• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome_v3.96_VI by SymPViet_fix1

tuanloc1

vHome_v3.96_VI by SymPViet_fix1

• Bản này đã fix lỗi thời tiết không cập nhật.
  • Sửa lỗi một số máy không thêm được ứng dụng vào trình đơn bắt đầu.
  • Ở bên kia AnhtamHCM nói là đã xem được thời tiết Hochiminh nhưng mình tét thử thì hoàn toàn không được. Bác nào test được thì thông báo cho anh em mừng với nhé.
  • Bạn nào bị mất chữ Start menu ở màn hình chờ thì vào"cài đặt" - "cài đặt thêm" - "Hiên nút bật" chọn "Bật" nhé.

Cập nhật cho các bạn thích Đồng hồ HTC có hai dòng phím tắt. Các theme này rất hoàn chỉnh có cột báo pin, ngày tháng và thay Logo mạng luôn nhé. Rất tuyệt.
    Tải tệp đính kèm về giải nén chép vào: C:/System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg.
    Khởi động lại vHome và .... dòm gì nữa vậy?

Quên chỉ dành cho 240-320 thôi nhé. còn 320-240 thì .... Hãy đợi đấy!!!!!!!!!1

Mới tiếp đây: Anh em nào muốn đổi icon báo pin, báo sóng của PM này thì chép tệp "báo pin báo sóng" đíh kèm về giải nén rồi đổi tên là "Theme.png" (nên đổi tên của file này có sẵn ở C:/System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg trước, hoặc xóa luôn cũng được) rồi chép vào đường dẫn C:/System/Apps/HDesktop_0x2001E8B2/theme_pkg, tắt vào khởi động lại vHome. Cái này thì chịu khó chép từng cái nhé các bạn. đến khi nào các bạn thấy cột báo sóng, báo pin mình thích thì thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tuanloc1

Đã test bản EN thời tiết HCM cập nhật tốt đấy em.

Nói thật, trên máy của em từ lúc theo nó tới giờ, chỉ có bản 3.63 là em test được thời tiết HCM thôi anh ơi, còn lại thì chưa bao giờ. Không hiểu nổi ?!!!

kienvp

Nói thật, trên máy của em từ lúc theo nó tới giờ, chỉ có bản 3.63 là em test được thời tiết HCM thôi anh ơi, còn lại thì chưa bao giờ. Không hiểu nổi ?!!!

bắt đầu từ bản Fix này mới thấy test được thời tiết của HCM chứ bác .

duylinh27884

Moderator
đúng là xem được thời tiết tphch.cài vào seach 1cái ra liền,bản này wá ok các bác ơi.=D>

Thangnd31082

Đã search dc thời tiết tpHCM trên bản EN fix1. Bản này chắc cũng ok thôi. (tested N95-1)

datvietdatviet

có thể là do bạn chưa đặt múi giờ của hệ thống trên máy điện thoại là GMT +7, vào setting-->date and time và chỉnh lại xem nhé !

ấy chết hqua lấy lên 1 ngày để thử trial pm quên chưa lấy lại :D thời tiết t2 mây mưa đen sì để xem mai có mưa ko ta.

tuanloc1

Với bản này, các bạn tìm thời tiết với tên các tỉnh, thành có khoảng cách nhé. Ví dụ: Ho chi minh. Mình thử thì hầu hết các tỉnh thành VN đều xem được các bạn à!

lehuy2612

Với bản này, các bạn tìm thời tiết với tên các tỉnh, thành có khoảng cách nhé. Ví dụ: Ho chi minh. Mình thử thì hầu hết các tỉnh thành VN đều xem được các bạn à!

mình bấm Ho chi minh mà k đc