• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Very HOT] QuocTienKey v1.02 Bộ gõ Tiếng Việt dành cho người Việt!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

dauyeuub

em dùng E5 RM-632 ver 42.07 đã hack bằng phoniex. em cai cái QuocTienKey for ROMPatcherPlus khi apply xong vẫn ko gõ đc tiếng việt mong anh em giúp

khoa123

cho em hỏi anh chút?
Tình hình là em down zìa cài rồi,em thấy trong patches có file quoctien nên em copy sang và để chỗ khác. Sau đó em remove quoctienkey trong App manager đi. Sau đó em chép cái patch của anh vào và khởi động máy kết quả là ----> Phone can not start. Sau đó em tắt máy bật lại đợi tới hình động nắm bàn tay em liền ấn nút menu ngay lập tức lại vào đc. Rồi nó ko hiện màn hình chờ nữa vào menu lun. Em thoát menu xong ra màn hình chờ để vài giây tự động nó vào menu lun. Sau đó em vào tắt cái Stanby đi thì lại vào màn hình chờ đc. Ko hiểu sao nữa. Hay là em chọn sai phiên bản?

JS_AnhTuan

Active Member
em dùng E5 RM-632 ver 42.07 đã hack bằng phoniex. em cai cái QuocTienKey for ROMPatcherPlus khi apply xong vẫn ko gõ đc tiếng việt mong anh em giúp
làm đúng hd đi b, chọn ngôn ngữ viết sau khi apply để viết tv nhé. Chúc vui vẻ.
cho em hỏi anh chút?
Tình hình là em down zìa cài rồi,em thấy trong patches có file quoctien nên em copy sang và để chỗ khác. Sau đó em remove quoctienkey trong App manager đi. Sau đó em chép cái patch của anh vào và khởi động máy kết quả là ----> Phone can not start. Sau đó em tắt máy bật lại đợi tới hình động nắm bàn tay em liền ấn nút menu ngay lập tức lại vào đc. Rồi nó ko hiện màn hình chờ nữa vào menu lun. Em thoát menu xong ra màn hình chờ để vài giây tự động nó vào menu lun. Sau đó em vào tắt cái Stanby đi thì lại vào màn hình chờ đc. Ko hiểu sao nữa. Hay là em chọn sai phiên bản?

khi cài b chọn 1 kiểu gõ thôi. . Ko đc remove trong app manager. Nhớ chuyển hết patch sang thẻ nhớ để tránh die phone.

hiphopboy

Dòng E dùng phím Qwerty mà bạn ! Trên đầu bài đã nói là không dùng cho bàn phím Qwerty rùi mà

JS_AnhTuan

Active Member
Anh bạn tq đã làm 1 patch cho dòng E nhưng dạo này bận quá chưa test được. Anh em dòng E gắng chờ nhé.

minhthi

Dòng E dùng phím Qwerty mà bạn ! Trên đầu bài đã nói là không dùng cho bàn phím Qwerty rùi mà

E50, E51, E52 , E75( có cả qwerty) đều dùng bàn phím số bạn ah.
mình đang dùng quoctien key trên E51 đây.bình thường mà
đọc kĩ hướng dẫn sử dụng và làm theo đi bạn:
Lưu ý: Để sử dụng được QuocTienKey các bạn cần kích hoạt (apply) QuocTienKey như ảnh trên.

Nếu muốn soạn thảo văn bản bỏ dấu trực tiếp bằng phím (*) các bạn chọn Ngôn ngữ soạn thảo (Writing language) là Tiếng Việt

JS_AnhTuan

Active Member
E50, E51, E52 , E75( có cả qwerty) đều dùng bàn phím số bạn ah.
mình đang dùng quoctien key trên E51 đây.bình thường mà
đọc kĩ hướng dẫn sử dụng và làm theo đi bạn:
Lưu ý: Để sử dụng được QuocTienKey các bạn cần kích hoạt (apply) QuocTienKey như ảnh trên.

Nếu muốn soạn thảo văn bản bỏ dấu trực tiếp bằng phím (*) các bạn chọn Ngôn ngữ soạn thảo (Writing language) là Tiếng Việt

và để gõ theo kiểu của bạn thì khi cài đặt phải chọn kiểu gõ mặc định nha. Ko sang kiể quoctien1 và quotien2 thì bó tay.

luuconghoa

dùng cái này hơi khó ở chỗ là tốc độ gõ hơi nhanh
ấn khoảng chưa đến 1s là ra số rồi.
nhưng mà rất hay là muốn viết j` sợ người khác ko hiểu thì có thể viết TV được
thanks bác nha

lilama111

Sao e cài vào n96 V30.101 thì máy báo là buit-in nhỉ?dùng sisbom zải nén rùi coppy vào thì ok, hihi, tốc độ nhanh wá

paka_1love

Em đang dùng e71 em mua ở nước ngoài nên không có font tiếng viêt,em apply mà không được.Có bác nào chỉ em với.

tranhuyluyen

Các bác cho em hỏi, em dùng N73 nhưng khi cài rompacth và quoctienkey vào chọn ngôn ngữ viết là tiếng việt thì khi ra standby không thế bấm được số để gọi nữa. Làm sao giờ. Giúp em với nhé:((

top10ten

ban co the up ljck khac cho mjnh dc ko ? Mjnh onl bang dt len ko dow dc . Thanks ban chuoc . Thog cam mjnh onl bang mobile . Hj

hiphoptinhyeu

Cũng một thời huy hoàng trên hệ điều hành symbian vậy mà giờ đây topic vắng hiu. Thôi như vậy cũng đã là thành công rồi. Giờ vào Google search từ khóa "quoctienkey" thì cũng rất nhiều trang có đăng bài này, có nguời cũng trích dẫn đàng hoàng, có người thì nhận luôn là của mình làm. Cuộc sống là như vậy, nhưng dù sao cũng để lại một dấu ấn trên mạng internet, một điều mà ít ai có thể làm được chỉ bằng 1 chiếc Nokia 6120c.
Trước đây khi anh tienquoc87 cho ra mắt QuocTienKey,lúc đó đang bận học nên không để ý, giờ đã học xong vào đăng kí tài khoản xem thế nào, cảm thấy hơi buồn cho anh tienquoc87 hình như không còn tham gia diễn đàn, nhưng lại cảm thấy vui vì điều này, giờ đây có lẽ anh phải lo nhiều việc trong gia đình nên không còn thời gian vào diễn đàn bằng chiếc Nokia 6120c như ngày nào nữa.
Chúc anh luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.
Em trai!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.