• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Video giới thiệu về fw mới của Nokia 5800XM

alphablue90

VỚi giá 6tr4 có pác nào sắm dc cái dt PRO hơn 58 ko:-?

bây h, nhờ 1 thằng bạn ở nước ngoài ship con iphone 3g được mà, giá cũng tầm đấy thôi;)) nhưng khoái dùng hàng Nokia hơn, duy chỉ có Nokia chưa hỗ trợ đa điểm thôi:-??

hidenman

Thật sự cái Camera của thằng 5800 này cũng OK lắm chứ. Do nó bị lỗi ở cái nắp pin thôi. Dưới đây là 4 thí nghiệm về khả năng của nó

Chụp hình với cấu hình mặc định

Chụp hình với cấu hình mặc định và contrast +1

Chụp hình với cấu hình mặc định và ko có nắp đậy Pin

Chụp hình với cấu hình mặc định và ko có nắp đậy Pin kết hợp contrast +1

Tất cả đc chụp dưới điều kiện ánh sáng rất yếu( hầu như là ko có ánh sáng )

lemanhhapt

Một thí nghiệm rất thú vị. Muốn có ảnh đẹp cho em 5800 chuồng cởi ra! hoặc khóet cho em cái mắt=))

Chỉnh sửa cuối:

bosscarrot

Em đã bảo là máy ảnh của 5800 ngon mà mấy bác cứ ko tin, cứ chê nó.
Mà em thấy ảnh nó sáng thế kia mà bác kêu là ko có ánh sáng ^^
Mình nghĩ nó bị lỗi là do cái phần che đèn flash ấy các bạn. Nghi chỗ đó nhất.

anhky

Mấy cái đĩa film gì vậy ?
Không cần thay náp đâu, khoét cái lỗ hình ngôi sao trong hay lắm ^.^

bosscarrot

Tháo luôn ra cho rồi, khoét nhìn nó gớm òm.
Em đã thử khi tháo nắp ra thì thấy flash sáng hơn nhiều. Các bác cứ thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

hidenman

Ko có ánh sáng là mình nói lúc chụp ko có ánh sáng. Chứ cái ánh sáng bạn thấy là đc tạo ra bởi cái Flash kép đó, nhìn cứ như là có đèn thật

Để tối nay mình chụp cảnh đó ko có flash cho bạn xem nó tối tới mức độ nào

@anhky: đĩa phim Kill Bride của TQ đó mà

your_rules

Ngoài lề 1 chút vì đây là topic k phải về hình ảnh
Hnay đi karaoke, thằng bạn mượn đt quay phim, nhìn nó vừa cầm đt quay mà mặt lại nhăn nhăn, miệng lẩm bẩm sao mà mờ quá, mình ngượng chết đi được
Hy vọng có cách nào đó cải thiện cái nắp che camera

bosscarrot

Yes, em thử lại rồi, Cái nắp camera vừa làm xấu hình, vừa làm giảm độ sáng của đèn flash. Nói chung là do nó mà ra cả.

anhky

mình tét vài lần và thấy ở một số trường hợp khí tháo ra thì cho ảnh rõ + chân thật hơn. Nhưng cũng có trường hợp tháo náp ra ảnh mờ đi, nếu có nắp thì flash sẽ dc xa hơn, ngược lại thì sáng hơn nhưng ở gần.

Mod chuyển mấy bài luận này wa topic thảo luận dùm đi ^.^

dxpro1991

Con này ko phải là 5800 hiện giờ mà có thể là 1 phiên bản nâng cấp cho 5800 trong tương lại, chiến thuật của nokia là nâng cấp sau 1 thời gian sử dụng bản cũ sẽ ngừng sx bản cũ và dần dần chỉ còn phiên bản nâng cấp và ko còn bản cũ nữa, như ip 2G là 1 vd :D