• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa máy 6680 (60%)

vokhanhyen

Thực ra Việt hóa tệp App vẫn được. Tìm cách giải nén tệp App và sau đó xử nó bằng MobilHex. Nhưng ngại 1 điều sau khi đưa tệp app về dung lượng ban đầu khá lớn. Ví dụ tệp app nén nguyên thủy trong máy là 19kb nếu bung nén sẽ có dung lượng khoảng 190kb >> gấp 10 lần:O:O

Ạc !!vậy sao !!hic hic !mà có Pm để đưa APP về ban đầu hả anh !!nhưng em vẫn suy nghĩ 1 điều vẫn là vấn đề mã hóa,nó nén là 1 chuyện nhưng còn mã hóa thì giải quyết làm sao đây !!!:-?

anhtamhcm

Ạc !!vậy sao !!hic hic !mà có Pm để đưa APP về ban đầu hả anh !!nhưng em vẫn suy nghĩ 1 điều vẫn là vấn đề mã hóa,nó nén là 1 chuyện nhưng còn mã hóa thì giải quyết làm sao đây !!!:-?

Vẫn đưa về trạng thái ban đầu >> Nhưng vấn đề là sau khi bung ra như vậy liệu có chạy được hay không? Đó là vấn đề nan giải:O:O>:)

TruBic

Well-Known Member
Vẫn đưa về trạng thái ban đầu >> Nhưng vấn đề là sau khi bung ra như vậy liệu có chạy được hay không? Đó là vấn đề nan giải:O:O>:)
Anh 8 up cái pm bung và nén app cho mọi người nghiên cứu đi anh.

anhtamhcm

Anh 8 up cái pm bung và nén app cho mọi người nghiên cứu đi anh.

Đây là ví dụ app Menu >> Chép vào máy không chạy được sau khi bung>:)
Nan giải, mà hễ mỗi lần khó hiểu thì anhtam lại nhức đầu>:) Thôi bỏ nghề cho xong >> Chuyển sang Iphon hoặc WM cho dễ dùng, cứ việc vuốt, kéo, thả cho gọn:D Chán bọn Nokia quá rồi

vokhanhyen

Nan giải, mà hễ mỗi lần khó hiểu thì anhtam lại nhức đầu>:) Thôi bỏ nghề cho xong >> Chuyển sang Iphon hoặc WM cho dễ dùng, cứ việc vuốt, kéo, thả cho gọn:D Chán bọn Nokia quá rồi
thì đấy chính là về vấn đề mã hóa đó anh !!!Bi giờ mình tìm cách đưa nó về trang thái ban đầu nhưng mình phải tìm đc đúng loại mã hóa để đưa nó về trạng thái ban đầu !!! nếu như không đúng thì đó mới là vấn đề nan giải !!!:(Mà anh làm gì phải nhức đầu ! lấy bộ TOOL lập trình ra,viết lại rồi mã hóa unico cho dễ:p

phanhuy18

hehehe lâu quá mới thấy a Tam, cái vụ này mình cũng đã làm rồi thử trên app của hãng Handy, bình thường app nguyên thủy thì pó tay, nhưng khi bung ra thì thấy hết sữa OK nén lại về nguyên thủy luôn....... :D nhưng xài báo lỗi, mình cũng chưa test thêm vì ko có máy 2nd nên ko nghiên cứu nữa, ông có bị tình trạng này bao giờ chưa? Off ko ông Tam anh e mình ngâm cứu, chừng vài xị là đã thông kinh mạch ngay :)) :))

vokhanhyen

hehehe lâu quá mới thấy a Tam, cái vụ này mình cũng đã làm rồi thử trên app của hãng Handy, bình thường app nguyên thủy thì pó tay, nhưng khi bung ra thì thấy hết sữa OK nén lại về nguyên thủy luôn....... :D nhưng xài báo lỗi, mình cũng chưa test thêm vì ko có máy 2nd nên ko nghiên cứu nữa, ông có bị tình trạng này bao giờ chưa? Off ko ông Tam anh e mình ngâm cứu, chừng vài xị là đã thông kinh mạch ngay :)) :))

Lâu rồi mới thấy pro PHan huy ! dạo này bác ẩn dật lâu quá ! thấy bac trước làm mưa làm gió trên nhiều 4r >>> hâm mộ lém:-/

hoanghuy16vn

wua!!!anhtamhcm dạo này giàu rồi. Anh định chuyển sang iphone hoặc WM thật ah. anhtanhcm ơi trước khi chuyển sang iphone anh giúp em dịch cái app nhé:D:D

kakalot29307

cho em hỏi ,khi mình cài vào mà không muốn xài nữa thì gỡ bỏ làm sao?với lại em cài font tv rồi có cần cài bộ font đa ngôn ngữ ở trên không???xin cám ơn các pro nhiều:-/

newworld535

cho em hỏi ,khi mình cài vào mà không muốn xài nữa thì gỡ bỏ làm sao?với lại em cài font tv rồi có cần cài bộ font đa ngôn ngữ ở trên không???xin cám ơn các pro nhiều:-/

Posted via Mobile Device dùng x-plore hoặc winfile vào system/app.Mà xóa hoặc vào app manager.còn fonts đa ngôn ngữ không có cũng vẫn dùng được bộ việt hóa này..nếu bạn cần hiển thị thêm tiếng trung quốc thì cài.

hoanghuy16vn

Bạn dùng x-plore vào trong system/app. Rồi xoá đi là ok. Nếu bạn có font tiếng Việt chuẩn rồi thì không cần cài bộ font đa ngôn ngữ của mình. Nhưng theo mình bạn cứ thử cài bộ font đa ngôn ngữ của mình rồi so sánh với font bạn đang dùng rồi lựa chọn dùng font nào theo ý thích của mình.

hunterviet

Well-Known Member

Ko cần thiết nếu chỉ cài Pm này, nhưng nên cài để khỏi bị vấn đề về sau, vd như UCWeb ̉̉6.7 đó, ko có font đa ngôn ngữ thì đúng là chả thể dùng nổi

TruBic

Well-Known Member

nếu bạn cài rồi mà muốn gỡ bỏ thì tìm vào đường dẫn như sau
nếu cài trên máy thì vào C\system\fonts tại đây bạn đổi tên fonts thành tên gì cũng được rồi bấm xóa nhé
còn nếu bạn cài trên thẻ thì vào E\system\fonts tại đây bạn đổi tên fonts thành tên gì cũng được rồi bấm xóa nhé
nếu bạn có dùng ucweb thì cài bộ fonts đa ngôn ngữ của bạn daoquangsu vào nhé
chúc bạn thành công

hoanghuy16vn

nếu bạn cài rồi mà muốn gỡ bỏ thì tìm vào đường dẫn như sau
nếu cài trên máy thì vào C\system\fonts tại đây bạn đổi tên fonts thành tên gì cũng được rồi bấm xóa nhé
còn nếu bạn cài trên thẻ thì vào E\system\fonts tại đây bạn đổi tên fonts thành tên gì cũng được rồi bấm xóa nhé
nếu bạn có dùng ucweb thì cài bộ fonts đa ngôn ngữ của bạn daoquangsu vào nhé
chúc bạn thành công
Cài bộ font của anh Đào Quang Sự dùng cho máy N70 và N72 tuyệt vời, nhưng dùng cho máy 6680, 6681,6630,7610 thì không đẹp bằng bộ font của mình đâu (bộ font này có được là nhờ sự giúp đỡ nhiệt tình của anh Sự)

Thangnd31082

Posted via Mobile Device fonts đa ngôn ngữ của hoanghuy good đó. Trước đây fix lỗi bản UCWeb 6.7 mình cũng tích hợp vô bộ cài UC mà ! Còn bộ mới của ĐQS test trên Os7 đang có vấn đề. Cha này hứa fix mà chẳng thấy gì. Mai lên Google kiếm bài tạo fonts đa ngôn ngữ làm cho A E 1 bộ xài thử

Sunstone89

Posted via Mobile Device fonts đa ngôn ngữ của hoanghuy good đó. Trước đây fix lỗi bản UCWeb 6.7 mình cũng tích hợp vô bộ cài UC mà ! Còn bộ mới của ĐQS test trên Os7 đang có vấn đề. Cha này hứa fix mà chẳng thấy gì. Mai lên Google kiếm bài tạo fonts đa ngôn ngữ làm cho A E 1 bộ xài thử
Làm đc rùi thì nói nha bạn. Đừng nói theo kiểu cái gì mình cũng biết cũng giỏi như vậy
Posted via Mobile Device

KIENDT11

VIỆT HÓA FILE *.APP KO KHÓ...

VIỆT HÓA FILE *.APP KO KHÓ ĐÂU. BẰNG CHỨNG LÀ MÌNH ĐÃ VIỆT HÓA THÀNH CÔNG GAME FIFA 2005 THÀNH FIFA VIETNAM 2010 ĐẤY THÔI. VẤN ĐỀ BÂY GIỜ LÀ TẬP TIN *.APP THƯỜNG LÀ 1 TẬP TIN ĐƯỢC MÃ HÓA DƯỚI DẠNG 1 BYTE TRONG KHI ĐÓ TIẾNG VIỆT CỦA CHÚNG TA LẠI PHẢI DÙNG MÃ 2 BYTE(UNICODE) MỚI HIỂN THỊ ĐƯỢC... NÊN VẤN ĐỀ VIỆT HÓA TIẾNG VIỆT CÓ DẤU BẰNG MÃ 1 BYTE HIỆN GIỜ MÌNH ĐANG NGHỈ RA 1 Ý TƯỞNG MỚI LÀ PHẢI VIẾT 1 CÁI FONT RIÊNG CHO CÁC PHẦN MỀM HAY GAME MÀ GÓI NGÔN NGỮ NẰM TRONG TẬP TIN *.APP THÌ NHƯ VẬY LÀ VẤN ĐỀ NÀY ĐÃ ĐƯỢC GIẢI QUYẾT TRIỆT ĐỂ...

MinhThang

Manager
VIỆT HÓA FILE *.APP KO KHÓ ĐÂU. BẰNG CHỨNG LÀ MÌNH ĐÃ VIỆT HÓA THÀNH CÔNG GAME FIFA 2005 THÀNH FIFA VIETNAM 2010 ĐẤY THÔI. VẤN ĐỀ BÂY GIỜ LÀ TẬP TIN *.APP THƯỜNG LÀ 1 TẬP TIN ĐƯỢC MÃ HÓA DƯỚI DẠNG 1 BYTE TRONG KHI ĐÓ TIẾNG VIỆT CỦA CHÚNG TA LẠI PHẢI DÙNG MÃ 2 BYTE(UNICODE) MỚI HIỂN THỊ ĐƯỢC... NÊN VẤN ĐỀ VIỆT HÓA TIẾNG VIỆT CÓ DẤU BẰNG MÃ 1 BYTE HIỆN GIỜ MÌNH ĐANG NGHỈ RA 1 Ý TƯỞNG MỚI LÀ PHẢI VIẾT 1 CÁI FONT RIÊNG CHO CÁC PHẦN MỀM HAY GAME MÀ GÓI NGÔN NGỮ NẰM TRONG TẬP TIN *.APP THÌ NHƯ VẬY LÀ VẤN ĐỀ NÀY ĐÃ ĐƯỢC GIẢI QUYẾT TRIỆT ĐỂ...

Đã có Topic chia sẻ kinh nghiệm về VH bạn vào đó để chia sẻ cùng anh em.

Chú ý! Không viết bài bằng chữ in hoa cả bài bạn nhé!

l0v3kid

các phần mềm việt hóa thì bung vào đâu ạ? còn cái appIns bung vào thư mục nào hả các anh ơi ?