiều.Mong các bác giúp đỡ

bác vào đây ftp://xda@ftp.xda-developers.com
tìm đúng bản rom CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE để úp,rồi thực hiện unlock cid,tiếp tục úp lên wm6 là ok.đảm bảo tôi có chầu cafe rồi,cho số điện thoại đi để tôi điện nào.

tuantuti

Anh Ut cho em hỏi cái này, ROM WM 6 có cái gì khác biệt với WM 5 vậy. các bác nào xài rồi góp ý cho em với. Chứ theo em biết hình như chỉ có cái giao diện là khác và cái nút X có thể thật sự đóng các CT đang chạy, còn chức năng của nó được cải thiện rõ rệt kô???? Đang phân vân ko biết có nên up lên WM6 ko. các bác giúp em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

haifangshi

Nghe các dòng máy khác có WM5 rồi WM6 mà thèm quá. Tiếc là bán 8125 rồi không thử bản ROM này được.

dungrock

Đang định up lên W6.0 bản Underground Edition Crossbow nhưng đang phân vân một số điều:

1. Camera có khá giống W5.0 ko?
2. Có Set as ringtone giống như bản T-mobile ko (Có T-mobile Ring)?
3. Và có bác nào nhiệt tình chỉ ra các ưu điểm của ROM Underground Edition Crossbow với>
4. Máy tui Cingular 8125 đã up sang ROM T-mobile rồi, có cần Unlock CID nữa không?

Thanks các bro

Status
Không mở trả lời sau này.