• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề bật tắt phone trong ROM WM 6 BlueAngel

Sau khi tắt phone bằng Comm Manager, BA của bạn

• Bật lại phone ngon lành khi sử dụng Comm

Votes: 8 13.6%
  • Thỉnh thoảng bật lại được phone khi sử dụng Comm

Votes: 27 45.8%
  • Chưa bao giờ bật lại được sau khi đã tắt bằng Comm

Votes: 24 40.7%

• Total voters
    59

Hoangdat_vista

Xin ý kiến các bạn dùng ROM WM 6/6.1 về vấn đề bật tắt phone bằng cách sử dụng Commanager. Vẫn biết đây là lỗi khá xương khi nâng cấp lên WM 6/6.1. Tuy nhiên, một số máy lại bật/tắt rất tốt( tất nhiên là loại trường hợp sử dụng chương trình flightmode) trong khi một số máy lại không thể. Mình đang tìm hiểu vấn đề này và đã đạt được một số thành công nhất định

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đạt đang tìm hiểu vấn đề này à tuyệt quá rồi. Mình bữa rồi có tìm hiểu vấn đề này và bật wifi nhưng vẫn chưa có giải pháp xử lý.
Về bật tắt phone thì sau khi khởi động lên mà dùng luôn comm manager bật tắt thì được nhưng sau khi đã chạy các tools và softs khác rồi mới bật tắt phone bằng com thì tỷ lệ thành công là rất thấp

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng rất băn khoăn về vụ này lắm.
Thứ nhất,như Mod.Hà đã nói là lúc chưa cài ứng dụng thì nó hoạt động được.
Thứ hai,nếu để nguyên giao diện Comm gốc(chưa có skin)thì nó hoạt động hiệu quả hơn.
Vài ý kiến để các bạn nghĩ thử xem.Mong rằng các cao thủ BA giải quyết được em nó!

Hoangdat_vista

Mình cũng rất băn khoăn về vụ này lắm.
Thứ nhất,như Mod.Hà đã nói là lúc chưa cài ứng dụng thì nó hoạt động được.
Thứ hai,nếu để nguyên giao diện Comm gốc(chưa có skin)thì nó hoạt động hiệu quả hơn.
Vài ý kiến để các bạn nghĩ thử xem.Mong rằng các cao thủ BA giải quyết được em nó!

Tình hình em lại ngược lại so với bác mới lạ chứ! và nữa là đối với SIM của Vinaphone bật tắt lại tốt hơn so với SIM VIETTEL khi em đem thử nghiệm
Chà! mọi người tích cực bình chọn đi nào. chỉ có 3/87 người xem thôi!!! Mục đích cũng chỉ là hoàn thiện cho ROM BA thôi mà?

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Cái vấn đề này thì đúng là khoai thật. Trước kia em dùng bản radio 1.12 thì ngay cả dùng flightmode cũng chịu, nhưng từ khi up radio lên 1.15 thì okia, nhưng là chỉ với filghtmode còn với cái Comm thì đúng là chịu.

Hoangdat_vista

Trước kia Xplore bên WIKI cũng ra một bản ROM, theo giới thiệu thì bật tắt phone bằng comm ngon lành. Nhưng khi thử trên máy mình thì vẫn chẳng có gì thay đổi. Hiện giờ, các máy nếu sau khi khởi động lại chưa thực hiện cuộc gọi nào, chưa chạy thêm ứng dụng nào thì bật tắt khá tốt. Nhưng chỉ cần chạy một soft nào khác hay thực hiện cuộc gọi thì không thể bật lại được sau khi đã tắt. Nếu dùng soft flightmode thì cũng không thể bật lại được nếu mình tắt bằng COMM. Điều nữa khá lạ như mình nói ở trên là khi sử dụng SIM Vinaphone thì tỉ lệ thành công cao hơn so với SIM Viettel( Super SIM)

minimog83

Mình dùng mạng Mobi,máy rất hay bị mất sóng.Và sau mỗi lần mất sóng thì liên kết với mạng thỉnh thoảng mới được.Sử dụng CommMgr chưa được lần nào thành công.Mình mới up rom 6.1 của DVH

tuan2005

Mình dùng mạng vina. thi thoảng bật bằng comm được. Sau dùng Flight nhưng theo mình cũng ko nhậy lắm. thỉnh thoảng phải SR lại để bật sóng mạng. Hy vọng các cao thủ khắc phục được sớm. Cám ơn sự nhiệt tình của các bạn!

Hoangdat_vista

Hôm nay thử sài lại bản 19212 mình build với SIM vina thì phát một!!! ( các SIM khác chưa thử) Bạn thử test coi

anhai

Trước kia Xplore bên WIKI cũng ra một bản ROM, theo giới thiệu thì bật tắt phone bằng comm ngon lành. Nhưng khi thử trên máy mình thì vẫn chẳng có gì thay đổi. Hiện giờ, các máy nếu sau khi khởi động lại chưa thực hiện cuộc gọi nào, chưa chạy thêm ứng dụng nào thì bật tắt khá tốt. Nhưng chỉ cần chạy một soft nào khác hay thực hiện cuộc gọi thì không thể bật lại được sau khi đã tắt. Nếu dùng soft flightmode thì cũng không thể bật lại được nếu mình tắt bằng COMM. Điều nữa khá lạ như mình nói ở trên là khi sử dụng SIM Vinaphone thì tỉ lệ thành công cao hơn so với SIM Viettel( Super SIM)

Mình xài bản rom của Xplode nếu cài đủ extenrom thì bật tắt được, ko cài extenrom thì ko bật tắt được.

habubi

Mình xài bản rom của Xplode nếu cài đủ extenrom thì bật tắt được, ko cài extenrom thì ko bật tắt được.

Bản rom j vậy? Bạn có thể up cả bản rom lẫn extrom lên được ko?

L

lhavn15

Guest
Em dùng bản ROM của Xplode, đúng là thỉnh thoảng mới bật tắt được. Cũng tìm hiểu nguyên nhân, nhưng chưa có gì sáng cả.

tungkevt

Em thì chưa bao h bật được sau khi tắt. Muốn bắt sóng toàn phải RS máy. Em cứ tưởng là do hardware và mình em bị. Thế mọi người cũng thế a. Mong bác Hà nhanh chóng fix as soon as possible để giúp em và mọi người nhé, cám ơn bác

vnanhvn

Mình dùng với máy của mình thì hoàn toàn không thể nào bật được bằng comm, và cũng chỉ thỉnh thoảng mới có thể bật được khi đã cài Flight. Nhưng có một đặc điểm lạ là máy của bạn mình thì không hề hấn gì khi dùng comm cả.......chỉ biết rằng nó dụng W6.0 chứ không phải là 6.1 các bác ạ!

Sabrina

Em mỗi lần nhỡ tay ấn vào chỗ tắt phone của Comm Manager thì không còn cách nào khác là phải chọc reset mới mong nghe gọi lại như cũ :D

beatlemanian

Em dùng BA Qtek 9090, là dân newbie đang dùng bản ROM 6.01.12 thì thấy bật tắt phone bằng COMM MAN (chưa cài Skin) tốt, bật tắt Wifi thì phải dùng WLAN manager trong connections mới được. Trước đây em dùng WM 5 thì bật tắt phone rất khó, thường phải soft reset máy.

Hoangdat_vista

Thực sự còn có nguyên nhân về phần cứng nữa. nếu như không bật được bằng COMM có lẽ vẫn là đa số, tức là bình thường. Máy mình thời gian trước cũng không tránh khỏi" kiếp nạn đó" Nhưng tạm thời đã khắc phục được ( với SIM VINAPHONE còn SIM VIETTEL thì vẫn vậy. Qua đó mới thấy không chỉ do máy mà còn do cả Nhà cung cấp dịch vụ nữa

hoaibao

mình cũng để ý là tắt phone bằng comm manager thì chỉ còn cách reset để dùng phone tiếp tục.acac

J

JerryBC

Guest
Các bạn ơi, mình thì đang rất cần chức năng Wifi khởi động và chạy ngon lành, do sắp đền thời gian bảo vệ đề tài bằng phần mềm viết cho PDA trao đổi dữ liệu qua Wifi, nhưng mà dùng WM5,WM6,WM6.1 thì rất khó khăn khi bật Wifi bằng bất cứ hình thức nào. Mong các bạn chỉ giúp cho nên dùng ROM nào thì thuận lợi nhất. Cảm ơn các bạn nhiều.

habubi

Các bạn ơi, mình thì đang rất cần chức năng Wifi khởi động và chạy ngon lành, do sắp đền thời gian bảo vệ đề tài bằng phần mềm viết cho PDA trao đổi dữ liệu qua Wifi, nhưng mà dùng WM5,WM6,WM6.1 thì rất khó khăn khi bật Wifi bằng bất cứ hình thức nào. Mong các bạn chỉ giúp cho nên dùng ROM nào thì thuận lợi nhất. Cảm ơn các bạn nhiều.

Các bản rom mới thì vấn đề bật tắt wifi đã được cải thiện rồi đó. Tùy bạn chọn thôi. Theo mình cứ bản mới nhất mà chơi :D