• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa máy 6680 (60%)

hoanghuy16vn

Mình đã việt hóa được khoảng 60% các ứng dụng của máy 6680. Còn 1 số ngôn ngữ trong app thì mình không việt hóa được vì nó mã hóa mất rồi (có lẽ chỗ phần này chỉ phải nhờ anhtamhcm việt hóa:D). Anh em tải về rồi cài nhé. Riêng cái AppInst.sis các bạn dùng sisboom hoặc unmakesis để giải nén rồi chép vào thẻ nhớ nhé
Ứng dụng rất nhiều mình chỉ upload một số ảnh để đảm bảo đúng nội quy của forum. Các bạn tải về và từ từ thưởng thức nhé
Các bạn vào đây để tải bộ font đa ngôn ngữ chuẩn cho 6680 nhé:
http://www.mediafire.com/?ly2mynylm0z
Vào đây để tải phần mình đã Việt hóa 6680 nhé
http://www.mediafire.com/download.php?t2inzzahrnj

Hiện tại Linkdown của chủ Topic bị hỏng,không tồn tại nữa và bây giờ Linkdown đã được Update by Mod daoquangsu ,xin mời các bạn hãy Down lại Link bên dưới nhé!!!

---> Linkdown Việt hóa N6680.

Last edited by a moderator:

vokhanhyen

Bạn đã cài chưa mà phát ngôn bừa bãi thế. Không thích Việt hóa thì vào forum Việt hoá làm gì
rất có triển vọng !!!sao không việt hóa nốt vậy cưng !!! để làm gỉ !!! muốn việt hóa trong app thì lập trình lại ,còn không cứ việt hóa đi cưng ! quan trọng gì ! rất pro:-?

hoanghuy16vn

Mới vào PV mà đã quấy rối >> Đề nghị MOD bắn bỏX-(
Hay quá anhtamhcm đã xuất hiện. Anh Trần Phúc ơi anh giúp em Việt hoá các ngôn ngữ trong app được không? Mobihex0.99 fix bất lực không làm gì được

hoanghuy16vn

rất có triển vọng !!!sao không việt hóa nốt vậy cưng !!! để làm gỉ !!! muốn việt hóa trong app thì lập trình lại ,còn không cứ việt hóa đi cưng ! quan trọng gì ! rất pro:-?
Nói thật với VOKHANHYEN mình rất muốm Việt hóa hết trong app nữa nhưng mà app bị nén rồi. Mobihex0.99 fix không làm gì được mà mình thì lại không có công cụ khác để có thể Việt hoá trong app -> đành bất lực

anhtamhcm

Hay quá anhtamhcm đã xuất hiện. Anh Trần Phúc ơi anh giúp em Việt hoá các ngôn ngữ trong app được không? Mobihex0.99 fix bất lực không làm gì được

Chịu, app mã hóa thì chỉ có lắc đầu
Mà tất cả đuôi mở rộng là *.info, *.txt, *.r02, *.r03 các bạn nên xóa hết cho nhẹ.

hoanghuy16vn bỏ khá nhiều thời gian cho vụ này đây. Quả là Pro:D.

hoanghuy16vn

Mà tất cả đuôi mở rộng là *.info, *.txt, *.r02, *.r03 các bạn nên xóa hết cho nhẹ.
Anhtamhcm còn chịu thì chắc máy 6680, 6681 sẽ chẳng bao giờ Việt hoá được 100%. À mà trước khi đóng gói em đã xoá .R02 và .R03 rồi thì phải

anhtamhcm

Anhtamhcm còn chịu thì chắc máy 6680, 6681 sẽ chẳng bao giờ Việt hoá được 100%. À mà trước khi đóng gói em đã xoá .R02 và .R03 rồi thì phải

Còn nhiều lắm, dùng UnMakeSis bung ra mà xem:D

vokhanhyen

Nói thật với VOKHANHYEN mình rất muốm Việt hóa hết trong app nữa nhưng mà app bị nén rồi. Mobihex0.99 fix không làm gì được mà mình thì lại không có công cụ khác để có thể Việt hoá trong app -> đành bất lực

Mình chưa biết cái vụ việt hóa trong máy như những kiẻu này ! chỉ nghĩ thấy nếu ai việt hóa thì thật pro :-? mà nói thật cũng như anh8 nói đó ! App mà đã mã hóa thì cũng bó tay !chẳng làm đc gì cả ! trừ khi biết nó mã hóa như thế nào còn có cách giải quyết còn không thì,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,BÓ TAY

hoanghuy16vn

Posted via Mobile Devicebạn gì ơi! Bạn làm cho n70 được ko?
Nói thật là may mắn mình chạy FW của 6680 ver 5.04.40 thì mới dịch được. Còn N70, anhtamhcm quá pro còn không edit được thì mình chắc chắn không edit được! Bạn thông cảm nhé!

hunterviet

Well-Known Member
Bạn edit cho 6600 được ko vây, mong mỏi mòn mãi mà chưa lên đời được, giờ 6680 lại hạnh phuc rồi

conghungvn

Pro quá! Ngon nhỉ nhưng máy của em lại không xài được! Hjx. Bác hoanghuy16vn bỏ chút tg việt hoá con N72 đi. Hjhj nếu bác không có máy để test thì e cho bác mượn máy!

hoanghuy16vn

hoanghuy16vn bỏ khá nhiều thời gian cho vụ này đây. Quả là Pro:D.
Anhtamhcm nói đúng. Để Việt hoá máy mất rất nhiều thời gian và công sức. Trước kia chưa có FreeRSC và Mobihex0.99 fix do anh upload lên em Việt hoá bằng Siêu dịch dịch xong thì ứng dụng k chạy (bị out ra) lại phải dịch lại.Nhưng khi đã máu Việt hoá rồi thì hăng lắm anh Phúc à

newworld535

Mình đã test bản việt hóa của hoanghuy rồi. Tuyệt vời lắm. Tuy chỉ được 60% cũng đã qúa pro rồi.

hoanghuy16vn

Mình đã test bản việt hóa của hoanghuy rồi. Tuyệt vời lắm. Tuy chỉ được 60% cũng đã qúa pro rồi.
Chúc mừng bạn. Có 1 số chỗ trong .R01 có thể mình chưa Việt hoá hết (bận quá dạo này đang ôn thi, sắp thi rồi) bạn xem lại có gì Việt hóa nốt nhé

anhtamhcm

Mình chưa biết cái vụ việt hóa trong máy như những kiẻu này ! chỉ nghĩ thấy nếu ai việt hóa thì thật pro :-? mà nói thật cũng như anh8 nói đó ! App mà đã mã hóa thì cũng bó tay !chẳng làm đc gì cả ! trừ khi biết nó mã hóa như thế nào còn có cách giải quyết còn không thì,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,BÓ TAY

Thực ra Việt hóa tệp App vẫn được. Tìm cách giải nén tệp App và sau đó xử nó bằng MobilHex. Nhưng ngại 1 điều sau khi đưa tệp app về dung lượng ban đầu khá lớn. Ví dụ tệp app nén nguyên thủy trong máy là 19kb nếu bung nén sẽ có dung lượng khoảng 190kb >> gấp 10 lần:O:O