• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VÌ MỘT CỘNG ĐỒNG CẦN TIẾNG VIỆT KHI DÙNG ROM MIUI

ancola66

Super V.I.P
Hiện nay trên PV số người thích dùng rom MIUI cũng khá nhiều vì nó nhẹ, nhanh, mượt và nhiều tùy biến. Tui nhiên so với các bản Sense (Nguồn gốc của HTC) thì nó có một khiếm khuyết là chưa có GIAO DIỆN TIẾNG VIỆT. Hiện nay đang có một dự án mở để các bạn có thể đóng góp xây dựng giao diện tiếng VIỆT cho rom MIUI.

* Các bạn có thể tham khảo và đăng kí ở ĐÂY. Tham gia Dịch từ tiếng Anh sang Tiếng Việt cho các Danh mục trong rom MIUI >>> Để với thời gian nhanh nhất chúng ta được dùng giao diện tiếng VIỆT trên rom MIUI
*Mong các bạn nhiệt tình tham gia VÌ MỘT CỘNG ĐỒNG CẦN TIẾNG VIỆT KHI DÙNG ROM MIUI

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Hưởng ứng nhiệt liệt !
Vào chậm quá !~

Chỉnh sửa cuối:

kenpham

mình đang dùng MIUI (EN), nhưng muốn tham gia đóng góp để các bạn dùng bản MIUI tiếng Việt, hãy tự hào về tiếng Việt của mình

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

mình đang vào dịch mà trang này chậm quá <-ức chế thật. có cần thiết lập team ko cả nhà

Chỉnh sửa cuối:

balaxitamon

còn đánh Tiếng Việt thì sao, cái Vietnameseime toàn bị force close , đâu có dùng được, có cái nào thay thế chưa các bác??

VUNHATVAN

Đang dịch . . . . . . Hưởng ứng lời kêu gọi của bác

còn đánh Tiếng Việt thì sao, cái Vietnameseime toàn bị force close , đâu có dùng được, có cái nào thay thế chưa các bác??

Có chứ, cứ dịch đi, dịch xong hết mình gửi cho, bản dùng cho Rom nào cũng được

kenpham

có nhiều từ không biết ngữ cảnh nó ở đâu để mà dịch nữa

BboyRong

về khoản tiếng Anh tiếng chị này em chịu..nhưng em sẽ cổ vũ cho các bác nhá...cố lên các bác mong 1 ngày ko xa sẽ có tiếng việt trên ROM MIUI để dùng..

cdtvgt

Hì.tối tới giờ lên được 7% òi. hơn thằng nhật bổn mới 2%. Chắc 1 tùn là anh em mình tự hào vì ngôn ngữ việt nhỉ

ancola66

Super V.I.P
có nhiều từ không biết ngữ cảnh nó ở đâu để mà dịch nữa

Nó có từng mục mà:-? :

Ngoài ra những từ mà người khác đã dịch, nếu thấy chưa chính xác có thể chỉnh sửa lại hoặc del những từ dịch chưa sát nghĩa>>> Cứ thế,cứ thế sẽ có một bản dịch chính xác nhất >>> Rất hay để xây dựng một giao diện ngôn ngữ và ai đọc cũng hiểu khi giao diện này được đưa vào sử dụng trên rom MIUI;;)

duongpham

rảnh quá không có gì làm hay sao ma ngồi nghĩ ra cái này.Tốt nhất nên tập trung tìm ra cái gì mới hay hơn hoặc làm ra bản rom đầy đủ tính năng mà dùng.Còn về cái này thi tui ko thấy thiết thực lắm,sr đã ghi như thế này

nếu bạn không ủng hộ cộng đồng việt thì dừng có vào đây mà CM lung tung. Tôi dám chắc bạn chưa bao giờ nghĩ ra điều gì đó hoặc xây dựng một cái gì đó có ích cho XH chứ đừng nói đến chuyện này với nọ. Sorry mod, bức xúc với loại ngừoi này nên có đôi dòng vậy.

lehung1108

rảnh quá không có gì làm hay sao ma ngồi nghĩ ra cái này.Tốt nhất nên tập trung tìm ra cái gì mới hay hơn hoặc làm ra bản rom đầy đủ tính năng mà dùng.Còn về cái này thi tui ko thấy thiết thực lắm,sr đã ghi như thế này

Có thể bạn biết tiếng Anh nên bạn thấy không cần nhưng còn rất nhiều anh em khác họ rất khó dùng tiếng Anh. Nếu bạn không muốn thì ko ai bắt bạn làm được nên bạn đừng nói vậy nhé. Thân.

nếu bạn không ủng hộ cộng đồng việt thì dừng có vào đây mà CM lung tung. Tôi dám chắc bạn chưa bao giờ nghĩ ra điều gì đó hoặc xây dựng một cái gì đó có ích cho XH chứ đừng nói đến chuyện này với nọ. Sorry mod, bức xúc với loại ngừoi này nên có đôi dòng vậy.

Mình đã đăng ký và đang dịch. Bạn duongphan cũng không nên nóng quá, thật ra mỗi người có một suy nghĩ riêng. Mình thấy cần cho mọi người thì mình làm, còn ai cảm thấy nó thừa thì thôi. Diễn đàn là nơi mọi người cùng giúp nhau để nâng cao hiểu biết, người biết nhiều giúp người biết ít, người biết ít giúp người chưa biết tí gì.

balaxitamon

Sang nay day som dich cung dc vai chuc tu, chi tiec la cai hd2 cua em ko dung dc vietnamese nen chi dich dc tren laptop, neu khong chac cung dc vai tram tu roi, hehe
Ps: sr, em post bang hd2 nhe

Dùng tiếng việt có dấu nhé bạn!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

Ôi, mình dịch tưởng nhiều lắm,hóa ra mới được 28 cái chứ mấy, tiếp tục, túc tiệp

Ặc, sao lạ vậy , vừa dịch xong 3 cái nữa mà nó cũng y 28, không update cho em à, thiệt là bất công

Chỉnh sửa cuối:

massage000

Sang nay day som dich cung dc vai chuc tu, chi tiec la cai hd2 cua em ko dung dc vietnamese nen chi dich dc tren laptop, neu khong chac cung dc vai tram tu roi, hehe
Ps: sr, em post bang hd2 nhe

Dùng tiếng việt có dấu nhé bạn!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

Ôi, mình dịch tưởng nhiều lắm,hóa ra mới được 28 cái chứ mấy, tiếp tục, túc tiệp

Ặc, sao lạ vậy , vừa dịch xong 3 cái nữa mà nó cũng y 28, không update cho em à, thiệt là bất công

Vừa cầy được kha khá. lên TOP 3 rồi =))

duong8488

Nhân danh 1 tín đồ của MIUI em ủng hộ các bác về mặt tinh thần....e có biết chữ Tàu đâu mà Việt Hóa :-|

NguyenTu

Super V.I.P
Mình dịch rồi mà k lên top nhỉ? trong Profile vẫn thấy báo chưa dịch là sao nhỉ:-?