• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Video giới thiệu về fw mới của Nokia 5800XM

alphablue90

trong clip bạn sẽ thấy kha khá thay đổi của Nokia 5800XM
1 số điểm mình nhận ra:
1. nút QuickMenu(dưới camera 2)sẽ có 4 icon thay vì 5 như trước:)
2. chế độ xem ảnh của máy cũng được thay đổi;)
3. giao diện chup ảnh bây giờ là full screen chứ không bị cắt 1 phần như trước nữa, chụp ảnh có vẻ đẹp hơn rất nhiều, chụp trong nhà rất đẹp, không còn muốn ném máy đi nữa=D>
4. trong video các bạn có thể thấy 1 đoạn người dùng download file .avi từ ovi store=>fw mới chương trình xem video của 5800 sẽ chạy được file avi mà không phải cài thêm chương trình=D>
5. trình xem video cũng xem full screenb-)
6. có vẻ menu và icon cũng có đổi khác:-/
7. hệ thống định vị GPS qua Nokia map hoàn toàn mới(cái này so với mình đã từng dùng thì hoàn toàn mới):|
8. màn hình lúc nhận cuộc gọi cũng đổi mới
8. contact bar ngoài home sceen cũng đổi mới:-??

nhưng tuyệt nhiên không đả động gì đến danh bạ trượt và contact bar 20 người trượt cảX-(
http://www.youtube.com/watch?v=jG7ohCRGd4Q
PS: hình như là dùng cho cả 5800i

Chỉnh sửa cuối:
M

mousekid989

Guest
Cái này cư dân mạng đồn là 5800i đó mấy pác ơi

hidenman

Nhìn trog video thì có thể thấy hình như đây là bản design đầu tiên của 5800 với Code Name là "5800 Tube"

Nhìn kỹ sẽ thấy là cái 5800 trog video chỉ là chữ Xpress(giống trog hình) chứ ko phải XpressMusic

Nokia Maps đó là bản 2.0 đó lúc trc mình có xài nên để ý lần mở đầu tiên nó hiện chữ Nokia Maps ở trên và dưới là quả địa cầu(như trog video).

Mình nghi cái clip này là clip quãng cáo của 5800 lúc chưa đc tung ra thị trường

sphinx

Giờ là lúc nào rồi mà bác chủ thớt còn lôi cái video cũ mèm ấy ra làm gì:D
Nó được up lên Youtube từ hồi mùng 6 tháng 4 năm 2009!
Trước đấy thì ko biết nó được làm ra từ bao giờ :|

sphinx

Thấy bên nào cũng mới post lên cả, từ dailymobile.se, số hóa... Có lẽ tất cả lấy từ cũng một nguồn, vội vã post bài mà ko để ý rằng cái video đó nó đã tồn tại trên youtube được 4 tháng8-|

duongminhhien

Hình như đâu phải N5800, đâu phải 3 nút xanh trắng đỏ đâu, thấy nút gọi và nút tắt hiện to lên...............

thong1260

3 phím bấm bị chuyển sang phím cảm ứng giống n97 hết rùi => không phải 5800

vvnghi

Nản mấy bác, đấy là đàn e của 5800

http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/Smartphone/2009/08/3B9B08FD/

Video 'em' của 5800 XpressMusic

Chiếc di động có thiết kế giống 5800 XpressMusic, mạnh hơn về khả năng quay video và chụp ảnh.
> 5800i XpressMusic không có Wi-Fi

Một đoạn video quảng cáo điện thoại chiếc di động mới với thiết kế giống 5800 XpressMusic xuất hiện trên YouTube. Điện thoại của Nokia trong clip sở hữu màn hình cảm ứng đầy đủ, camera và khả năng quay video được nhấn mạnh.

Nhiều tin đồn cho rằng đây là 5900 XpressMusic, tuy nhiên có thể model này là 5800i, phiên bản nâng cấp của 5800 vừa được Nokia trình lên Ùy ban Viễn thông Liên bang Mỹ (FFC) tuần trước.

bosscarrot

Nhìn trog video thì có thể thấy hình như đây là bản design đầu tiên của 5800 với Code Name là "5800 Tube"

Nhìn kỹ sẽ thấy là cái 5800 trog video chỉ là chữ Xpress(giống trog hình) chứ ko phải XpressMusic

Nokia Maps đó là bản 2.0 đó lúc trc mình có xài nên để ý lần mở đầu tiên nó hiện chữ Nokia Maps ở trên và dưới là quả địa cầu(như trog video).

Mình nghi cái clip này là clip quãng cáo của 5800 lúc chưa đc tung ra thị trường
Cái này không phải là 5800 chưa tung ra đâu, bạn xem kĩ đoạn cuối clip đi. Phím gọi khác xa so với hình của bạn mà.

hidenman

Mình biết là chắc chắn sẽ có ng nói là 3 phím dưới khác với bản 5800 Tube nên mình đã cố lấy thêm 1 tấm hình nhỏ lúc 3 phím đó phát sáng. Bạn nhìn kỹ vào tấm hình nhỏ sẽ thấy 2 phím gọi và tắt lúc có đèn giống y trag trog clip, và cũng là phím cảm ứng.

PS: Nếu nói thằng này là 5800i thì cũng ko hãy là đúng do 5800i rất giống 5800 thường chỉ ko có wifi và đc bán riêng cho thị trường TQ

Mã:
http://www.mobiletor.com/2009/08/03/fcc-approves-nokia-5800i/

jackpham

trên một số diễn đàn nước ngoài thấy nó ghi có thể đây là hình ảnh quảng cáo cho 5900XM sắp ra mà!
Posted via Mobile Device

tranthaicantho

Mấy bác nghĩ sao khi mới đây SAMSUNG tung ra sản phẩm SS Jet với CPU 800Mhz mạnh hơn 5800 ?

bosscarrot

Ui, cái phần cứng bên trong thì hãng nào làm mà chẳng đc. Quan trọng là giá cả hợp lý và phú hợp với thị hiếu thôi.

mucelago

Active Member
Samsung Jet không dùng hệ điều hành thì CPU cao cũng vứt đi vì chẳng làm gì thêm được ngoài mấy cái có sẳn trong máy và mấy cái ứng dụng Java không đòi hỏi cao về tốc độ CPU

ljnkml

Camera 3.2mp của nokia 5800 mà đc như thế thì mình thật là hạnh phúc ^^