• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vấn đề bật tắt phone trong ROM WM 6 BlueAngel

Sau khi tắt phone bằng Comm Manager, BA của bạn

• Bật lại phone ngon lành khi sử dụng Comm

Votes: 8 13.6%
  • Thỉnh thoảng bật lại được phone khi sử dụng Comm

Votes: 27 45.8%
  • Chưa bao giờ bật lại được sau khi đã tắt bằng Comm

Votes: 24 40.7%

• Total voters
    59

Hoangdat_vista

Lại thêm phát hiện nữa về vấn đề bật tắt phone. Mấy lần trước cứ tưởng là do mạng. Khi bỏ không kết nối GPRS thì gần như không thể bật tắt phone. Vậy các bạn thử so sánh xác suất bật tắt phone khi khi đã đăng kí GPRS so với khi không đăng kí thử coi. Mình cũng sẽ test và PM lại sau

maybach

mình k gặp rắc rối với vấn đề bật tắt phone này nhưg lại gặp rắc rối dạo sau này là nút on/off k hoạt động khi dùng để tắt màn hình nữa. Trong khi hold on/off button để dim screen vẫn hoạt động dc! hoặc máy tắt rồi turn on vẫn dc! chỉ có đang dùng mún off thì k dc!!! phải dùng shortcut trên màn hình để tắt máy. các bác có ai bị như thế k??? Tuy nhiên tình trạng này có khi bị khi không, diễn ra trong khoảng thời gian dài rồi lại hết rồi lại bị tiếp!!!(nguyên bản, chưa hề cài soft nào hết nên k phải do soft, và up rất nhiều bản rom khác nhau vẫn bị!) xin ý kiến của các bác!tks!

Có lẽ do phần cứng rồi bạn à.

Last edited by a moderator:

Linkman

Đang dùng bản Rom mới của Habubi, tình hình là bật Wifi lên hơi bị khó.
Vào Comm bật thì chưa bao giờ được và sau khi bật máy lên là màn hình trắng luôn, phải reset 2 lần mới dùng được.

Mới khám phá ra là, muốn bật Wifi thì phải restart rồi vào Settings bật Wifi ( vẫn chưa hiện ra gì cả) sau đó lại reset. Sau khi reset thì Wifi tự động chạy :)

Thật là khó hỉu ^^

Nói chung là đừng bao giờ bật Comm lên là tốt nhất :)

cagivamito

e thì bật turn of phone là chỉ có nước reset lại máy mới xài dc còn k thì phone of forever!

Hoangdat_vista

Mình đã thử nghiên cứu và so sanh về REG khi SIM có đăng kí GPRS và SIM không đẳng kí GPRS mà vẫn chưa có tiến triển. Chỉ biết là với SIM bình thường, lắp vào không thể bật tắt được phone. Còn nếu đăng kí sử dụng GPRS thì bật tắt phone ngon lành.

anhquan37

Có cách nào up qua Bluetooth không nhỉ.

hehe. cái này em đã từng thử và đã ngủm. pác đừng đâm đầu theo em.

Đúng rồi. Đó là bệnh chung mà bạn. Sau khi HR xong thì bạn phải chọc SR thêm 1 lần nữa thì nó mới hiện đầy đủ 3 dòng thông số ở góc dưới bên phải. Ko sao đâu bạn.

nhưng em ko phải sau HR mới bị thế. em bị thường xuyên lắm. máy lúc treo mờ chọt reset là nó thế. em phải SR lần nữa nó mới đc. ko biết em hr bằng mtty có hiệu quả ko nữa. khi chưa hr máy em nó bị thế, hr xong vẫn thế. thấy bùn kin, em chán nhất là chỗ đó, em up đủ rom của bác HBB, DVH, rùi trên XDA deverloper vẫn bị. nếu như trên theo vấn đề nêu ra ở XDA deve thì sau khi up rom họ mới bị vậy. nó có phải trường hợp của em ko anh?

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hehe. cái này em đã từng thử và đã ngủm. pác đừng đâm đầu theo em.

Đúng rồi. Đó là bệnh chung mà bạn. Sau khi HR xong thì bạn phải chọc SR thêm 1 lần nữa thì nó mới hiện đầy đủ 3 dòng thông số ở góc dưới bên phải. Ko sao đâu bạn.

nhưng em ko phải sau HR mới bị thế. em bị thường xuyên lắm. máy lúc treo mờ chọt reset là nó thế. em phải SR lần nữa nó mới đc. ko biết em hr bằng mtty có hiệu quả ko nữa. khi chưa hr máy em nó bị thế, hr xong vẫn thế. thấy bùn kin, em chán nhất là chỗ đó, em up đủ rom của bác HBB, DVH, rùi trên XDA deverloper vẫn bị. nếu như trên theo vấn đề nêu ra ở XDA deve thì sau khi up rom họ mới bị vậy. nó có phải trường hợp của em ko anh?

Đó là chuyện thường thôi mà bạn. Để chuyển từ ROM 2003 sang ROM 05 hay 06 thì các kỹ thuật viên xda đã chế 1 bộ driver để có thể chạy được trên chiếc BA thân yêu. CHo nên những lỗi như vậy là ko thể tránh khỏi, nhưng mỗi lần lắp pin bạn chỉ cần chọc 2 lần liên tiếp nút reset là xong mà

thang_hesman

hic lỗi này nhiều lúc cũng phiền lắm ; em đang có 2 máy o 2 s đều bị như vậy mặc dù đã dùng một rom trong pda việt , hổng biềt có cách nào khắc phục đc không

Hoangdat_vista

hic lỗi này nhiều lúc cũng phiền lắm ; em đang có 2 máy o 2 s đều bị như vậy mặc dù đã dùng một rom trong pda việt , hổng biềt có cách nào khắc phục đc không

Hiện giờ chưa có cách khắc phục lỗi trên

heobanhki

cho mình hỏi ở wm 6.1 mình đã up đa số các bản trong PV thỉnh thoảng khi lắp pin vào thì radio là none, phải s-reset thì mới nhận được radio. ở wm5 thỉnh thoảng vẫn gặp. Có ai giải thích cho mình kg?
Hiện tại mình đang dùng bản 6.10.02 của Mod HoangDat-VT radio 1.06 vẫn bật tắt fone bằng comm rất bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

habubi

cho mình hỏi ở wm 6.1 mình đã up đa số các bản trong PV thỉnh thoảng khi lắp pin vào thì radio là none, phải s-reset thì mới nhận được radio. ở wm5 thỉnh thoảng vẫn gặp. Có ai giải thích cho mình kg?
Hiện tại mình đang dùng bản 6.10.02 của Mod HoangDat-VT radio 1.06 vẫn bật tắt fone bằng comm rất bình thường.

Về lỗi của radio khi tháo pin thì vẫn chưa có cách khắc phục đâu bạn à.

tdmavth175

hiện mình xài bản "WM6.5 Build 21725 WWE R7" vấn đề tắt bật phone, wifi.. rất khả quan

orange_244

Banned
hiện mình xài bản "WM6.5 Build 21725 WWE R7" vấn đề tắt bật phone, wifi.. rất khả quan
rom trên lổi nhiều !!!radio vẩn là 1.15 nhưng rom bị thiếu chứng chỉ.không chạy được scrirp nên những chương trình ở các rom dưới xài không được.

vietlongonline

Kỷ thuật bật tắt phone trong ROM VM6

- Thật tình cờ khi phát hiện ra cách bật tắt phone.
1. tăt phone thì máy sẽ chuyển qua Flight mode
2. Khơi đôngk lại phone command sẽ không dược. Mà bạn chỉ cần tắt Flight mode máy sẽ tự động chuyển sang khởi động Phone command.
- chúc các bạn thành công.

orange_244

Banned
2. Khơi đôngk lại phone command sẽ không dược. Mà bạn chỉ cần tắt Flight mode máy sẽ tự động chuyển sang khởi động Phone command.
đó là điều tất nhiên rồi.=)).bạn mới xài PPC à?:D

tdmavth175

ông này 100% mới xài PPc