• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Very HOT] QuocTienKey v1.02 Bộ gõ Tiếng Việt dành cho người Việt!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

tienquoc87

QuocTienKey v1.0(2) Phiên bản chính thức!!!

QuocTienKey là một ứng dụng nâng cấp Bộ gõ mặc định của hệ thống máy, nhằm mục đích để người dùng có thể soạn thảo văn bản nhanh hơn, ít vấp chữ so với cách gõ thông thường của máy.
Thay thế hoàn toàn cách soạn thảo văn bản của máy, giúp bạn có thể soạn thảo được văn bản Tiếng Việt trên các dòng máy kô có hổ trợ soạn thảo được Tiếng Việt...

QuocTienKey sử dụng chung cho tất cả dòng máy Tiếng Anh, Tiếng Việt ...v.v (không hổ trợ máy bàn phím QWTYE).
Chỉ cần kích hoạt một patch duy nhất QuocTienKey là bạn có thể gõ chữ nhanh gấp nhiều lần của máy, giúp việc soạn thảo bớt khó khăn, viết văn bản một cách nhanh chóng.

QuocTienKey hiện 2 ngôn ngữ soạn thảo và có 3 chế độ gõ chữ, mỗi chế độ gõ chữ tương ứng với cách ảnh minh họa sau:

Kiểu Gõ Mặc Định

Kiểu Gõ QuocTien 1

Kiểu Gõ QuocTien 2

Lưu ý: Để sử dụng được QuocTienKey các bạn cần kích hoạt (apply) QuocTienKey như ảnh trên.

Nếu muốn soạn thảo văn bản bỏ dấu trực tiếp bằng phím (*) các bạn chọn Ngôn ngữ soạn thảo (Writing language) là Tiếng Việt

Dù đang dùng máy Tiếng Anh, Tiếng Việt v.v... Đã đến lúc mọi người nên cần phải nâng cấp Bộ gõ mặc định của máy mình.
Mời các anh em ngự lãm 'Bộ gõ siêu tốc'!!!

DOWNLOAD:

QuocTienKey for ROMPatcherPlus

Khuyên dùng●»» ROMPatcherPlus v2.03(final)

QuocTienKey for RPDomainPlus

Khuyên dùng●»»RPDomainPlus v2.03(full)

Cảm ơn nguyentanbinh, baeanhvaem đã cùng hợp tác và cả anh MinhThang!

Một lần nửa xin cảm ơn tất cả anh em, đã ủng hộ mình trong thời gian qua.
Nào mọi người hãy cùng chung tay phát triển PDAVIET của chúng ta lên một tầm cao mới, ngày một phồn vinh đêi!!!

Last edited by a moderator:

datvietdatviet

Sao giờ vào bằng đt khôg thấy thanks và trả lời kèm then trích dẫn nhỉ ? Ko thì cũng thanks bạn phát

tienquoc87

Phục bạn post bằng điện thoại mà rất hoàn chỉnh

Cảm ơn bạn!!!
Mình nghĩ chắc chưa có ai post bằng đt như mình đâu nhỉ.., cực kì khó khăn về mọi mặt☺♥☻

Chỉ duy nhất một trình duyệt OperaMini, lúc Up file thì OperaMobile
Nếu ai đã từng thử 1 lần là biết!

Chỉnh sửa cuối:

minhden1010

Cảm ơn bạn!!!
Mình nghĩ chắc chưa có ai post bằng đt như mình đâu nhỉ.., cực kì khó khăn về mọi mặt☺♥☻

Chỉ duy nhất một trình duyệt OperaMini, lúc Up file thì OperaMobile
Nếu ai đã từng thử 1 lần là biết!

Sao lại không có ai nhỉ ... Xin đóng góp vào đây 1 chữ thanks.
Tiện thể cho hỏi cài rompatcher là seo ? Nghe nhiều mà hok hiểu bao nhiu.
Mình hack bằng hello cabric và đang dùng vnconver v1.07 của bác Nguyễn Quốc Sản

baeanhvaem

romp thỳ mới vá lỗi được chứ!
p/s vu này có anh anguyentanbinh tham gia nữa à?thế thỳ good ùi.=D>.mà send cho tớ cái font nào thật chẹp đy.full ký tự nha

tienquoc87

Nói đơn giản là
Rompatcher+ dùng để chạy những bản patch...
Muốn sử dụng QuocTienKey bạn cần phải cài Rompatcher để chạy patch 'QuocTienKey' thì bạn mới có thể sử dụng đc ứng dụng này!

duylinh27884

Moderator
1pm quá nhỏ gọn mà cực kỳ có ích,cài vào chưa tới 10kb chắc chưa pm nào nhẹ như pm này☻

tienquoc87

1pm quá nhỏ gọn mà cực kỳ có ích,cài vào chưa tới 10kb chắc chưa pm nào nhẹ như pm này☻

Và một khi đã sử dụng, thì chắc chắn kô ai có thể từ bỏ nó!

Nhìn thì đơn giản nhưng để có sự giản đơn thì đúng là kô thể kể hết.....
cũng như tiện ích mà nó mang lại.
Thank☺

tienquoc87

Mình dùng thử rồi.nó abc xong mới tới ăắấ...remove rồi :D

Lại thêm một bác nữa kô biết sử dụng, tớ đã thiết kế như vậy mà lại...hic.....người dùng có thể cùng lúc gõ đc TA, TV ở một chế độ gõ, đảo lại vị trí chữ cái nên việc gõ chữa rất tiện.

Chọn Kiểu Gõ Mặc Định mà gõ ý!
Muốn bỏ dấu TV bằng phím * nhớ phải chọn Ngôn ngữ soạn thảo là Tiếng Việt.

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
Và một khi đã sử dụng, thì chắc chắn kô ai có thể từ bỏ nó!

Nhìn thì đơn giản nhưng để có sự giản đơn thì đúng là kô thể kể hết.....
cũng như tiện ích mà nó mang lại.
Thank☺

Chắc như bạn nói khó mà từ bỏ quá,dùng rồi kết qua trời,mìh hay nt lắm,có pm này nt khoẻ ru vì hầu như ko có độ trễ giữa các ký tự,jờ nt cục nhah♫☺.cố gắg phát huy để a e có thêm nhữg pm có ích nhé bạn.

garfield79

Nokia C5 muốn đổi sang font khác thì copy vào đâu bạn nhỉ. Chủ top có bản gõ TV thì tặng ae luôn bộ font nào đẹp đi.

tienquoc87

Bộ gõ em tự mod cách đây 3,4 tháng dùng thích hơn >:)

Ừ thì tôi có bảo ai kô mod đc đâu cơ chứ!
Nhưng tôi bảo đảm rằng dù bạn mod kiểu gì thì cũng kô nằm ngoài những kiểu gõ chữ này của tôi.

Một điều chắc chắn nữa là chưa ai có thể tạo đc Bộ gõ bỏ dấu bằng phím * trực tiếp trên mọi máy kô soạn thảo đc TV, rất đơn giản IS ME!!!

Tạo đc sự thành công này chính là những cái patch của tôi đc tôi viết lại, nếu có thể bạn thử 1 lần bạn để biết GIÁ TRỊ của nó.

Tôi đang muốn dùng những cái patch này để tạo Bộ gõ TV cho dòng E mà kô soạn thảo đc TV, nếu bạn giỏi thì cho bạn thử trước!
Tiết lộ với bạn một điều là tôi chưa hề đc sử dụng dòng E nên tỉ lệ thua bạn là rất cao.
Thế nha....☺

tienquoc87

Chắc như bạn nói khó mà từ bỏ quá,dùng rồi kết qua trời,mìh hay nt lắm,có pm này nt khoẻ ru vì hầu như ko có độ trễ giữa các ký tự,jờ nt cục nhah♫☺.cố gắg phát huy để a e có thêm nhữg pm có ích nhé bạn.

Khó là khó cái người chế tác ra nó, chứ người sử dụng nó thì quá đơn giản!

Cảnh báo trước nha...dùn cái này hay hư bàn phím lắm nha...hehe☺ (thấy bấm sướng quá, suốt ngày tạnh tạnh kô hư mới lạ)...
Vui vẽ nha anh em...☺☻

Ng ta xin font mà kô thấy reply lai :|

Bạn biết đấy!
Font mình dùng toàn hộ trợ tiếng China... nặng Mê lắm, up lên cũng khổ, tốn phí nữa. Lại kô biết kiểu nào vừa mắt mọi người...
Có thích kiểu ở trên kô,. mình cố gắng cho anh em dùng...hehe☺

Chứ ai mà kô share cho anh em!!!

Last edited by a moderator:

dinhchan79

Cho mình hỏi tí nha ,Sao mình cài vô thì nó cứ báo lỗi cập nhật vậy? mình đang xài DPROMainPlus ai biết xin chỉ giúp ,Cảm ơn trước ha !

Status
Không mở trả lời sau này.